เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3092 หนังสือชื่อ....จุฬาลงกรณ์ราชสันตติวงษ์ฯ
คุณชาย....หูกาง
อสุรผัด
*
ตอบ: 9

เมื่อ 29 พ.ย. 04, 17:20

หนังสือ จุฬาลงกรณ์ราชสันตติวงษ์ฯ และ..พระราชประวัติและราชสกุลในรัชกาลที่ 4 ที่สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอฯ ทรงพระนิพนธ์  หาซื้อได้ที่ไหนครับ  อยากซื้อมาอ่านและเก็บไว้ในคลังหนังสือที่บ้าน  
สำหรับเล่มแรก..ทราบว่าไม่มีวางจำหน่ายแล้ว
และจะหาอ่านได้ที่ไหน  มีในเวปไซต์ไหมครับ  ท่านผู้รู้ช่วยไขปัญหาให่สมาชิกใหม่.......ด้วยคร๊าบบบ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 29 พ.ย. 04, 17:58

เล่มแรก ลองไปถามเจ้าของร้านหนังสือเก่าที่จตุจักรให้ช่วยเก็บไว้ให้ก็ได้ ถ้าเขาได้มา
เล่มที่สอง ลองไปดูที่ศูนย์หนังสือจุฬา อาจจะมีนะคะ
คุณชาย....หูกาง
อสุรผัด
*
ตอบ: 9

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 29 พ.ย. 04, 19:59

โห....  ผมจะได้เล่มแรกมาครอบครองมะเนี่ย   ราคาตอนนี้คงหลายบาทแน่ๆเลย  ตอนที่หนังสือเล่มแรกออกมายังเด็กมากไ มมีเงินซื้อ ได้แต่จำชือ่หนังสือไว้จนวันนี้มีเงินซือ้ได้ แต่ก็หาซื้อได้ยากจริงๆ

ส่วนเล่มที่สอง... พอทราบราคาไหมครับ
ใครที่ได้ซื้อมาแล้วช่วย  ให้รายละเอียดหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณ....
หน้า: [1]
  พิมพ์