เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 19663 ขอแสดงความยินดี กับ คุณเทาชมพู
จ่าโปน
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 00:59

ขอแสดงความชื่นชมยินดีกับอาจารย์ด้วยครับ และคงได้อ่านเรื่องดีๆ จากอาจารย์เช่นเคยนะครับ

Le Roi du Soleil
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

กำลังศึกษาระดับปริญญาเอกแถบชายฝั่งทะเลเมดิเตอเรเนียน ประเทศฝรั่งเศส

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 02:22

Félicitation  ขอแสดงความยินดีด้วยครับคุณเทาชมพู ผมหวังว่าผมคงมีโอกาสเช่นเดียวกับคุณ (ตอนนี้ทำปริญญาเอกอยู่ที่ฝรั่งเศสครับ)
อสุรผัด
*

กำลังศึกษาระดับปริญญาเอกแถบชายฝั่งทะเลเมดิเตอเรเนียน ประเทศฝรั่งเศส

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 02:23

ทำไมพิมพ์ภาษาฝรั่งเศสไม่ได้ล่ะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 02:59

ขอบคุณค่ะ คุณจ่าโปนและคุณ Roi de Soleil

ฟ้อนท์ของวิชาการดอทคอมไม่มีตัวเครื่องหมายของภาษาอื่นๆ
นอกเหนือจากอังกฤษค่ะ  เช่นพวกอั๊กซงต่างๆของฝรั่งเศส
มันจะขึ้นเป็นอะไรไม่รู้แทน

ใช้นามแฝงว่า "สุริยราชันย์"  
คุณคงชอบพระเจ้าหลุยส์ที่ ๑๔  
นันทิ
อสุรผัด
*
ตอบ: 10

ทำงานพนักงานองค์การของรัฐ

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 15:05

ขอแสดงความยินดีอาจารย์เทาชมพูด้วยค่ะ
ขอให้ประสบแต่ความสำเร็จทุกประการด้วยนะคะ

ต้องขอโทษด้วยค่ะ  ที่ช้า
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 21:17

ก็เพราะเหตุว่า ตอนนี้ผมอยู่ในแผ่นดินของสุริยกษัตริย์ไงครับ
samongi
มัจฉานุ
**
ตอบ: 59

เรียนคณะคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีชั้นสูง มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบุรี เอกวิทยาการคอมพิวเตอ

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 09:18

คือมีคนมาว่าบ่อยๆน่ะค่ะ ว่าจะขยันเรียนอะไรนักหนา เรียนในเอกก็หนักแล้ว ต้องเรียนนอกเอกอีก
ก็เลยตอบว่า รักเรียน อยากเรียน เขาก็ว่าอีนี่ถ้าจะบ้า จะเรียนไปทำไมเยอะแยะ ขี้เกียจจะตายอยู่แล้ว เรียนไปก็ตกงาน ก็เลยสงสัยว่า ไม่ควรเรียนมากจริงหรือคะ พอดีมาเจอเว็บนี้ ก็เลยคิดว่าเราคิดถูกแล้ว ที่ตั้งใจเรียน
จริงมื้ยคะอาจารย์
สำหรับ คอมพ์ มันเป็นไฟล์แฟลชออกตลกๆน่ะค่ะ เห็นว่ามันน่ารักดี
อยู่ในโปรแกรมที่ขณะนั้นกำลังนั่งเขียนพอดี
มอบอีกภาพก็แล้วกัน
แปลว่า ความรู้ของอาจารย์จะกระจายไปทั่วเพื่อสร้างคุณงามความดีต่อไปค่ะ
samongi
มัจฉานุ
**

เรียนคณะคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีชั้นสูง มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบุรี เอกวิทยาการคอมพิวเตอ

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 09:20

ขอหนังสือให้อาจารย์เจิมความรู้หน่อยนะคะ
ปีนี้ยังไม่ได้ไหว้ครู เพราะเผอิญป่วยหนัก ขอไหว้อาจารย์ก่อนแล้วกันนะคะ
เพราะอาจารย์ทำให้หนูทราบว่า หนูคิดไม่ผิดที่รักเรียน ตั้งใจเรียนค่ะ
samongi
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 09:26

