เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
อ่าน: 24450 ทายภาพคนดัง
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 28 ส.ค. 02, 14:45

เที่ยวนี้ตอบไม่ได้ค่ะ ในสมองว่างเปล่ามากนึกไม่ออกเลยค่ะ มารอเอาใจช่วยท่านอื่น ๆ แล้วกันนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 29 ส.ค. 02, 08:50

คุณพุพูได้คะแนนค่ะเที่ยวนี้
นี่คือภาพสาววัย ๒๘ ข้างบนนี้ ย้อนหลังไปเมื่อเธอ ๙ ขวบ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 29 ส.ค. 02, 08:52

เธอคือ Tiffany Brissette
ในบท วิกกี้ หนูน้อยคอมพิวเตอร์  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 29 ส.ค. 02, 08:54

อีกภาพหนึ่งค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 29 ส.ค. 02, 09:03

ภาพปริศนาภาพใหม่ ทายยากขึ้นไปอีก
ชายชรา พวกนี้เคยเป็นดาราเด็กดังๆมาด้วยกันทั้งนั้น
หนังทีวีชุดของเขาเอามาฉายซ้ำกันหลายครั้งในสหรัฐอเมริกา
ในเมืองไทยก็เคยนำมาฉาย ทั้งชุดวัยเด็ก  และตอนเป็นหนุ่ม ก็สร้างกันอีกครั้งต่อจากวัยเด็กของพวกเขา
ใครพอนึกออกบ้างคะ  
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 29 ส.ค. 02, 11:28

จำได้แล้วค่ะ  แต่ต่อให้คนอื่นเข้ามาเล่นบ้างแล้วกันค่ะ  
ทำไมหายไปเที่ยวกันหมดเลยคะ
พระเอก เรื่องนี้เป็น  2  คนพี่น้องค่ะ      
ค่ำๆจะมาอีกทีค่ะ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 07:48

ชายชราทั้ง 4   แสดงในภาพยนตร์ชุดทางทีวี เรื่อง  หนูน้อย บีเวอร์ค่ะ
จำได้ว่า ในต่างประเทศ  เอามาฉายซ้ำหลายรอบ (รีบออกตัวก่อน)  กลัวจะชราเท่าดาราทั้ง 4 ค่ะ คนริมซ้ายเล่นเป็น เพื่อนพี่ชายบีเวอร์  จำชื่อไม่ได้นะคะ  แต่ท่าทางเขาขี้โกง  ชอบชวนพี่วิลลี่ (ชื่อนี้หรือเปล่าคะ) ไปทำอะไรแผลงๆ  มีเรื่องได้เกือบทุกตอน  คนที่ 2 คือ บีเวอร์  คนที่ 3 ก็พี่ชายบีเวอร์
คนที่ 4  น่าจะเพื่อน บีเวอร์นะคะ

แต่จำไม่ได้นะคะ ว่าทั้ง 4  ชื่ออะไร  ใครทราบฝากมาตอบด้วยนะคะ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 08:14

สงสัยคำถามข้อนี้จะยาก เลยมีคุณฝอยฝนเข้ามาตอบคนเดียว
ใช่ค่ะ   เป็นดาราเรื่อง Leave it to Beaver หรือหนูน้อยบีเวอร์
เอาภาพสมัยเล่นเมื่อปี ๑๙๕๗-1966 มาให้ดูกัน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 08:18

เอาชื่อจริงและชื่อในเรื่องมาลงให้อ่านกันค่ะ
บีเวอร์ มีพี่ชายชื่อวอลลี่ ส่วนอีก ๒ คนที่เป็นดาราประจำแต่ไม่ใช่ดารานำ เป็นเพื่อนของวอลลี่ ชื่อเอ็ดดี้ และLumpy
ภาษาไทย ผู้แปลบทเรียกว่านายช้างค่ะ  
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 08:37

กลัวคนรู้ว่าชะ-รา แล้วน่ะค่ะ
เลยไม่กล้าเข้ามาตอบ คิดว่าคนอื่น ๆก็คงเหมือนกัน
รุ่นเด็กอาจจะไม่รู้จักหนังเรื่องนี้
ส่วนรุ่นใหญ่ ถ้าเข้ามาตอบเดี๋ยวรู้กันทั้งเว็บว่าอายุเท่าไร  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 09:59

งั้นเอาใหม่นะคะ  
บทบาทผู้หญิงคนนี้ ไม่นานกี่ปีนัก
คิดว่าชาวเรือนไทยเกิดทันทุกคนค่ะ
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 30 ส.ค. 02, 10:19

Mrs. Corazon Aquino ka. She was the president of the Philippines after the assaination of her husband, Mr. Benigno Aquino.
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 31 ส.ค. 02, 09:57

ขอลอกคำตอบของเพื่อนข้างบนค่ะ
เห็นสุภาพสตรีของประเทศเพื่อนบ้านรอบ ๆบ้านเราขึ้นเป็นผู้นำ
ของประเทศแล้ว ทองรักสงสัยทุกทีว่า ทำไมหญิงไทยซึ่งเก่งไม่แพ้สาวชาติอื่น จึงไม่คิดเป็นผู้นำรัฐบาลกันซักที
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 31 ส.ค. 02, 10:00

คุณB กับคุณทองรักได้คะแนนเต็มๆไปสองคนค่ะ
ลองภาพนี้บ้าง  สาวผมแดงคนนี้คือใคร
บอกใบ้ว่าเป็นชาวอังกฤษ มีรูปลงหนังสือพิมพ์บ่อยเมื่อหลายปีมาแล้ว
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 31 ส.ค. 02, 11:11

Sarah Ferguson, the Dutchess of York ka.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์