เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 9464 ขอเชิญผู้รักการอ่านมาทางนี้หน่อยเจ้าค่ะ
samongi
มัจฉานุ
**
ตอบ: 59

เรียนคณะคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีชั้นสูง มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบุรี เอกวิทยาการคอมพิวเตอ

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 03 ธ.ค. 05, 14:16

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ
เป็นนักศึกษาอยู่นะค่ะ
เอกวิทย์คอมด้วย
ไม่ค่อยมีตังค์น่ะคะ
ยินดีต้อนรับคนรักหนังสือด้วยนะคะ
samongi
มัจฉานุ
**

เรียนคณะคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีชั้นสูง มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบุรี เอกวิทยาการคอมพิวเตอ

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 03 ธ.ค. 05, 14:17

ถ้าเป็น OTOP ประเภทมะกรูด + พิมเสน จะได้มั้ยคะ คุณฝน
ใช้อยู่ที่ห้องน่ะค่ะ
fon
อสุรผัด
*
ตอบ: 25

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 06 ธ.ค. 05, 14:07

พิมเสนก็ใช้ได้ค่ะแต่มะกรูดอย่าเลยค่ะเดี๋ยวจะเป็นรา
samongi
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 07 ธ.ค. 05, 14:03

งั้นก็ต้องเอามะกรูดออกใช้มั้ยคะคุณฝน
จ่าโปน
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 08 ธ.ค. 05, 01:04

ลองใช้ยาฉุนดูสิครับ ที่คุณยายใช้เวลากินหมากน่ะครับ ไร้ว่าเดี๋ยวนี้ยังมีขายหรือใช้กันอยู่หรือเปล่า...
samongi
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 16 ธ.ค. 05, 14:15

หาซื้อที่ไหนหรือคะ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 16 ธ.ค. 05, 16:39

ตามร้านชำ ตับละ 120 บาท
ThaiHack
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

เปิดบริษัทเล็กๆของตัวเอง ทำเกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์โดยตรง เกือบทุกสาขาคอมพิวเตอร์

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 13 มี.ค. 06, 13:50

เอาหนังสือ ไปตากแดด ซิ ครับ
ไม่บาปด้วย เพราะที่บ้าน ต่างจังหวัดหนังสือเพียบ ผมไม่อยู่ก้ไม่มีใครดูแล่ กลับไปบ้านก็ต้องเอามาตากแดด ไล่พวกแมลงอะครับ
แต่ไอ้เนี้ยไม่น่ากลัว เจอปลวก หนักกว่าเยอะ มันก็นที่ เป็นเล่มๆๆ ถ้าเจอทั้งกองทัพ วันเดี่ยวหมดเล่ม
คิดเอา เอง บ้านเจอ ปลวก บ้านยังไม่เหลือเลย
Karine!!
ชมพูพาน
ตอบ: 130

กำลังค้นหาทางสว่างของชีวิต

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 13 มี.ค. 06, 20:40

โฮะๆๆๆๆ

มาพอดีเลย

มีท่านใดทราบการแปลงไฟล์ E-book จาก.lit เป็น.pdf หรือไฟล์อะไรก็ได้ที่ใช้อ่านกับคอมพิวเตอร์ธรรมดาได้ไหมค่ะ

ได้รับไฟล์แฮร์รี พอตเตอร์ภาษาอังกฤษมาค่ะ...แต่อ่านไม่ได้

ขอบคุณค่ะ

การศึกษาก้าวไกล ประเทศไทยรุ่งเรือง (แต่ตอนนี้ตูรุ่งริ่งชอบกล)
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 13 มี.ค. 06, 20:52

น้องการีน เมล์ไปถามคุณ ค.ห. 23 น่ะ คุณคนนี้ทราบแน่นอน ได้แล้ว ขอบ้างนะคะ

เมื่อวานไปบ้านพี่ชาย เห็นหนังสือ Harry Potter (paper back) หนาร่วม 2 นิ้ว Eng version เลยถามหลาน
ที่เรียนชั้น ม. 2 ว่าใครอ่านเล่มนี้ แล้วอ่านรู้เรื่องหรือ หลานตอบว่าเขาอ่านเอง ตอนนั้นใจร้อน รอภาษาไทย
ไม่ไหว ซื้อเล่มอังกฤษมาแล้ว 2 ครั้ง ใจไม่เชื่อว่าเขาอ่านรู้เรื่อง แต่เห็นของจริงกับตา (งง...เพราะเคยอ่าน
บทสัมภาษณ์คนแปล เหมือนแปลยาก ไม่คิดว่าเด็ก ม. 2 อ่านรู้เรื่องน่ะค่ะ)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์