จริงๆคอมพ์นั่นไม่ได้ไฟชีอตนะคะอาจารย์ แอยากให้อาจารย์รักษาสุขภาพ เพราะชีวิตคนเราหากไม่รักษาสุขภาพก็อาจจะแฮ้งค์ได้ค่ะอาจารย์
วิธีอย่างหนึ่งคือยิ้ม ไม่เครียดนะคะ อาจารย์สอนหนังสอหนัก รักษาสุขภาพด้วยนะคะ เป็นห่วงค่ะ
แม่น้องคีน
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

รับราชการ

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 17:08

ยินดีด้วยนะคะอาจารย์เทาชมพู  ช้าไปไหมคะเนี่ย
ทิวฟ้า ทัดตะวัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 14

studying

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 09 ธ.ค. 05, 17:58

ยินดีด้วยครับ
Jill
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

โรงเรียนสารสาสน์วิเทศบางบอน

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 12 ธ.ค. 05, 00:38

..เอ่อ หนูอาจจะมาช้าไปหน่อยนะคะ..แต่ตั้งแต่ก่อนที่จะมาสมัครเข้าที่นี่ก็เห็นเรื่องของคุณเทาชมพูมาเยอะแยะเลย..
..จะว่าไปหนูก็อาจจะมาช้าจริงๆนะนแหละ..เดี๋ยว ไม่สิ มาช้าจริงๆ แต่หนูก็ยังไมสายที่จะบอกแสดงความยินดีใช่มั้ยคะ
ยินดีด้วยนะคะคุณเทาชมพู! หนูจะพยายามเป็นอย่างคุณเทาชมพูให้ได้เลย!..คงไม่ได้พูดอะไรผิดนะคะ
แต่อย่างงี้มันไม่ใช่โอกาศที่จะร้อง congratulations ของ cliff
richard ใช่มั้ยล่ะเนี่ย...

ยินดีด้วยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 12 ธ.ค. 05, 01:38

Cliff Richards  เป็นนักร้องอังกฤษรุ่นเดียวกับเอลวิส เพรสลีย์ อายุเห็นจะ ๗๐ แล้วมั้ง
สงสัยว่าในเมืองไทยปัจจุบันมีวัยรุ่นกี่คนเคยได้ยินชื่อ เพราะรุ่นพ่อแม่เขาก็ยังไม่เคยได้ยิน

ทำไมคุณถึงคิดว่า มันไม่ใช่โอกาสที่จะร้องเพลง Congratulations ของ Cliff  Richards ล่ะคะ
Jill
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 13 ธ.ค. 05, 20:07

แหม คุณเทาชมพูก็..ฮะๆ ตะกี้มาอ่านแล้วเขาเองเฉยเลยเรายังไง congratulations มันก็แปลว่า ขอแสดงความยินดีอยู่แล้วนี่เนอะคะ แต่ว่าในเนื้อหาของเพลงนี้มันเป็นส่วนที่เขาพูดให้ตัวเองทั้งนั้นเลย..เอ เอาไงดี ยังไงอายุหนูกับเพลงที่ชอบเนี่ยมันห่างกันจริงๆ บางทีนอนฟัง mp3 ตัวเองอยู่ดีๆ ดันต้องมาตื่นเพราะจังหวะขึ้นไอ้เพลง congratulations นี่แหละ แม่หนูยังบ่นเลยว่าฟังเพลงเฉยๆอยู่ได้ เฉยจนเฉยกว่าแม่แล้ว! แล้วก็จะเตะหนูตกเตียง...เฮ้อ    
Jill
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 13 ธ.ค. 05, 20:14

- -นี่เอาอีกแล้ว พิมผิดจนได้ ยังไงก็ฟังเพลงเฉยๆจริงๆนั่นแหละค่ะ เฉยจนเงียบ....ขนาดคุณแม่เองก็เฉยยังกะหินอยู่แล้วหนูสิเฉย...เงียบ ยังกะแม่ลูกจะแข่งกันเฉย...จนคุณแม่ต้องยอมแพ้แล้วถีบหนูตกเตียง..คุณแม่เล่าให้ฟังว่าตอนเด็กๆก็ฟังเพลงแล้วเฉยเหมือนหนูจนคุณตาถีบตกเตียงมาแล้วเหมือนกัน..เฮ้อ บ้านนี้..ฟังเพลงแล้วนั่งเฉยจนไม่ต้องทำงานทำการ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์