เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 23099 กระทู้เฉพาะกิจ ถึงคุณอ๊อฟ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 20:14

คุณอ๊อฟคะ ช่วย unlock ฟ้อนท์ส่วนที่แสดงความเห็นในแต่ละกระทู้ได้ไหมคะ
มันเล็กมากค่ะ  จ้องจนปวดตาไปหมด
ดิฉันใช้คอมพ์โน้ตบุ๊คค่ะ  ถ้าใช้ PC จอใหญ่จะสบายตากว่านี้

ดิฉันพยายามทุกทางไม่ว่าติ๊ก text size ให้เป็น largest  เลือกฟ้อนท์ใหม่จาก Sans serif เป็น Tomaha ก็ไม่ได้ผล
แม้แต่ขยายหน้าจอเป็น 150% ก็ยังไม่ได้ผล
ผิดกับฟ้อนท์ส่วนอื่นๆเช่นหัวข้อกระทู้  มันใหญ่อ่านได้ง่าย  แต่ค.ห. นี่ละค่ะอ่านยากจริงๆ

ขอบคุณค่ะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 00:18

จัดการแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ  
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 00:23

ปล. ช่วงนี้ ไม่มีการแสดงกระทู้ sticky นะครับ เพราะ ทีมงานกำลังพัฒนาระบบ sticky ใหม่ให้ใช้งานง่ายขึ้นครับ โดย vTeam จะสามารถจัดการตั้ง sticky ได้เองเลย weekend นี้น่าจะเสร็จครับ

เที่ยวให้สนุกนะครับ เห็นแถวนั้นหิมะเยอะ เก็บมาฝากบ้างนะครับ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 04:50

โอ้โฮ  ตัวหนังสือใหญ่ทันตาเห็นเลย
ขอบคุณมากค่ะ
แล้วจะขนตุ๊กตาหิมะกลับไปฝากซักสองสามตัวค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 13:13

ขออีกข้อได้ไหมคะ
กรุณา unlock ฟ้อนท์ในช่องโพสต์กระทู้ด้วยค่ะ
อยากเห็นตัวใหญ่กว่านี้เวลาพิมพ์น่ะค่ะ  
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 14:07

โจทย์ข้อนี้ยากนิดนึงครับ เพราะในช่องเติมความเห็นที่ใช้อยู่ เป็นของมาตรฐานมาจาก Browser ครับ กำลังพยายามหาทางเปลี่ยนแปลงกันอยู่ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 14:26

ถ้ายุ่งยากก็ผ่านไปเถอะค่ะ
ยังพอพิมพ์ได้
ไม่อยากให้เปลี่ยนแล้วอาจจะไปกระทบกระทั่ง
ส่วนอื่นๆ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 16:24

ขอบคุณ ครับ

สำหรับการเปลี่ยนแปลงพัฒนาอย่างไม่หยุดยั้งทั้งทางด้านเทคนิค รูปแบบ วิธีการ  จนมีรูปแบบที่ ค่อนข้างสมบูรณ์ ทันเหตุการณ์  ถูกต้อง รวดเร็ว  เหมาะสม ในหลายๆด้าน ขอชื่นชมสำหรับการเปลี่ยนแปลงครับ  
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 10 ธ.ค. 05, 16:42

ใหญ่ทันตาเห็นเลยครับ เข้ามาแล้วตกใจเลย
นึกว่าคอมฯ เป็นอะไรหรือเปล่า?
ดีนะครับ ที่มาเจอกระทู้นี้ ไม่งั้นคงงงไปอีกนาน

อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 00:43

ทดสอบกระทู้ vSpotlight, ของขวัญ Christmas สำหรับคุณเทาชมพู, ครับ

user ระดับ vTeam ขึ้นไป สามารถ ปิด/เปิด spotlight ให้กับกระทู้ ได้เองแล้วครับ (สังเกตุปุ่มด้านหลังชื่อกระทู้) แถมของเล่นใหม่ เป็น vote + สำหรับ ให้คะแนนกระทู้ ครับ function หลังนี้เอาไว้เล่นคลายเครียดครับ (การเรียงกระทู้ ก็เรียงตามการ Vote ได้แล้ว - สังเกตุที่หน้าที่มีรายการ ลิสต์กระทู้ ที่เมนู dropdown การเรียง)
เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 00:49

วิชาการ กำลังจะเปลี่ยนไป...
ถึงผมจะรู้จักมาปีกว่าๆ แต่คราวนี้ เปลี่ยนไปมากจริงๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ (นอนดึกจังนะครับ)

คะแนน vote ขึ้นกับระดับ member หรือเปล่าครับ แล้วโหวดได้กี่ครั้งครับ

Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 00:50

Still working, khun Offf?
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 01:02

สวัสดีครับ มันติดพันหน่ะครับ  

คะแนน vote ต่อครั้งขึ้นอยู่กับระดับของ member ครับ vote ครั้งนึงได้คะแนนไม่เท่ากัน จะ vote กี่ครั้งก็ได้ครับ ทำไว้ ขำขำ ครับ    ไม่ได้ serious อะไรกับคะแนน และอยากรู้พฤติกรรมการ vote เหมือนกัน ว่าจะ vote กันยังไง

น้องเนยสดกับคุณ Nuchan ก็นอนดึกเหมือนกันนะครับเนี่ย
have a good night!
เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 02:04

น่าจะทำระบบโหวดให้กับนิยายนะครับ

Dominio
ชมพูพาน
ตอบ: 128

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 11 ธ.ค. 05, 02:05

รายงานผลสิ่งที่ต้อง debug or readjust ค่ะ
1. counter ของกระทู้หิมะแรก = false, as it ups 2 pts per one vote.
2. counter ของกระทุ้แต่ละกระทู้ เช่นที่หน้านี้ หากเรากด refresh, ตัวเลข "ชมแล้ว"
จะเพิ่มขึ้น +1 ซึ่งจะทำให้เป็นการ count ที่ผิดความจริง เพราะเรายังไม่ทันได้ exit page เลยค่ะ
3. Clock, 10 min ahead.
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์