เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
อ่าน: 22951 เทาชมพู เป็นใคร
ทามะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 14 ส.ค. 06, 21:12

หนูคิดว่าหนูเด็กกว่าอาจารย์มากๆแค่เลข4ต้นๆหนูอ่านกระทู้ท่านอาจารย์มากพอสมควรแอบอ่านของแฟนและหนูก็ชอบมากๆเลยสมัครสมาชิกเองสะเลยแต่ใฝ่รู้อ่านและหน้าติดตามมากแต่ชอบเป็นพลังเงียบสะมากกว่าแต่ต่อไปคิดว่าต้องแสดงความคิดเห็นบ้างสะแล้ว   แต่ก่อนอื่นขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนนะคับ
นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 15 ส.ค. 06, 11:01

พอจะเดาได้เลาๆค่ะว่าอาจารย์เป็นใคร เพราะเคยเจอกระทู้หนึ่งที่เหมือนเป็นการบอกใบ้ว่าอาจารย์เทาชมพูคือใคร แต่ไม่รู้ว่าตรงกับใจคิดหรือเปล่า คิดว่าไม่ผิดตัวแน่ค่ะ อาจารย์ขาติดตามงานของอาจารย์มานานแล้วไม่นึกว่าจะได้ใกล้ชิดขนาดนี้ รักอาจารย์จังค่ะ ปลื้มมากกกกกกกกกกก

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 15 ส.ค. 06, 11:07

ฝากตัวด้วยคนครับ
ขอมาร์คไว้ก่อน  เดี๋ยวหาไม่เจอ
BlueMT
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 16 ส.ค. 06, 21:21

โธ่เอ้ยยย จะมีใครรู้จักคุณเทาชมพูไปมากกว่าผม ว่า แต่เค้าเป็นใครอ่ะ ??
นางแย้ม
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 16 ส.ค. 06, 22:50

สวัสดีค่ะ
อ่านมานานเหมือนกันค่ะ สมัครสมาชิกไว้สักพัก
วันนี้มาบอกว่าเป็นลูกศิษย์อีกคนค่ะ

และจะติดตามอ่านไปอีกเรื่อย ๆ ค่ะ
ทามะ
อสุรผัด
*

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 28 ส.ค. 06, 13:48

สักวันหนึ่งเราก็ต้องทราบว่าอาจารย์เทาชมพูเป็นใครคับผม
Gabriel
อสุรผัด
*
ตอบ: 31

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 31 ส.ค. 06, 02:40

ผมว่าคุณ เทาชมพู
เป็นรุ่นพี่รั้วจามจุรีเดียวกันกับผมแน่ๆ
แต่ที่แน่ๆไม่ใช่รุ่นเดียวกันกับผมเป็นแน่แท้
ผมศิลปกรรม รุ่น 43  
ทามะ
อสุรผัด
*

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 13 ก.ย. 06, 11:24

แค่ผมทราบว่าท่านอาจารย์เทาชมพูเก่งมากๆถึงมากที่สุดคับผมๆติดตามผลงานอาจารย์ตลอดคับในวิชาการอ่านเกือบหมดและคับ(ตั้งแต่เป็นสมาชิกมาคับผม)และจะติดตามตลอดคับผม
Grace
อสุรผัด
*

Assistant to CEO(Western Region) Biotrans Co.,Ltd. (Double A Alliance)

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 21 ก.ย. 06, 17:14

ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์อาจารย์เทาชมพูด้วยคนค่ะ ยิ้ม (ตามมาจาก pantip อิอิ)
rugee~
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 09 ต.ค. 07, 23:02

ยิ้ม เข้ามาอ่านแล้วประทับใจมากค่ะ  ชอบคุณเทาชมพูค่ะ  ขอบคุณที่เขียนเรื่องดีๆให้อ่านค่ะ
จะขอติดตามต่อไปค่ะ ยิ้มเท่ห์
OBORO
ชมพูพาน
ตอบ: 158

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมเจอร์ฟิสิกส์

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 11 ต.ค. 07, 09:09

แหะๆ ผมเห็นกระทู้ถูกดันขึ้นมา  ก็นึกว่าจะมีใครกำลังจะแปลงร่างเป็นนักสืบขึ้นมาอีก..... ฮิๆๆ
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 11 ต.ค. 07, 09:16

ฝนตกหนักแต่เช้า รถติดที่กทม. อากาศไม่สดใส ท่านเจ้าเรือนก็เงียบหายไป คุณOBOROหาเพลงที่มีชีวิตชีวามาฟังหน่อยสิคะ เช่น knock 3 times
ritti018
พาลี
ตอบ: 210

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 29 เม.ย. 09, 12:25

คุณเทาชมพูคือ............................. ผมคิดว่าน่าจะใช่นะครับ.....ผมขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่านอาจารย์ด้วยนะครับ เพราะผมติดตามผลงานท่านมาร่วม4 ปีได้ ผมคือคนเดียวกันกับ นามแฝงที่ว่า นายวีระ นายนิติราม ซึ่งกระทู้ที่ผมตั้งเกี่ยวกับ เจ้านายพระชันษายืนและกระทู้ราชสกุล ถ้าอาจารย์ยังจำได้ ซึ่งอาจารย์ได้ให้ความเมตตา เข้ามาตอบให้ความกระจ่างกับผมและทุกๆคนเป็นอย่างมาก....................กราบขอบพระคุณ มา ณ โอกาสนี้
cooling
อสุรผัด
*
ตอบ: 9

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 18 พ.ค. 09, 14:57

ขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะครับ ได้ความรู้มากจริงๆ
nuroom
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 27 พ.ค. 09, 15:35

ติดตามผลงานอาจารย์มานานแล้วค่ะ
ได้ความรู้ต่างๆมากมาย
เพิ่งจะมีโอกาสเป็น สมาชิก เสียทีก็คราวนี้ล่ะคะ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์