เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 14 15 [16]
  พิมพ์  
อ่าน: 93146 Violin Concerto ในดวงใจ
กลับมาแล้วคนดี
อสุรผัด
*
ตอบ: 13

ความคิดเห็นที่ 225  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 16:13

คุณ Nicky Nick ครับ ขออนุญาติป่วน วัลตาว่ากับดานูบเป็นแม่น้ำขุ่นข้นสีดำไม่สวยงาม ไม่สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขี้เหร่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดำจังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55555555555555555555+ มีความสุขจังเลย ได้แกล้งคนแก่ ยิ้มกว้างๆ ส่วนเพลงคลาสสิค หูไม่ถึงครับ เหอๆ
กลับมาแล้วคนดี
อสุรผัด
*
ตอบ: 13

ความคิดเห็นที่ 226  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 16:17

วัลตาว่า คือโวลก้า ใช่ป่ะนี่ หุหุ ^^" ป่วนคุณ NickyNick อีกดีกว่า โวลก้าขี้เหร่ๆๆๆๆๆๆๆๆ อี๋ๆๆๆๆๆๆ สกปกๆๆๆๆๆๆๆ 555555+ แกล้งคนแก่มีความสุข ยิ้มกว้างๆ
orangiezz
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

ความคิดเห็นที่ 227  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 23:09

ขอโทษนะคะช่วยอธิบายวิธีการโหลดเพลงจากhttp://rapidshare.de/ที่เอามาปล่อยอย่าละเอียดด้วยค่ะ คือว่าเปิดหน้าโหลดขึ้นมาแล้วจากที่คุณคห.226บอกว่าให้รอซัก1นาทีอ่ะ   รอแล้วค่ะแต่ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย  แล้วถ้าสมัครสมาชิกเว็บต้องทำยังไงคะ

รบกวนด้วยนะคะหนูไม่รู้จริงๆ
orangiezz
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 228  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 23:10

**อธิบายอย่างละเอียดค่ะ  พิมผิด
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 229  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 23:24

คลิกที่ไฟล์ของคุณปักกิ่งนะครับ รอแป๊บนึง หน้าต่างใหม่เปิด ลากลงมาที่ตอนล่าง จะเป็นรายการให้เลือก หาปุ่ม FREE จะอยู่ล่างขวา

กดแล้วรอ หน้าต่างใหม่จะโผล่ ลากลงมากลางๆหน้า จะมีตัวเลขวิ่ง เหมือนตอนเราเติมน้ำมัน ดูเหมือน 100 วินาที
พอหมดเวลา เขาก็จะเผยรหัส พิมพ์ตามที่เห็น กดปุ่มดาวน์โหลด
จากนั้นเขาจะถามว่า ไฟล์ดังกล่าวท่านจะเก็บที่ใหน เราก็ดำเนินการไปตามที่เราต้องการ
จบการดาวน์โหลดไฟล์นี้แล้ว ต้องรอสักครึ่งชั่วโมง จึงจะดาวน์โหลดไฟล์ที่ 2 ได้ ผมใช้วิธีรอห้านาที ตัดสายอินเตอร์เนต รอสักนาที ต่อสายใหม่ ก็จะหลอกได้ว่าเราเพิ่งเข้ามาใหม่

ไม่งั้นต้องสมัครสมาชิก จ่ายเงินแล้วโหลดโลด
อธิบายยาวไปหน่อย ค่อยๆทำความเข้าใจนะครับ
บางไฟล์อาจจะถูกลบไปแล้ว หรือเสียหาย
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 230  เมื่อ 02 ก.ย. 06, 09:39

เราก็รุ่นๆ เดียวกันไม่ใช่เหยอ  ไปไหนแล้วจ๊ะคนดี
มารยาทดีจัง  จะมาป่วน  ต้องขออนุญาตด้วย
อ่านละเอียดลออดีจัง  เหมือนคนแก่เลย
เด็กๆ เขาอ่านผ่านๆ เผินๆ แล้วก็คอมเมนท์แรงๆ
แต่คนดีคนนี้เย้าเล็กๆ  ไม่บอกก็รู้ว่าแก่จริง

Vltava  คือแม่น้ำวัลตาวา  คนเช็กท้องถิ่นเรียกกันอย่างนี้ แต่เขียนเป็นอักษรแปลกๆ นิดหน่อย  จะเขียนในนี้ font ของเวปวิชาการก็ไม่ยอม  เลยอดโชว์

