เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
  พิมพ์  
อ่าน: 24454 ทายภาพคนดัง
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 11 ก.ย. 02, 20:03

ภาพนี้จากเรื่อง The King and I ค่ะ พระเอกคือ    ยูล บรินเนอร์ ส่วนนางเอกไม่แน่ใจค่ะ
ใช่ เดอเบอร์ร่า คาร์ หรือเปล่าคะ
ขอเชิญท่านผู้รู้ที่ซุ่มดูอยู่กรุณาออกมาช่วยทองรัก
ยืนยันหน่อยค่ะ    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 12 ก.ย. 02, 08:44

จะมีใครเข้ามาช่วยคุณทองรักไหมเอ่ย
ดิฉันจะยังไม่ส่งภาพใหม่เข้ามาละนะคะ
รอคนช่วยค่ะ
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 12 ก.ย. 02, 23:04

มาช่วยยืนยันคำตอบของคุณทองรักครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 13 ก.ย. 02, 09:58

พระเอกโผล่มาช่วยนับคะแนน ๑๐ เต็มให้คุณทองรักแล้วค่ะ
ถูกต้อง เดเบอร่าห์ คาร์และยูลบรินเนอร์ใน The King and I

สาวงามคนนี้ ใครยังจำเธอได้บ้างคะ?
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 14 ก.ย. 02, 12:01

นางงามจักรวาลคนแรกของไทย คุณอาภัสรา หงสกุล เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 15 ก.ย. 02, 11:39

คุณแจ้งกวาดคะแนนไปคนเดียว
ถ้าดูแต่รูปแล้วไม่รู้จักว่าเป็นใคร ก็คงไม่มีใครสะดุดใจนัก  เพราะสาวๆสวยๆขึ้นปกกันมากมาย
แต่ที่น่าทึ่งคือ อาภัสรา นางงามจักรวาลเมื่อพ.ศ. ๒๕๐๘ ปัจจุบันนี้อายุ ๕๖ แล้ว
นี่คือรูปถ่ายในปัจจุบันของเธอค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 16 ก.ย. 02, 16:57

กระทู้เกิดอาการรวนอะไรไม่ทราบ พอโพสต์ข้อความแล้วกลับไม่มี
 เท่านั้นยังไม่พอ   ข้อความที่ขึ้นมาแทนคือ ความเห็นก่อนหน้าของคุณแจ้ง
ดิฉันต้องไปลบทิ้ง   ข้อความที่หายไปถึงได้กลับมา

เห็นจะต้องจบรายการทายภาพไว้แค่นี้ละค่ะ ก่อนจะรวนอีก
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทาย   และไม่ได้ทายแต่เข้ามาอ่าน
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
  พิมพ์