เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 10 11 [12]
  พิมพ์  
อ่าน: 61781 เพลงเก่าตรึงใจ (2)
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 165  เมื่อ 13 ธ.ค. 05, 21:05

สงสัยต้องเรียก ศูนย์ฝึกพาณิชย์นาวี รับตัวคนป่วยกลับไป คุณส่งเมล์ไวรัส มาถล่มดิฉัน
เป็นร้อยๆเมล์ นึกว่ากลัวเหรอ
สำบัดสำนวนก็รู้ว่าศักดา จุติลงมาเกิดในชื่อใหม่
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 166  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 03:31

นายศักดา ลิกขะไชย แหงนขึ้นไปดู ค.ห. 156
ยุทธการต่อไปที่จะทำ คือเราจะสำรวจทะเบียนราษฎร์ก่อน ว่าใช่ชื่อจริงหรือเปล่า
ถ้าใช่ จะติดต่อผู้บังคับบัญชาคุณ แฉกันให้หมดเปลือกถึงพฤติกรรมของคุณ
หนีลงรู ก็จะตามไปรมควันออกมา

อยากรู้นักหรือว่าอาจารย์เทาชมพูเป็นใคร ถ้าดิฉันบอก คุณก็จะสิ้นสติ คุกเข่าขอขมาลาโทษ    
บางครั้งหากไม่รู้อะไรเลย รู้แค่ชื่อ "เทาชมพู" อาจมีความสุขกว่ารู้มากมายซะอีก
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 167  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 09:12

โทรไปเช็คแล้วค่ะ ปรากฎว่า นายศักดา สิกขะไชย เป็นลูกจ้างของศูนย์ฝึกพาณิชย์นาวี อายุ 30 ต้นๆ
ภายใต้การบังคับบัญชาของคุณอารีย์ พิจิตกล้าเอี่ยม (ข้าราชการประจำ)

น่าสมเพช ที่ยังอ่อนพรรษา แต่กำแหงต่อกร สำหรับคุณศักดา จะเปรียบลูกหรือก็อ่อนกว่าลูกเล็ก
จะเปรียบหลานหรือก็เด็กกว่าหลานข้า ดิฉันเคยให้อภัยผู้เยาว์เสมอ

ถึงตรงนี้ คุณศักดาฯ จะหยุดสนิท หรือจะให้ดิฉันดำเนินการต่อ?
หากดำเนินการต่อ แน่นอนว่ามีผลกระทบถึงอาชีพของคุณอย่างไม่ต้องสงสัย

คุณจะเอาอย่างไร กรุณาเมล์มาบอกดิฉันภายใน 3 วัน supanee_kan@yahoo.com Or else,....
windy
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

เรียนที่ ม.เทคโนโลยีสุรนารี

ความคิดเห็นที่ 168  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 15:29

ผมรู้สึกว่า คุณ nuchan ไม่ได้โพสต์อะไรเกี่ยวกับหัวข้อเลยครับ มันอาจจะเป็นปัญหาที่มีมาจากกระทู้อันอื่น ซึ่งผมคิดว่าไม่น่าจะเอามาลงที่นี่ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 169  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 15:34

ค.ห.ของคุณ Nuchan ที่ต้องการสื่อสารกับคุณศักดา จะอยู่ในกระทู้นี้ชั่วคราวเท่านั้นค่ะ
Jill
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

โรงเรียนสารสาสน์วิเทศบางบอน

ความคิดเห็นที่ 170  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 20:32

ขอโทษนะคะ จะมารบกวนถามคำถามอีกข้อ เป็นข้อสุดท้ายแล้วค่ะ แล้วจะlog out ไม่เข้าอีกแล้ว
เพลง Deram lover ใครเป็นคนร้องก่อนหรอคะ?
lobo หรือ Bobby Darin? เท่านี้แหละค่ะ แล้วก็จะตัดกับเว็ปนี้ไม่เข้ามาอีกแล้วล่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ ขอโทษที่รบกวนมาตลอด4วัน
ขอบคุณค่ะ
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 171  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 21:10

Sorry, not in the mood.

ดิฉันกินเกลือมากกว่าคุณกินข้าว โหสิให้
จับได้อีกครั้งจะใช้แชนแนลที่มาเหนือเมฆ  
แล้วคุณ...จะเจ็บจำไปถึงปรโลก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 172  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 21:17

Bobby Darin เป็นคนร้อง Dream Lover ก่อน ตั้งแต่ปี 1959
เป็นแผ่นเสียงยอดจำหน่ายเกินหนึ่งล้านแผ่น  แผ่นที่สามของเขา
แล้ว Lobo เอามาร้องอีกครั้ง ในอัลบั้มปี 1995

ขอให้ไปด้วยดีค่ะ
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 173  เมื่อ 14 ธ.ค. 05, 21:19

ค.ห. 168 คุณ windy

คุณก็เห็นเขากำลังติดพันเกมส์ "โปลิซจับขโมย" หรือ "ปิดประตูตีแมว" คุณควรลงมาช่วยไล่กวดด้วย
อย่าทำเป็นธุระไม่ใช่ บางครั้งต้องยอมที่ความสุขในการอ่านของคุณอาจสะดุดลงบ้าง
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 174  เมื่อ 15 ธ.ค. 05, 16:28

