เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3439 ปังปอนด์เป็นแสตมป์ไทยแล้ว
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

เมื่อ 21 ธ.ค. 02, 00:32

เพิ่งเห็นข่าวครับ ปังปอนด์ การ์ตูนฝีมือคุณต่าย - ขายหัวเราะ เป็นแสตมป์ของการสือสารแห่งประเทศไทยแล้ว เห็นข่าวว่าจะออกวันเด็กแห่งชาติเดือนหน้านี่แหละ

ยินดีกับคุณต่าย บก. วิติ๊ด และแฟนขายหัวเราะทุกท่านครับ
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 21 ธ.ค. 02, 03:17

ขอแสลงความยินดีด้วยค่ะ ดีใจจังเลยที่การ์ตูนของไทยก็ทำได้ดีไม่แพ้ต่างชาติ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 21 ธ.ค. 02, 10:10

เข้าไปดูปังปอนด์ได้ที่นี่ค่ะ
 http://www.vithita.com/vithita.html
ดาหาชาดา
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 22 ธ.ค. 02, 12:00

ดีใจด้วยค่ะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 22 ธ.ค. 02, 13:54

จะรอดูปังปอนด์ในรูปของแสตมป์นะคะ
VSL
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

เรียนที่มหาวิทยาลัยเกียวโต, ญี่ปุ่น

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 16 ม.ค. 03, 21:40

เข้าไปดูโฮมเพจตามที่แนะนำแล้วรู้สึกเสียดายที่ไม่มีภาษาไทยเลย ผมเห็นเว็บหลายๆแห่งที่มีชื่อเสียงของไทย อย่างโครงการวิจัยหลายๆอย่างของ NECTEC, กระทรวงวิทย์ฯ, ฯลฯ มักจะทำเป็นภาษาอังกฤษ โดยไม่มีภาษาไทยเลย เห็นแล้วเสียดายว่า เด็กๆที่รักดี สนใจสิ่งดีๆจะไม่สามารถทราบซึ้งกับผลงานนั้นๆได้เต็มที

เสียดายจริงๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์