เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 4127 ขออนุญาตทำวีซ่าเข้าเรือนไทยด้วยคนนะคะ
saru
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

เมื่อ 14 พ.ย. 05, 16:00

สวัสดีค่ะ  
เพิ่งจะค้นพบเรือนไทยมาได้3อาทิตย์แล้ว  ตอนนี้ก็ได้แต่ตั้งหน้าตั้งตาไล่อ่านกระทู้ย้อนหน้าตั้งแต่ของเมื่อประมาณ 2544 แน่ะค่ะ รู้สึกดีใจที่ได้เสาะมาจนพบเรือนไทยแห่งนี้  ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคะ ทุกๆท่านผู้อาวุโสทั้งหลาย
พระเกี้ยวน้อย
อสุรผัด
*

ทำงานด้านการลงทุนในหลักทรัพย์

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 14 พ.ย. 05, 17:09

สวัสดีค่ะ คุณ saru  ขออาศัยกระทู้นี้แนะนำตัวด้วยคนนะค่ะ เพราะแอบอ่านมาสองอาทิตย์ กระทู้ย้อนหลังทุกกระทู้จนหมดแล้วเหมือนกันค่ะ เลยอยากเป็นสมาชิกเพิ่มเติมความรู้ เพราะชอบและสนใจประวัติศาสตร์ความเป็นไทยมากค่ะ .... ขอกราบสวัสดีอาจารย์เทาชมพู คุณพวงร้อย และทุกๆๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึงนะค่ะ ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยอีกคนหนึ่งค่ะ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 14 พ.ย. 05, 20:42

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักคนใหม่ๆครับ
ผมเล่นมาได้เกือบๆปีแล้ว
แต่คงจะนานๆเจอกันซักทีนะครับ
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 14 พ.ย. 05, 21:21

สรีสวัสสดีครับผม
ยินดีต้อนรับสู่เรือนไทยอันอบอุ่นแห่งนี้ครับผม
หวังว่าคงได้แลกเปลี่ยนความคิดความเห็นกันบ้างนะครับ

- ศศิศ -
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 14 พ.ย. 05, 21:51

ยินดีต้อนรับครับ
เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าอยู่แต่ห้องวิทย์แฮะ
สงสัยต้องแวะมาเรือนไทยบ่อยขึ้นแล้วกระมั้ง

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 15 พ.ย. 05, 08:13

มาต้อนรับค่ะ  
พระเกี้ยวน้อย
อสุรผัด
*

ทำงานด้านการลงทุนในหลักทรัพย์

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 15 พ.ย. 05, 08:25

ขอบคุณค่ะ อาจารย์เทาชมพู และทุกๆๆคนนะค่ะ
saru
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 15 พ.ย. 05, 17:03

ขอบคุณทุกท่านค่ะ ซาบซึ้งจริงๆ คนไทยเราใจดีนะคะ การแบ่งปันความรู้  ประสบการณ์   เป็นวิทยาทานที่น่ายกย่อง ทำเอาคนไกลบ้านไกลเมืองรู้สึกอบอุ่นพอหายคิดถึงบ้านไปได้ไม่น้อยเลย ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 17 พ.ย. 05, 12:50

Histor
อสุรผัด
*
ตอบ: 20

นักดนตรี

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 23 พ.ย. 05, 03:54

สวัสดีครับ ผมเพิ่งหาทางเข้าเรือนไทยได้ ชอบเรื่องราวเก่าๆเหมือนกันครับขอฝากตัวด้วยคนนะครับ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 23 พ.ย. 05, 07:16

ผมก็ขอทำวีซ่าด้วยคนนะครับ
แต่ก่อนมาบ้างไม่มาบ้าง เพราะอยู่ห้องอื่นอยู่ครับ
N.P.
อสุรผัด
*
ตอบ: 19

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 23 พ.ย. 05, 10:50

สวัสดีอาจารย์และเพื่อนๆ ทุกคนเช่นกันครับ เพิ่งจะเข้ามาร่วมสนทนาด้วยได้ไม่นาน ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะครับ
แพร
อสุรผัด
*
ตอบ: 33

doing MSc @ LSE, London

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 23 พ.ย. 05, 13:19

สร้อยสิริประภาแว่นทิพย์
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

เป็นคนเข้ามาอ่านในกระทู้วิชาการ

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 24 พ.ย. 05, 00:00

สวัสดีค่ะอาจารย์และเพื่อนๆ ทุกคน
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะค่ะ
GiNn
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 29 พ.ย. 05, 22:59

งั้นก็ต้องขอฝากเนื้อฝากฝากตัวกับท่านอาจารย์ทั้งหลาย.....โปรดรับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วย.....เข้ามาแวะเวียน(แอบดู...อิอิ)บ่อยๆ...แต่ไม่ค่อย post....ยังไงก็แนะนำตัวกันซะวันนี้เลย...อิอิ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์