เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 23087 กระทู้เฉพาะกิจ ถึงคุณอ๊อฟ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 22 ธ.ค. 05, 11:49

Last night I tested for you using a great many different fonts and got such answer.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 22 ธ.ค. 05, 20:43

เข้ามาร้องเรียนอีกข้อว่า  
ทำยังไงก็ permanent login ไม่ได้ค่ะ
ติ๊กที่ช่อง permanent login ทุกวันเลย
เพราะผลมันออกมาแค่ temporary เท่านั้น
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 23 ธ.ค. 05, 11:12

Thanks so much, Khun Nuchan. We'll be trying harder to get it solved this weekend.

เรื่องปัญหา permanent login ของคุณเทาชมพูดูเหมือนว่าจะเป็นปัญหาที่การตั้งค่าที่ browser นะครับ คุณจ้อ อาสาจะช่วยแก้ไขโดยจะคุยกับคุณเทาชมพูผ่านทาง MSN นะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 23 ธ.ค. 05, 21:17

ดิฉันส่ง sms ไม่ได้ค่ะ ทั้งที่เมื่อวานยังส่งได้
คำตอบกลับมาคือ ผู้ที่ดิฉันคลิก
"ตอบ sms กลับคุณ Andreas"
ทางระบบตอบกลับมาว่า

"โปรแกรมได้รวบรวมชื่อที่ส่งไม่ได้ไว้ใน ชื่อผู้รับ โปรดตรวจสอบ"

ไม่รู้จะไปตรวจสอบที่ไหนค่ะคุณอ๊อฟ และชื่อผู้รับที่ส่งไม่ได้ นั้น ทำไมถึงส่งไม่ได้ก็ไม่ทราบ
ก็ยังแจ้งข่าวคราวถึงกันได้หยกๆ
กรุณาตรวจสอบด้วยว่า inbox ของคุณ Andreas มีปัญหาอะไรได้ไหมคะ
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 23 ธ.ค. 05, 21:23

อาจารย์คะ เป็น one way communication problem: Out-going to him -no, in- coming  mail from him-ok ka.
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 23 ธ.ค. 05, 21:24

ขอถามว่ารูป 36 นั่น baby จริงๆหรือเปล่าคะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 23 ธ.ค. 05, 22:16

คุณเปี้ยวดูแลระบบ SMS อยู่ครับ จะรีบแจ้งคุณเปี้ยวให้ดำเนินการตรวจสอบนะครับ (แต่อาการไม่น่าจะใช่ SMS Box เต็ม เพราะถ้าเต็ม มันจะฟ้องว่า เต็ม ครับ)

รูปนั้นได้มาจาก internet อีกทีครับคุณ Nuchan เห็นว่าน่ารักดีเลยเอามาโพสต์ไว้ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 24 ธ.ค. 05, 06:42

ขอรายงานความคืบหน้า
ดิฉันลองส่ง sms ถึงคุณอ๊อฟ คุณเปี้ยว คุณจ้อ ปรากฏว่าระบบไม่เกี่ยงงอนเลย
ส่งให้โดยดี

แต่พอส่งคุณ Andreas  ระบบปฏิเสธทันควันว่าทำไม่ได้
บอกว่า
โปรแกรมได้รวบรวมชื่อที่ส่งไม่ได้ไว้ใน ชื่อผู้รับ โปรดตรวจสอบ"

แต่คุณ Andreas ส่งให้ดิฉันได้สะดวกสบาย เพิ่งได้รับเมื่อครู่นี้
ดิฉันเองก็เคยส่งให้เขาได้ในครั้งแรก
เลยไม่รู้ว่าดวงคุณ Andreas ไปเจอแจ๊กพ็อทอะไรเข้า  
ชื่อขึ้นบัญชีดำไปเสียแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 24 ธ.ค. 05, 15:01

เพิ่งพบอีกข้อหนึ่งว่า รูปที่โพสต์โดยvteam
นอกจากไม่ได้ถึง 100 kb. ตามที่เคยตกลงกันไว้
แค่ 80 kb. ก็ยังโดนระบบดุกลับมาว่าภาพใหญ่เกินไป
ให้ลดขนาดลงอีก
ใหญ่สุดได้แค่ 75 kb.
คุณอ๊อฟลดโบนัสลงตั้ง 25% เชียวหรือคะ
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 24 ธ.ค. 05, 22:46

สีหมู่หัวข้อหลังกระทู้เขียวแสบตามากเลยครับ

อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 25 ธ.ค. 05, 00:21

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับคุณเทาชมพู ตอนนี้ vHonoured Member และ vTeam ส่งได้ 100 kByte จริงๆแล้วครับ เดี๋ยวผมไปหักเงินเดือนของโปรแกรมเมอร์ 25% ครับ ในโทษฐานที่ลดโบนัสของคุณเทาชมพูไป 25%

ส่วนสีเขียวที่น้องเนยสดคอมเมนต์มาก็ปรับแก้เป็นสีที่ทึบขึ้นแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ครับ

Merry Christmas ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 25 ธ.ค. 05, 00:56

ขอบคุณค่ะ ได้โบนัสเต็มร้อยแล้ว
เผื่อโบนัสให้โปรแกรมเมอร์ด้วยนะคะ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 25 ธ.ค. 05, 08:04

ผมเข้ามาอ่านอยู่เป็นประจำ ก็ขอบคุณทีมงานและคณะ จากวิชาการ.คอม ทุกท่าน ที่ได้ปรับปรุงแก้ไข จนมีพัฒนาการไปสู่ทิศทางที่ดี โดยเฉพาะการรับฟังความคิดเห็นจากสมาชิกผมว่าดีมากๆ ส่วนการเสนอแนะของผมยังไม่มีตอนนี้ ก็ขอให้กำลังใจต่อไป  สวัสดีปีใหม่ทีมงานและสมาชิกทุกท่าน ครับ
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 25 ธ.ค. 05, 23:24

คุณอ๊อฟเอาหิมะออกหรือไม่ก็เหลือไว้หน้าหลักๆ ก็พอคร๊าบ เครื่องผมจะไม่ไหวอยู่แล้วววว

ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 26 ธ.ค. 05, 13:01

คุณ อ๊อฟ ครับ
ต้องขอโทษด้วยที่รบกวนคือสงสัยครับ จากความคิดเห็นที่ 44 บอกว่า "แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับคุณเทาชมพู ตอนนี้ vHonoured Member และ vTeam ส่งได้ 100 kByte" คือมีดังนี้ครับที่ผม   ไฟล์ส่งภาพให้ลิมิตแค่ ภาพ (Max 50 kB) เองครับที่ว่า ส่งได้ 100 kByte นั้น รวมถึงการแสดงความคิดเห็นด้วยหรือเปล่าครับ หรือเป็นไฟล์ภาพอย่างเดียว ถ้าเป็นภาพอย่างเดียวถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปเรียนให้ทีมงานพิจารณา(แจมขอร้อง)เปลี่ยนให้เป็นส่งภาพได้ 100 kByte เหมือน vHonoured Member และ vTeam ท่านอื่นได้ไหมครับ จริงๆก็เกรงใจอยู่นะครับ แต่ก็อยากได้สิทธิ์เหมือนท่านอื่นบ้าง ถ้าอย่างไร ก็ขอบคุณ ทีมงามล่วงหน้าอีกครั้งครับ

Merry Christmas  and  Happy New Year 2006
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์