เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 5883 ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ คุณแจ้ง ใบตอง
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 10 ก.ย. 02, 09:16

(ดีใจ)กับพ่อแจ้งด้วยนะ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 10 ก.ย. 02, 09:50

ยินดีด้วยขะรับ
ข้าน้อยขอคารวะ  

- ศศิศ -
เรไร
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 10 ก.ย. 02, 21:27

CONGRATULATIONS  ค่ะ คุณแจ้ง
ขออนุญาตแสดงความยินดีด้วยเพลงนี้ได้ไหมคะ      

"...ชอบก็ให้แม่มาขอ  อย่ารอให้มันนานแรง  น้องเป็นสาวแก้มแดง
พี่อย่าแกล้งให้น้องคอยนาน  พี่อย่าแกล้งให้น้องคอยนาน..."
หนูหมุด
มัจฉานุ
**
ตอบ: 88

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 12 ก.ย. 02, 19:00

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 12 ก.ย. 02, 22:54

ขอโทษด้วยครับ พอดีช่วงนี้ผมกำลังเคลียร์งาน ไม่มีโอกาสเข้ามาตอบเลย  ดีใจที่เจอแม่หญิงอีกครั้งหนึ่งครับ ฟังเพลงของแม่หญิงแล้วผมก็อดเคลิ้มไม่ได้ จีบกันมาตั้งหลายร้อยเพลง เพิ่งจะเห็นน้ำเห็นเนื้อกันก็ตอนนี้นี่เอง   ตรงที่ว่า "ชอบก็ให้แม่มาขอ" นี่แหละ ชื่นใจจัง ว่าแต่แม่หญิงจะเรียกค่าสินสอดเท่าไหร่ล่ะครับ ผมจะได้บอกแม่ถูก ลำพังตัวผมน่ะมีพร้าขัดหลังอยู่เล่มเดียวเท่านั้นเอง  

สวัสดีคุณ B คุณ CrazyHOrse คุณหนูหมุด และ น้องศศิศครับ  
เรไร
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 18 ก.ย. 02, 17:39

เพลงค่ะเพลง  ไม่ได้เกี่ยวกับน้ำกับเนื้ออะไรซักหน่อย  ไม่เกี่ยวกับสินสอดด้วยค่ะ
ถ้ามีพร้าอยู่เล่มเดียวจริง ๆ ยิ่งหมดหวังค่ะคุณแจ้ง   แม่หญิงกลัวจะต้องไปกินหญ้า กินเกลือ   แม่หญิงเป็นลูกพระยานะคะ  ขอสารภาพว่าทนลำบากไม่ไหวค่ะ
ผักบุ้ง
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

เรียน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 19 ก.ย. 02, 08:18

ขอแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ(  แต่ช้าไปหน่อย)
คุณแจ้งนี่ต้องเป็นพระเอกคนหนึ่งของเรือนไทยแน่ ๆ เลย  ผักบุ้งเพิ่งย้อนไปไล่อ่านกระทู้เก่า ๆ  เจอคุณแจ้งเยอะแยะไปหมด  ขอสมัครเป็นมิตรรักแฟนเพลงลูกทุ่งของคุณแจ้งด้วยคนนะคะ  อยู่อันดับท้าย ๆ ก็ได้  ไม่แย่ง ไม่แซงคิว ค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 19 ก.ย. 02, 19:41

โอ้ว้าว คุณพี่แจ้งของกระผม เด็ดสะระตี่สุดยอดจริงๆ

ขออภัยมาอวยพรท่านพี่ช้าไปหน่อยแหะๆๆๆ

ยินดีด้วยครับ .... ยิ้ม
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 19 ก.ย. 02, 20:33

อ้าว...ไหงเป็นอย่างนั้นล่ะครับแม่หญิง ไอ้ผมรึหลงดีใจแทบตาย นึกว่าดอกฟ้าจะโน้มกิ่งลงมาแล้วเชียว กะว่าจะเริ่มต้นเก็บเงินเก็บทองเอาไว้เป็นค่าสินสอด กลายเป็นว่าแม่หญิงแค่ร้องเพลงเล่นให้เย็นใจเท่านั้นเอง   ล้อกันเล่นอย่างงี้ไม่ดีนะครับ  เดี๋ยวผมหัวใจวาย คราวหลังถ้ามีการแสดงความยินดีกันอีกห้ามร้องเพลงแบบนี้นะครับ ผมคิดมาก สองสามวันมานี้ไม่รู้เป็นไง ไปที่ไหนก็ได้ยินแต่เพลงเนี้ย.."ใครๆ ก็ไม่รักผม ขนาดพัดลมยังส่ายหน้าเลย" ฟังแล้วต้องถอนหายใจดังๆ รู้สึกหดหู่ใจยังไงชอบกลครับ  

สวัสดีครับคุณผักบุ้ง  เมื่อก่อนผมเป็นยามอยู่ประจำเรือนไทย ตีสองตีสามไม่นอน  มัวแต่มาร้องเพลงจีบสาว  ผลก็เป็นอย่างที่เห็นข้างบนนั่นแหละครับ รับประทานแห้วจนอิ่มไปเลย ยิ่งวันนี้ฝนตกเสียด้วย ต้องไปเดินตากฝนเป็นพระเอกในมิวสิควิดีโอเสียหน่อย   เห็นว่าคุณผักบุ้งตามอ่านกระทู้เก่าๆ อยู่ กลัวคุณผักบุ้งจะเปลี่ยนใจไม่เป็นมิตรรักแฟนเพลงนะซีครับ อ้อ..แล้วถ้าเห็นกระทู้ไหนที่ผมทะลึ่งทะเล้นบ้างก็อย่าถือสาเลย ช่วงนั้นอารมณ์เสเพลบอยชาวไร่เข้าสิงน่ะครับ  

สวัสดีครับคุณจ้อ เห็นว่าคุณจ้อต้องเหมาลำพาสาวๆ กลับเมืองไทย อย่างนี้ไม่ขาดดุลย์ครับ แต่อิจฉาจัง...  พูดถึงคุณจ้อทีไรอดนึกถึงเมนูสลัดไข่ไม่ได้ ว่างๆ รบกวนคุณจ้อช่วยทำสลัดไข่ให้ดู เอ้ย..ให้กินอีกครั้งจะดีมั้ยครับ   ขอชนแก้วหน่อยนะครับ เอ้า.. เย้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์