เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 8660 คำสาปตอนสร้างกรุงรัตนโกสินทร์
vun
พาลี
ตอบ: 374

เมื่อ 24 ก.ค. 05, 12:01

ถ้าหม่อมไกรสรเป็นเกย์จริง มันผิดหรือที่เกิดเป็นเกย์ พวกที่ดูคนแค่ภายนอกต่างหากล่ะที่เป็นชายไม่สมชาย ไม่อยากพูดมากกว่านี้แต่คำทำนายของหมอดูชื่อดังทั้ง 10 จะเป็นจริง และ"คำสาปตอนสร้างกรุงรัตนโกสินทร์"จะเป็นจริงด้วย แต่ยังไงรัฐบาลที่มาจากประชาชนจะไม่เป็นอะไร ระบบเก่า ๆ ต้องหมดไป คำสาปตอนสร้างกรุงรัตนโกสินทร์ที่พูดถึงนั้นคืออะไรครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 24 ก.ค. 05, 12:31

เรื่องมันก็จบไปนมนานกาเลแล้วนะครับคุณvun ปล่อยให้เกียรติของผู้ล่วงลับเป็นเกียรติต่อไปเถอะครับ

มีอีกหลายเรื่อง ที่รู้ได้แต่ไม่ควรพูดนะคุณ ผมไม่พูดก็แล้วกันนะครับ มันไม่ใช่ธุระ
vun
พาลี
ตอบ: 374

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 25 ก.ค. 05, 17:11

ไม่เป็นไรหรอกครับ ฮิฮิ ห็นกระทู้ที่หนังสือพิมพ์เขายังลง ไม่เห็นมีอะไรเลย อยากทราบแค่มันเป็นอ่างไร
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 29 ก.ค. 05, 12:50

งั้น ก็ตอบสั้นๆตามที่เคยจำได้แล้วกันครับ ว่า สรุปว่าหม่อมไกรสรแค่ "ใช้มือ" กับละครนอกครับ

แค่นั้นล่ะครับ

ปล. ไปถามที่พิพิธภัณพสถานแห่งชาติพระนครเรื่องพระที่นั่งอิศเรศราชานุสรณ์สิครับ
ผมว่าเจ้าหน้าที่คงทราบล่ะ ว่าเขาควรจะเล่าเรื่องอะไรให้คุณฟัง
หน้า: [1]
  พิมพ์