เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3701 ++ สุโขทัย ประวัติศาสตร์นอกแบบเรียน ++
Mr.ปู
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

กำลัง จะเข้าศึกษาต่อ คณะโบราณคดี สาขามานุษยวิทยา ม.ศิลปากร

เมื่อ 25 ส.ค. 04, 14:36

ขอเชิญพี่ๆ เรือนไทย ฟังเสวนา สุโขทัยประวัติศาสตร์นอกแบบเรียน ครับ

ในวันจันทร์ที่ 30 สิงหาคม 2547 ตั้งแต่เวลา 13.00 น เป็นต้นไป
ณ ห้อง 304 อาคารหอประชุม มหาวิทยาลัยศิลปากร วังท่าพระ

ปาฐกถาโดย

ศ.ดร.ประเสริฐ ณ นคร ราชบัณฑิต ประเภทประวัติศาสตร์

เสวนาโดย

ผศ.สินชัย   กระบวนแสง  ผู้เชี่ยวชาญประวัติศาสตร์โบราณคดีสุโขทัย
คุณพิเศษ  เจียจันทร์พงศ์  ผู้เชี่ยวชาญด้านโบราณคดี กรมศิลปากร
ผศ.ศักดิ์ชัย  สายสิงห์ ภาควิชาประวัติศาสตร์ศิลปะ คณะโบราณคดี ม.ศิลปากร

ดำเนินรายการโดย

ศ.ดร.สันติ เล็กสุขุม

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 01-2424393  
ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นนะครับ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 ส.ค. 04, 14:58

ขอบคุณครับ น่าสนใจมาก แต่ผมติดงาน น่าเสียดายจังเลย
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 26 ส.ค. 04, 22:14

สนใจแต่ไปไม่ไหวครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 27 ส.ค. 04, 11:06

T_T ไปไม่ได้ครับผม.......

ท่านไหนได้ไปฟัง ก็ฝากด้วยนะครับ

- ศศิศ -
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 31 ส.ค. 04, 16:11

ใครที่ไปชมช่วยเล่าให้ฟังบ้างสิครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์