เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 5880 ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ คุณแจ้ง ใบตอง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 18 ก.ย. 02, 20:33

มหาบัณฑิต ใหม่คนล่าสุดของเรือนไทย

จากข่าวกรอง แจ้งว่า
คุณแจ้ง ใบตอง สอบผ่านวิทยานิพนธ์เรียบร้อยแล้วค่ะ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 07 ก.ย. 02, 10:00

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ มหาบัณฑิตใหม่แจ้ง ใบตอง
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 07 ก.ย. 02, 10:36

ขอแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ
มหาบัณฑิต แจ้ง ใบตอง    
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 07 ก.ย. 02, 10:53

แสดงความยินดีด้วยคนค่ะ
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 08 ก.ย. 02, 00:05

ขอบคุณคุณเทาชมพูและทุกๆท่านครับ ดีใจที่ได้กลับมาเรือนไทยอีกครั้งหนึ่ง  รู้สึกว่าเรือนไทยค่อนข้างเงียบเหงากว่าเมื่อก่อน  ผมเองก็ต้องตัดใจห่างหายจากเรือนไทยไปช่วงหนึ่ง ทั้งๆ ที่อยากเข้ามาใจจะขาด (แต่ก็แว้บมาอ่านอยู่บ่อยๆ เหมือนกันนะครับ) หลังจากนี้ก็คงได้ร่วมสนทนากันตามปกติและขออนุญาตรายงานตัวต่อเพื่อนๆ ไปพร้อมกันเลยนะครับ...    
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 08 ก.ย. 02, 06:40

แสดงความยินดีด้วยคน ฮูเร(ไร) !

คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 08 ก.ย. 02, 10:29

ผมก็ยังนึก ๆ อยู่ว่า คุณแจ้ง ช่วงหลัง ๆ แกห่างเหินเรือนไทยไป
ก็ขอแสดงความยินดีกับคุณแจ้ง ด้วยนะขอรับ
เมื่อสำเร็จการศึกษาแล้ว บวชก็เรียบร้อยแล้ว(หรือเปล่า)
อย่างนี้ตอนจะเบียดอย่าลืมแจ้งข่าวให้เพื่อน ๆ ทราบด้วยนะขอรับ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 08 ก.ย. 02, 14:05

CONGRATULATION !

P.S. "Hoorey-rai" ?!??? ??
นนทิรา
มัจฉานุ
**
ตอบ: 77

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 16:02

ขอแสดงความยินดีกับคุณแจ้ง ใบตองด้วยค่ะ    
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 16:24

ยินดีด้วยค่ะ  อย่างนี้ต้องฉลองด้วยลิเกสักสามโรงประชันโขนสด  มีเวทีรำวง  สาวน้อยตกน้ำ ซักหน่อยนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 17:16

เอ  ขอจองคุณอ้อยในรายการสาวน้อยตกน้ำดีไหมคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 20:49

เพิ่งเข้ามาเห็น  ขอแสดงความยินดีกับคุณแจ้งด้วยนะคะ
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 22:16

สงสัยต้องไปจัดงานฉลองที่บึงแก่นนครแล้วค่ะ  ไม่งั้นที่ไม่พอให้สาวน้อยๆ อย่างดิฉันตกน้ำ
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 09 ก.ย. 02, 23:41

โอ้โห...ฉลองที่บึงแก่นนครเลยหรือครับ ผมกลัวน้ำจะล้นฝั่งจังขอเสนอว่าเป็นเขื่อนอุบลรัตน์จะเวิร์คกว่านะครับพี่อ้อย...

ตอบคุณพระนายเรื่องบวชครับ  ผมยังไม่ได้บวชนะครับ ทั้งพระทั้งเณร แต่วางโครงการเอาไว้ว่าจะบวชประมาณปี  ๔๗ โน่นแหละ ตอนนี้ก็กำลังเล็งๆ คนถือหมอนอยู่  ไม่รู้เจ้าตัวเค้าจะเต็มใจถือให้หรือเปล่า  ถ้าจะบวชก็คงบวชแค่สามเดือน นานกว่านั้นกลัวได้เป็นสมีแจ้งครับ

สวัสดีคุณเปี้ยว คุณ นกข. คุณนนทิรา คุณพวงร้อยอีกครั้งครับทราบว่าคุณพวงร้อยจะผ่าตัดมือ  ขอให้หายเร็วๆ และมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ ผมติดตามอ่านบทความของคุณพวงร้อยอยู่เสมอ ชอบครับ...
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 10 ก.ย. 02, 07:46

Congratulations ka, K. Jaeng.

Sawasdee everyone, especially K. Puangroi and K. Nonthira na ka.

P.S. P' Aoy and เขื่อนอุบลรัตน์....no comment ka..kik...kik.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์