เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2627 ผมอยากเชิญเพื่อนๆ ที่มีความรู้รอบตัวดีรวมทีมไปสมัครควิชโชว์ด้วยกันไหมครับ
ปอ tpbkk@yahoo.com
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 08 พ.ย. 00, 09:00

ผมอยากเชิญเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หรืออาจารย์ ที่มีความรู้รอบตัวดี ในตำราพวกวิชาภาษาไทย สังคมศึกษา วิทยาศาสตร์ ม.ต้น ดาราศาสตร์ และเหตุการณ์ปัจจุบันพวกข่าวการเมือง ข่าวบันเทิง ต่างๆ ไปแข่งเกมโชว์ที่ผมคิดว่าน่าสนใจในแง่โอกาสในการตอบคำถามไม่โหดไป   และเป็นเกมใหม่คนสมัครคงจะยังไม่มาก  ดังนี้
1)เกมข้ามรุ่น (ช่อง5เสาร์-อาทิตย์) ประมาณ 18.15น คุณอัจฉราพรรณเป็นพิธีกรให้รวมทีม3คนมาสมัคร โดยใน1ทีม ต้องมีสามรุ่นครับ รุ่นที่1 อายุ14-17ปี รุ่นที่2 อายุ 17-34 รุ่นที่3 อายุ 35ปีขึ้นไป    เกมนี้มีแจ๊กพ็อต3ล้าน  โดยต้องตอบคำถามให้ได้หมด 12ข้อ12หมวดและผู้เล่นยังอยู่ครบทั้งสามคน คิดจากคำถามสุดท้ายถ้าเหลือสองคน ตอบถูกก็สองล้าน เหลือคนนีง ก็1ล้านครับ มีตัวช่วยสูงสุด4ตัวช่วย
2)แชมเปียนเกม (ช่อง5 วันเสาร์ ประมาณ 17.30น. ศรัณยูเป็นพิธีกร จะให้ผู้สมัครสมัครเป็นทีม3คน ไปแข่งกับแชมป์เก่าจากสัปดาห์ก่อน โดยเราจะยิงคำถามให้อีกทีมตอบ  ถ้าทีมไหนตอบได้มากกว่ากันก็เป็นแชมป์ไป
ตอบคำถามลุ้นเปิดแผ่นป้ายเงินล้าน    เกมนี้ถึงเราจะไม่ได้แจ๊กพ็อตเงินล้าน แต่ถ้าเรารักษาแชมป์ไปเรี่อยๆก็มาป้องกันทุกสัปดาห์ แจ๊กพ็อตแต่ละสัปดาห์ก็1ล้านครับ เห็นแชมป์เขาได้สัปดาห์ละแสนกว่า 3สัปดาห์ ก็3แสนกว่า คำถามผมว่าไม่ง่าย แต่ถ้าเป็นหนอนหนังสือหน่อย ก็ โอเคดีครับ
ถ้าผมให้รายละเอียดตอนใดไม่ชัดเจนหรือคลาดเคลื่อน ก็ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ พอดีเพิ่งได้ดูทั้งสองเกมนี้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเองครับ   ถ้าพี่ๆ น้องๆหรืออาจารย์ สนใจจะร่วมทีมแข่งกับผม ติดต่อได้นะครับ ชื่อปอ อายุ26ปี emai คือ tpbkk@yahoo.com เพจ162-206771 มือถือ01-6355144 ทำงานด้านวิศวสื่อสารโทรคมนาคม ครับ เคยเป็นตัวแทนแข่งวิทยาศาสตร์ตอนประถมกับ มัธยมต้น เคยสอบพวกpretestม.ต้นของสมาคมบัณฑิตแนะแนว ได้ที่2 ของประเทศวิชาสังคม ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 05 พ.ย. 00, 11:54

ใครสนใจติดต่อคุณปอโดยตรงนะคะ
อรรถ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 05 พ.ย. 00, 11:54

น่าสนใจมากครับ ผมขอเวลาคิดแปบนึงครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 05 พ.ย. 00, 23:17

น่าสนใจครับ แต่ผมไม่ว่างเลย ขอโทษด้วย ที่สำคัญกว่าไม่ว่าง คือว่า ไม่มีสตางค์ (และเวลา) จะกลับไปกรุงเทพฯ ตอนนี้
ขอให้โชคดีครับ
ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 06 พ.ย. 00, 06:21

เคยสอบ Pre-Triam ของสำนักพิมพ์ CK ได้อันดับ ๑ ของประเทศ (ปี พ.ศ. ๒๕๒๘/๒๙) สนใจร่วมแข่งขันเล่นเกมล่ารางวัลเหมือนกัน แต่เสียดายที่ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ รอปีหน้าได้ป่าว? ^_^
ญว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 08 พ.ย. 00, 21:38

ผมเป็นนักทุ่มนำ้หนักกีฬาสี เหรียญทองแดง สมัยอยู่ ม.4
โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
จะรังเกียจผมมั้ยครับ
( ^_^ )
หน้า: [1]
  พิมพ์