เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
อ่าน: 24455 ทายภาพคนดัง
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 31 ส.ค. 02, 16:38

ซารา เฟอร์กูสัน อดีตพระชายาของเจ้าชายแอนดรูว์ค่ะ
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 01 ก.ย. 02, 00:12

หุหุ เกล้ากระผมไม่รู้จักเลยครับ
เพราะว่าเกิดไม่ทัน อิอิ ยิ่งทางฝั่งขะนู้นด้วยแล้ว ยิ่งไม่รู้จักเลย แต่ถ้าเอา ดาราหนังจีน พอจะจำได้มั่งครับ อิอิ

- ศศิศ -
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 01 ก.ย. 02, 09:52

เฉลยภาพสาวผมแดงค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 02 ก.ย. 02, 08:11

คุณทองรักและคุณ B ถูกต้องทั้งคู่ค่ะ
ภาพต่อไปนี้ ไม่ต้องบอกใบ้ว่าเป็นใครนะคะ  คงจำได้
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 02 ก.ย. 02, 10:29

ภาพของมหาตมะ คานธีค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 03 ก.ย. 02, 12:04

มหาตมะ คานธี ผู้นำอินเดียในการกอบกู้เอกราชคืนมาจากอังกฤษ  ถูกต้องค่ะ
ภาพใหม่นี้อีกคนหนึ่ง แม้ว่าไม่ยิ่งใหญ่ให้จดจำได้เท่ามหาตมะ คานธี
เขาก็เป็นวีรบุรุษสงครามและผู้นำในยุคของเขา
ใครยังจำได้บ้าง
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 03 ก.ย. 02, 15:22

Dwight D. Eisenhower
ประธานาธิบดีคนที่ 34 ของสหรัฐอเมริกาค่ะ
เป็นขุนศึกสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2
และเป็นประธานาธิบดีช่วง ปี ค.ศ.1953-1961
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 03 ก.ย. 02, 15:25

มีภาพวาดมาประกอบ  เพราะกลัวผิดคนค่ะ    
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 03 ก.ย. 02, 18:56

Ike ใช่แล้วครับ
ประธานาธิบดีไอเซ็นเฮาวร์เป็นประธานาธิบดีที่ได้รับเสด็จในหลวงและสมเด็จฯ ของเรา เมื่อเสด็จเยือนสหรัฐอเมริกาอย่างเป็นทางการในฐานะพระประมุขของรัฐครั้งแรก เมื่อปี 2503 ผมยังไม่เกิดเลย
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 05 ก.ย. 02, 00:44

ปธน. ไอเซ็นเฮาวร์ ก็เป็นคนที่สั่งสร้างถนนไฮเวย์ เชื่อมต่อระหว่างรัฐในประเทศด้วยแหละครับ ที่เรียกว่า Interstate หรือว่า คนที่นี่เรียกว่า I เช่น I 25 วิ่งจากเหนือลงใต้ หรือ I 40 เชื่อมระหว่างตะวันออกกับตะวันตก
คือโครงการนี้เริ่มในสมัยแกนั่นแหละครับ ทำให้การคมนาคมในอเมริกาสะดวกขึ้นอีก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 05 ก.ย. 02, 09:12

แม่นกันจริงๆ
ใช่ค่ะ  ประธานาธิบดีไอเซนฮาวร์
มาถึงภาพใหม่
หญิงผู้สร้างตำนานรักเป็นที่กล่าวขานไปทั่วโลกค่ะ
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 05 ก.ย. 02, 10:27

วอลลิซ ซิมป์สันค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 05 ก.ย. 02, 10:31

Duchess of Windsor หรือ อดีต Mrs. Wallis Simpson ค่ะ
นนทิรา
มัจฉานุ
**
ตอบ: 77

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 05 ก.ย. 02, 13:26

ดิฉันหายไปนานมาก แวะเข้ามาเยี่ยมค่ะ แต่ก็คงไม่ค่อยได้เข้ามาอีกเหมือนเดิม ชีวิตกำลังยุ่งเหยิงเลย แวะเข้ามาทั้งที เลยเอารูปนี้มาฝากค่ะ เป็นรูปที่ดิฉันชอบ เพราะดูกำลังทรงมีความสุขกันทุกองค์ เคยอ่านพบว่าควีนมัมทรงกริ้วดัชเชสออฟวินเซอร์มาก ไม่ยอมนับญาติจนกระทั่งตายจากกันเลยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 06 ก.ย. 02, 11:31

สวัสดีค่ะคุณนนทิรา กำลังคิดถึงเชียวว่าหายไปไหนเสียนาน  พอแวะเข้ามาก็ขอต้อนรับอีกครั้งค่ะ
เอาไว้หายยุ่ง แล้วค่อยเข้ามาคุยกันอีก ตามสบาย

ได้ยินอย่างที่ว่ามาเหมือนกันค่ะ     ว่าพระชนนีเอลิซาเบธท่านโทษว่าพระเจ้าเอ็ดเวิร์ดสละราชบัลลังก์ เพราะไม่สามารถแต่งตั้งนางซิมป์สันเป็นราชินีได้  
ทำให้ภาระหนักในการเป็นกษัตริย์ตกมาถึงพระเจ้าจอร์ช   พระสวามี  จนสวรรคตเร็วกว่าเวลาอันควร

คุณพวงร้อย  มือหายเจ็บแล้วหรือยังก็ไม่ทราบ  ถ้าพอพิมพ์ไหวก็ทักทายกันบ้าง แต่ถ้าไม่ไหวก็อ่านเฉยๆก็แล้วกันนะคะ

ภาพคนดังอีกภาพค่ะ  ชาวอังกฤษ  รัฐบุรุษค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์