เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 7365 สวัสดีปีใหม่
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 10:37

ขออัญเชิญพระราชนิพนธ์ปีใหม่  ในพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว มาลงไว้ ณ ที่นี้
สำหรับชาวเรือนไทย และทุกท่านที่แวะเข้ามาค่ะ

ปีใหม่กอบโทษไว้.............เพียงใด
ปีเปลี่ยนเร่งเปลี่ยนใจ........จากร้าย
ปีเก่าโทษเก่าไฉน.............จักกลับ มีเฮย
ปีใหม่ใจใหม่ย้าย.............ยักให้ตนเจริญ
ผักบุ้ง
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

เรียน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 12:54

สวัสดีปีใหม่ คุณเทาชมพู   และทุก ๆ ท่าน ค่ะ

หายไปไหนกันหมดคะ  ทั้งคุณลุงถาวภักดิ์ของหนู  คุณbookholic คุณนิลกังขา คุณพี่แจ้ง คุณพระนาย  คุณพี่ฝอยฝน คุณpaganini  และฯลฯ

หวังว่าปีหน้าฟ้าใหม่  ทุกท่านคงสุขกายสุขใจ  สดใสร่าเริง  มาช่วยกันทำให้เรือนไทยครึกครื้น  ไม่เงียบเหงา  นะคะ
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 17:04

บาท แรกน่าจะเป็น
ปีเก่ากอบโทษไว้.............เพียงใด

มากกว่านะครับ ไม่รู้เข้าใจผิดหรือเปล่า

เริ่มสวัสดีปีใหม่กันแล้วเหรอ อีกตั้ง สี่วัน
งานยังท่วมหัวอยู่เลย    
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 18:54

มาสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าค่ะ
ก่อนที่จะอำลาไปเที่ยว
ในที่ที่อินเตอร์เน็ตเข้าไม่ถึงสัก 3-4 วัน
ขอให้สมาชิกเรือนไทยทุกท่านประสบความสุขมาก ๆ
ตลอดปี 2546 นี้นะคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 22:58

สวัสดีปีใหม่ ขอให้คุณเทาชมพูและชาวเรือนไทยทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรงและมีความสุขดังหวังทุกประการค่ะ
ป่านแก้วและใยไหม
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 42

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 27 ธ.ค. 02, 23:35

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณเทาชมพู  คุณผักบุ้ง คุณภูมิ คุณทองรักคนงาม และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านค่ะ
ปีใหม่ปีนี้มีวันหยุดยาว  ชาวกรุงคงไปต่างจังหวัดกันเยอะ
แต่ดิฉันไม่ได้ไปไหนค่ะ  ใครไปเที่ยวฝากเที่ยวเผื่อด้วยนะคะ
จดิษฐ์ มหันปรเมตรพงษ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 28 ธ.ค. 02, 03:21

สวัสดีปีใหม่
Bonne Annee

ปีใหม่แล้ว...ฟังกันมากขึ้น  เปิดใจกันมากขึ้น  Orange จะได้ขายดี ^__^
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 28 ธ.ค. 02, 05:39

สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนค่ะ    
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 28 ธ.ค. 02, 11:12

Happy New Year 2003
ขอความสุขจงมีแด่ทุกๆท่านในช่วงปีใหม่นี้ครับผม
บัวบรรณ
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

ทำงานด้านหนังสือ

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 29 ธ.ค. 02, 16:49

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้ทุกๆคนมีความสุข
คิดอะไรสมความปรารถนา
ปีหน้า คงไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนไกลๆ
นานๆจะรู้สึกว่ากรุงเทพรถว่าง
ขอเก็บเกี่ยบเวลาเที่ยวในกรุงเทพดีกว่าค่ะ      
paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 31 ธ.ค. 02, 11:44

ใครอวยพรอะไรมาขอให้ได้กลับไป 10 เท่า

สวัสดีปีใหม่ครับ (ภาษไทย)

จึ๊ก เหมิ่ง นาม เม้ย (เวียตนาม)

el próspero año nuevo (spainish)

heureuse la nouvelle année(french)

Glückliches neue Jahr(deutsch)

l'anno nuovo felices (italian)

glad nytt år (norwegian)

novo ano feliz (portugese)

้Happy new year (ภาษาฝรั่ง)
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 31 ธ.ค. 02, 14:16

Happy New Year 2003
โครงการอะไรที่คืดไว้ก็ขอให้ได้ดังใจนึก และมีความสุขในปี 2003 นี้นะครับผม
โรคาพยาธิ อย่าได้มาเบียดเบียน และ "กิ๋นหวาน ทานม่วน" เน้อครับผม....

- ศศิศ -
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 31 ธ.ค. 02, 20:43

สวัสดีปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๔๖ ขอให้ทุกๆ ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญครับ
หนูหมุด
มัจฉานุ
**
ตอบ: 88

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 02 ม.ค. 03, 13:57

สวัสดีปีใหม่ค่ะ
ขอให้เป็นปีที่ดีสำหรับทุกๆท่านค่ะ คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้ได้สมดั่งที่ตั้งใจกันไว้นะคะ
วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 02 ม.ค. 03, 17:22

ขอชาวเรือนไทย....ได้สุขสันต์
ได้ดี...ได้ โชค ...ทั่วกัน
ทุกวัน  มีสุข....ทุกคืน

ขอ" ให้ " ทุกท่านมีความดีงามและความรุ่งเรือง
เป็นจุดหมายของชีวิต ตลอดไปครับ  

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์