เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2959 เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกของเว็บนี้เลยเข้ามาฝากเนื้อฝากตัวครับ(มีเรื่องขอคำแนะนำครับ)
วามิส
อสุรผัด
*
ตอบ: 13

เมื่อ 13 ก.ค. 05, 14:56

สวัสดีพี่ๆชาวเรือนไทยครับ ผมเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกน้องใหม่ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ และอยากขอคำแนะนำจากทุกท่านในเรื่องที่ว่า เมื่อวันที่ 17 มิ.ย. 48 ที่ผ่านมา ที่มีพระราชพิธีสมโภชเดือนและขึ้นพระอู่พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าทีปังกรรัศมีโชติ ผมพลาดชมเพราะติดเรียนจึงอยากทราบว่าผมจะหาวีดีโอหรือหาชมเทปบันทึกการถ่ายทอดสดได้ที่ไหนหรือครับอยากชมมากๆ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 07:11

สวัสดีค่ะคุณวามิส
เรื่องวิดีโอ หรือเทปที่ว่า ไม่ทราบเลยค่ะ
ใครทราบช่วยเข้ามาบอกด้วยนะคะ  
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 12:35

สรีสวัสดีครับคุณวามิส
.... สำหรับเรื่องวีดีโอ หรือว่า วีซีดี ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับผม

- ศศิศ -
หยดน้ำ
ชมพูพาน
ตอบ: 146

คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 13:46

หอกลางที่จุฬาฯ  เค้าอัดวีดีโอไว้นะครับ  น่าจะไปยืมดุได้ ถ้าจำไม่ผิดเค้าจะรับก็อปปี้ให้ด้วยนะครับ
วามิส
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 14:41

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ และขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ว่าแต่ผมเป็นคนนอกไม่ได้เป็นนิสิตหรือเจ้าหน้าที่ในจุฬาฯ จะสามารถยืมได้หรือครับ แล้วที่สำคัญคือผมไม่ทราบเลยว่าหอกลางอยู่บริเวณไหนของจุฬาฯ สมมติถ้าผมไปจุฬาฯและถามหาหอกลางกับ รปภ. หรือนิสิต หรือเจ้าหน้าที่ในนั้นเขาจะรู้จักกันดีและชี้ทางให้ผมไปถูกรึป่าวครับ และที่สำคัญที่สุดคือผมต้องใช้หลักฐานประกอบในการยืมเช่นบัตรประชาชนหรือบัตรประจำตัวนิสิตในการยืม หรือต้องจ่ายค่าธรรมเนียมมัดจำอะไรหรือป่าวครับ รวมทั้งมีระเบียบการที่ต้องปฏิบัติเป็นกรณีพิเศษต่างจากแหล่งอื่นหรือไม่อย่างไรครับ(คืออยากจะเตรียมตัวไปให้พร้อมเลยน่ะครับเกิดลืมอะไรหรือไม่รู้ระเบียบอะไรจะทำให้เสียเวลาไปเปล่าๆ หรือไปทำอะไรเปิ่นๆที่นั่นไอ้ตัวผมมันยิ่งป้ำๆเป๋อๆเวลาไปต่างที่เสียด้วย) ขอบคุณนะครับคุณหยดน้ำที่แนะนำ
หม่อมจุมพฏเพ็ชรกล้า
มัจฉานุ
**
ตอบ: 78

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 20:21

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 14 ก.ค. 05, 21:03

ยินดีต้อนรัยครับ คุณวามิส

ผมก็ไม่ทันดูเหมือนกันครับ
แต่ยังไงพรุ่งนี้จะลองไปถามดูให้นะครับ แล้วจะมาตอบครับผม
หยดน้ำ
ชมพูพาน
ตอบ: 146

คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 15 ก.ค. 05, 16:43

คุณวามิสครับ  หอกลางที่จุฬาฯ  คนนอกเข้าไปได้ครับ  เพราะผมก้ไม่ใช่เด้กจุฬาฯ  เหมือนกัน  ถ้าเข้าไปก็เสียค่าธรรมเนียมสำหรับบุคคลภายนอกตรงทางเข้า  20  บาทอ่ะคับ

หอกลาง  ผมว่าถ้าเด้กจุฬาฯ  ก็น่าจะรู้จักกันทุกคนนะครับ  อยู่ใกล้ๆ  กับคณะครุศาสตร์อ่ะคับ  แต่สำหรับรายละเอียดการขอดูวีดีโอ  กับการขอก็อปปี้  ผมไม่แน่ใจ  ยังไงก้รอคุณติบอมาตอบนะคับ

แต่ผมเข้าใจว่าคนนอกน่าจะขอก็อปปี้ได้ครับ  เห็นเพื่อนผมบอกนะ  เพื่อนผมมันก้ไม่ก็อบเป้นดีวีดีมาแล้วแผ่นหนึ่งอ่ะคับ
วามิส
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 17 ก.ค. 05, 14:07

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ และขอขอบคุณทุกคำแนะนำเรื่องหาเทปบันทึกภาพพระราชพิธีสมโภชฯ โดยเฉพาะคุณหยดน้ำและคุณติบอ นะครับ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 18 ก.ค. 05, 18:08

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงมีเงินใช้
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 18 ก.ค. 05, 19:34

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว วันศุกร์ ผมแวะไปถามมาครับ
ทางหอสมุดบอกว่า มีเป็น DVD คงนำออกมาให้ยืม หรือขอสำเนาได้สัปดาห์นี้
แต่วันนี้ผมเองก็ไม่ว่างจะแวะไปดูครับ

ถ้าคุณวามิสอยากได้ ค่าใช้จ่ายการทำสำเนา DVD คงอยู่ราวๆ 300 บาทครับ
ถ้าสัปดาห์นี้ว่างเดี๋ยวผมแวะไปติดต่อดูให้อีกรอบครับ
วามิส
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 21 ก.ค. 05, 21:48

ขอบคุณมากนะครับคุณติบอที่แนะนำ ผมลองไปมาดูแล้วอ่ะครับที่หอวิทยบริการ(จะใช้ที่เดียวกับหอกลางรึป่าวครับ)ที่จุฬาฯ เขาบอกว่าคนนอกไม่สามารถยืมออกได้เลยอ่ะครับจะสามารถดูได้แต่เฉพาะในนั้นและพอดีวันนั้นเขาเอาไปทำก็อปปี้ ผมเลยไม่ได้ดู และเขาก็บอกว่าจะขอก็อปปี้ก็ยิ่งไม่ได้อ่ะครับ ผมเลยไม่รู้จะทำไงก็เลยต้องล้าถอยออกมาอย่างผิดหวัง
หน้า: [1]
  พิมพ์