ภาษาอังกฤษก็เรียกอย่างนี้  ฝรั่งเศสเรียกอย่างนี้
ภาษาเยอรมันเรียก Moldau  อ่าน โมลดาว
ภาษาอิตาเลียน  ภาษาสเปน  ภาษาดัทช์ เรียก Moldava  ไม่รู้ว่าแต่ละภาษาอ่านสำเนียงกันยังไงบ้าง

ไม่รู้ว่าภาษาไหนเรียก โวลก้า  คนดีของพี่บอกหน่อยดิ

หากเราแปลความหมายจากหัวเรื่องของคุณ CrazyHOrse ถูกต้อง  เราก็พอเดาออกว่า Smetana ศิลปินโบฮีเมียน ซึ่งก็อยู่ในประเทศเช็กปัจจุบัน  คงจะพูดภาษาเยอรมัน  เพราะชื่อเพลงของเขายังเรียก หรือมีวงเล็บนามแม่น้ำ Vltava เป็นภาษาเยอรมันด้วยเลยว่า Moldau

ซึ่งก็ไม่เป็นเรื่องแปลกที่เขาจะพูดเยอรมัน  เพราะประเทศมีพื้นที่ติดกัน  ในยุโรปมีประเทศที่พื้นที่ติดกันมากมาย เขาพูดภาษาเพื่อนบ้านใกล้เคียงกันก็เยอะ

นี่ผมเดาจากที่เขียนมานะครับ  ยังไม่ได้ศึกษาเรื่องราวรายละเอียดของเขาเลย  แล้วก็  เรื่องเพลงคลาสสิค  ไม่กระดิกหูเหมือกับคนดีคนนั้นด้วยแหละ
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 231  เมื่อ 02 ก.ย. 06, 10:03

แม่น้ำดานูบก็เหมือนกัน
ภาษาอังกฤษเรียก Danube
ภาษาเยอรมันเรียก Donau
ภาษาฮังกาเรียนเรียก Duna

เราคุยกับคนชาติใด  ก็เรียกตามชาตินั้นเถิด  ถ้าไม่แน่ใจ  ก็เรียกดานูบเป็นภาษาอังกฤษจะง่ายหน่อย

คนดีของพี่คงรู้อยู่แล้วนะ

ตอนนี้จะใสจะขุ่นจะตกคลั่กแค่ไหน  ต้องไปดูเอาเองนะจ๊ะ  คนดีขี้เหร่  อิอิ  คนดีขี้เหร่  ขี้เหร่หยั่งนี้ก็มีด้วย  อิอิ

เอ้อ ......   หุหุ  ของคนดี  มันคุ้นๆ ยังไงพิกล
คล้ายๆ กับของ Honoured หรือ V Member บางคนยังไงยังงั้น
ฟ้าส่งมาหรือไรจ๊ะ
น้องขี้สงสัย
อสุรผัด
*

old school

ความคิดเห็นที่ 232  เมื่อ 04 ก.ย. 06, 20:41

คุณ crazy horse คะ คุณรู้จัก Itzhak Perlman มั้ยคะ เขาเล่นไวโอลินได้เพราะจับใจมากๆค่ะ ถ้าเป็นเพลงโหดนี้ก็สุดยอด โดยเฉพาะเพลงหวานเนี่ย หวานมากๆเลย หวานแบบกระชากใจเลยค่ะ อย่างเพลง Carmen fantasy ซึ่งอันนี้ออกแนวโหดหน่อยๆตามสไตล์ของเรื่อง carmen ซึ่งเดี๋ยวโหดเดี๋ยวหวาน  ส่วนอีกอันที่อยากแนะนำก็คือ Gypsy AirของSarasate ซึ่งหวานแบบเศร้าๆ แต่ท่อนสุดท้ายนี้เพราะมากๆค่ะ แถมต้องใช้ทักษะการเล่นสูงมากๆ [มีการใช้นิ้วดีดสายไวโอลินแบบกีตาร์ด้วย(เรียกว่า Pizzicato)  ซึ่งในเพลงนี้ เขาเล่นเร็วมาก] แต่ถ้าชอบเพลงบรรเลงโดยไวโอลินสำเนียงออกแนวตะวันออก เช่น ชุด Butterfly Lovers หนูแนะนำ ทาคาโกะ นิชิซากินะคะ ส่วนสไตล์การเล่นของ ทาคาโกะ เธอเล่นแบบหวานสะอาดๆ ซึ่งจะต่างกับ Itzhak ที่จะเล่นแบบหวานเข้มๆ ชนิดใจจะขาดแดดิ้น
ฟังแล้วคุณเห็นด้วยมั้ยคะ
หน้า: 1 ... 14 15 [16]
  พิมพ์