เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 10570 อยากได้เรื่องย่อของเรื่อง"นายขนมต้ม"
รัตนกวี
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

โรงเรียนชลกันยานุกูล จ.ชลบุรี

เมื่อ 11 ก.ค. 05, 21:26

อยากได้เรื่องย่อของเรื่อง"นายขนมต้ม" ตอนนายขนมต้มชกพม่าถวายตัวพระเจ้าอังวะ
ยังไงก็ช่วยหน่อยนะคะ
เป็นเรื่องที่ต้องเรียนน่ะค่ะ  อยู่ในวรรณสารศึกษาเล่ม๑ นะคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 11 ก.ค. 05, 21:39

เอากระทู้มารวมกัน  เพราะเป็นการถามทำนองเดียวกันนะคะ

เรื่องย่อ"พระครูวัดฉลอง"   edit    

อยากได้เรื่องย่อเรื่อง"พระครูวัดฉลอง" ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพช่วยสรุปเรื่องย่อให้ด้วยนะคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รัตนกวี  [IP: 203.113.80.10,,] วันที่ 11 ก.ค. 2548 - 21:31:48(คุณ รัตนกวี ช่วยร่วมแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ ผ่านวิชาการ.คอมแล้ว รวมทั้งสิ้น 2 ครั้ง)  

ถ้าเป็นเรื่องที่ "ต้อง" เรียน แล้ว  คุณก็ควรศึกษาให้เข้าใจจากหนังสือที่คุณทราบแล้วว่าอยู่ที่ไหน  อ่านเองแล้วค่อยมาถามนะคะ  ไม่มีใครช่วย"เรียน"แทนให้คุณได้หรอกค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 11 ก.ค. 05, 22:36

โอ้โฮ   บอกชื่อหนังสือเรียน เพื่อให้คนอื่นย่อให้   หน้าตาเฉยเลย
ในหนังสือ เรื่องทั้งสองก็ไม่ได้ยาวอะไรนักนะหนูจ๋า
อ่านไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็จบแล้ว
เอาเวลาที่เล่นเน็ตไปอ่านดีกว่านะคะ
รัตนกวี
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

โรงเรียนชลกันยานุกูล จ.ชลบุรี

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 13 ก.ค. 05, 18:27

ขอบคุณนะคะสำหรับสิ่งที่แนะนำ
ไม่เป็นไรค่ะตอนนี้หาเรื่องย่อได้แล้วค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
หน้า: [1]
  พิมพ์