กระทู้นี้เสนอลบ ค.ห. 156, 157, 158, 159, 160,163, 164, 165, 166 ,167, 168, 169, 171 ขอบคุณค่ะ
(ค.ห. 170 และ 172 จะเก็บเป็นที่ระลึกไหมค่ะ?)
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 175  เมื่อ 15 ธ.ค. 05, 17:15

ผมเห็นว่าควรย้ายกระทู้ที่ 156 และ 165-171 มาที่กระทู้เสด็จเตี่ยดีกว่าครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 176  เมื่อ 15 ธ.ค. 05, 23:32

ดิฉันย้าย 156 ไปอันเดียวค่ะ อย่างอื่นอย่าเอาไปเลยค่ะ too overwhelm เอียนมากๆๆๆ

คุณศรีปิงเวียง คราวหน้า... ตาคุณไล่กวดบ้าง อิอิอิ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 177  เมื่อ 16 ธ.ค. 05, 16:44

ถึง คุณ Nuchan อีกแล้วครับ
ผมคงกวดไม่ทันแล้วล่ะครับ เอาค้างไว้เท่านี้

ไม่เห็นใครแน่นอน
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 178  เมื่อ 17 ธ.ค. 05, 00:57

จาก ค.ห. 173 ก่อนจะมีการลบโพสต์ที่ไม่เกี่ยวข้อง  ดิฉันมีประสบการณ์ไล่กวดแมว
จะเล่าให้เด็กๆฟัง ตอนที่เข้ารับราชการใหม่ๆ  มีหุ้นส่วนคนไทยมาร้องเรียนว่าหุ้นส่วนฝรั่ง
โกงหุ้นคนไทย ในฐานะเจ้าพนักงาน ดิฉันรื้อแฟ้มดู ปัญหาที่ร้องเรียน มันอยู่นอกอำนาจที่มี
แต่สิ่งที่จะทำได้คือเก็บภาษีนำเข้าวัตถุดิบที่บริษัทนั้นๆ ใช้สิทธิ์ตึ๊งภาษีไว้ก่อน
บัดนี้เกินกำหนดเขาต้องมาเคลียร์

ในอดีตเราเคยไม่ต่อใบอนุญาตใบที่ 1 ให้บริษัทนี้ เขาก็ย่องมาขอใบที่ 2 พอเราจะปิดใบที่ 2 เขาก็ย่องมาขอใบ 3 เตรียมไว้
ที่นี้ดิฉันไปบอกผู้ร่วมงานว่าอย่าออกใบที่ 3 ให้เขาเคลียร์หนี้แผ่นดินใบที่ 2 ให้หมดก่อน เพื่อนร่วมงานบอกว่า
เลือกปฏิบัติไม่ได้ หลักฐานสำหรับใบที่ 3 ครบถ้วน

ตอนนั้นเซ็งมาก จะลาออกจากงาน นายใหญ่ขององค์กรทราบเข้าจึงลงมาดูปัญหา
นายหัวเราะแล้ววิเคราะห์ว่า  คนหนึ่งก็วิ่งไล่กวดแมวเกือบตาย อีกคนหนึ่งก็คอยจ้องเปิดประตู
ให้แมวออก การทำงานขององค์กรมันต้องรู้กัน ต้องมีระบบไซเรนเตือน ถ้าบริษัททำไม่ถูกต้อง
เราต้องมีสัญญาณเตือนให้คนทั้งองค์กรรับรู้ จะได้ช่วยกันสกัดจับหรือขึ้นบัญชีดำไว้

ผลจากการไล่กวดแมววันนั้น ทำให้หลวงฟ้องศาลให้บริษัทชำระภาษีนำเข้าหลายล้านบาทได้สำเร็จ
มันก็เป็นความภาคภูมิใจของข้าราชการคนหนึ่ง ที่สามารถทำประโยชน์ให้แผ่นดินเกิดได้บ้าง
อัญชัญขาว
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

nakhonpathom hospital

ความคิดเห็นที่ 179  เมื่อ 12 ต.ค. 06, 23:16

ขอสมัครเป็นสมาชิกคนใหม่ค่ะ

หวังว่าคงได้รับความเมตตานะคะ

ติดตามมาจาก เพลง คิดถึงหรือ Gypsy moon หรือ Gypsy air นานมาก  ประมาณ เดือนเศษ  
หลายทอดค่ะ จาก google ไปโน่นมานี่ จน ได้ความรู้จากที่นี่  

เพิ่งเริ่มเรียนร้องเพลง  เพื่อให้ร้องได้  มิใช่เพียง  ได้ร้อง

ร้องได้ไปแล้ว(ได้โชว์)

คุณครูให้หาเพลงเองบ้าง

อยากได้โน้ตไวโอลิน Tonight we love ,Caterina Valevte
พบแต่ต้องซื้อ

ต้องสารภาพว่าใช้บัตรเครดิต  เป็นแค่เติมน้ำมันรถค่ะ
..........
จะอย่างไรก็ตามเริ่มรู้สึกอบอุ่นแล้วค่ะ

Tonight we love

ขอบคุณค่ะ
อัญชัญขาว
หน้า: 1 ... 10 11 [12]
  พิมพ์