เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2651 ขอสงสัยนอกเรื่อง
สมชาย
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 02 พ.ย. 00, 08:00

ผมสงสัยนอกเรื่องนิดนึงนะ
ผมไม่เห็นมีปุ่มให้ใส่สี หรือขีดเส้นใต้ข้อความเลย
แล้วคุณอินทาเนีย ในกระทู้ที่ 138 ใส่ได้ไงเนี่ย
หรือว่า คุณอินทาเนียเป็น vteam ด้วย เลยมีปุ่มใส่สีพิเศษ ?
หรือว่า Netscape 4.6 ที่ผมใช้ มันเก่าไป ?
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 30 ต.ค. 00, 22:14

---- ตอบไปที่กระทู้โน้นแล้ว ตามมาตอบตรงนี้อีกทีครับ ----

คุณอินทาเนีย ไม่ใช่ VTeam
และ Netscape ของคุณสมชายไม่ได้เก่าไปด้วยครับ

การใส่สีหรือขีดเส้นใต้ของข้อความนั้น ทำได้โดยการใช้ HTML tag ครับ
ใครที่รู้ภาษา HTML ก็ใส่สีข้อความได้เหมือนของคุณอินทาเนียครับ

แต่เราไม่ค่อยอยากสนับสนุนให้ใช้นัก เพราะอาจจะทำให้ผู้อ่านเกิดการสับสน
และการตีกันของสี (ศัพท์ศิลปากร ยืมมาใช้ก่อนครับ) จุดเน้นของกระทู้จะ
กระจายไปหมด ไม่ดีครับ

ถ้าอยากใช้ขอให้ใช้เท่าที่จำเป็นนะครับ ถ้าเยอะเกินไปทางเราคงต้องล้างสีทิ้ง
ภายหลังครับ
นายมดขาว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 พ.ย. 00, 14:43

ใช้ Wordpad ได้ไหมครับ ?
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 02 พ.ย. 00, 20:21

คงไม่มีปัญหาครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์