เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 6828 รักเมืองไทย แคมเปญใหม่จาก วิชาการ.คอม
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 25 ก.ย. 02, 17:52

มาล่าไปหน่อย แต่ขอรักด้วยคนค่ะ ทุกๆท่านและทุกๆอย่างดีของไทย ขอให้ทุกคนรักและรักษ์เมืองไทย ขนบไทย ศิลปะไทยฯลฯ ตลอดไป
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 27 ก.ย. 02, 07:48

ขอบคุณทุกท่านค่ะ    
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 06 ก.ค. 06, 09:56

เพิ่งเหลือบไปเห็นกระทู้นี้ เกือบจะ 4 ปีมาแล้ว
ขออนุญาตขุดบรรยากาศเก่าๆ ขึ้นมาให้ดูกันหน่อยนะ และขอบอกว่า

เรารักเมืองไทย
เรารักเรือนไทย
เรารักคุณเทาชมพู (เยอะๆ (เหมือนเดิม))

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 06 ก.ค. 06, 10:16

หวายยยยยยย
ขุดขึ้นมาจริงๆด้วย
.
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 06 ก.ค. 06, 11:59

เข้ามารักเมืองไทย รักคนไทย รักเรือนไทย และรักคุณเทาชมพูด้วยคนครับ อิอิ
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 06 ก.ค. 06, 12:21

ถ้างั้นผมเอาอุปกรณ์มาช่วยผ่อนแรงครับ

.
ornyupa
พาลี
ตอบ: 240

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 06 ก.ค. 06, 12:50

เข้ามาบอกรักทุกอย่างที่เป็นไทยและบอกรักอ.เทาชมพูด้วยค่ะ
ทามะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 23

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 15 ส.ค. 06, 20:06

ผมเกิดมาเป็นคนไทยผมรักเมืองไทย รักอาหารไทยและทุกๆอย่างที่เป็นไทยและก็จะรักเมืองไทยตลอดไป(และรักและเคราพอาจารย์เทาชมพูคับผม)
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 30 ส.ค. 06, 17:36

ฉลอง ดร. ๔ ปีกว่าแล้ว
เปิดแคมเปญใหม่ ซักพัก  แต่รวม ๔ ปีกว่าแล้วเหมือนกัน

ถึงจะเก่า  แต่ก็รัก
แต่ว่า  มีแคมเปญใหม่กว่านี้อีกไหมครับ
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 00:37

อ่านแล้วรักค่ะ
ยิ่งอ่านยิ่งภูมิใจ

(ทั้งความเป็นไทย ทั้งเว็บ ทั้งอาจารย์เทาชมพูค่ะ)
แมงมุม
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

ทำงานที่กรมการจัดหางาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 09:25

รักเมืองไทยเรารักอยู่แล้ว  แต่รักคุณ 2 สี  (เทากะชมพู) จะเกี่ยวข้องกับแม่สีหรือเปล่า
tuka007
พาลี
ตอบ: 291

คนจับจอบจับเสียม

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 13:14

รักเรือนไทยค่ะ

จงยิ้มให้โลก...แล้วโลกจะยิ้มให้เรา
กลับมาแล้วคนดี
อสุรผัด
*
ตอบ: 13

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 15:47

ผมรักเมืองไทยมากๆครับ รักหลายๆสิ่งหลายๆอย่าง ผมว่าของๆไทยหลายๆอย่างมันแท้มากเลยนะ เช่นดนตรีไทย ใครบอกว่าเชย ผมว่าบางเพลงมันส์จะตาย เช่นเพลงโหมโรงจีนดอกไม้(บางท่านว่าจีนตอกไม้)ของหลวงประดิษฐ์ไพเราะ เป็นต้น มันส์มาก ที่ตีระนาดอยู่ที่เดียวนานๆน่ะ ฝีมือระดับเทพของแท้ สุดยอดมาก อย่างอื่นก็เจ๋งเหมือนกันครับ สรุปคือ ผมรักเมืองไทยครับผม  
ป.ล.ภูมิใจมากที่ได้เกิดเป็นคนไทยแท้ๆครับ
กลับมาแล้วคนดี
อสุรผัด
*
ตอบ: 13

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 01 ก.ย. 06, 15:49

ผมรักเมืองไทยมากๆครับ รักหลายๆสิ่งหลายๆอย่าง ผมว่าของๆไทยหลายๆอย่างมันเท่มากเลยนะ เช่นดนตรีไทย ใครบอกว่าเชย ผมว่าบางเพลงมันส์กว่าเพลงร็อคหลายๆเพลงด้วยซ้ำ เช่นเพลงของหลวงประดิษฐ์ไพเราะ เป็นต้น มันส์มาก ที่ตีระนาดอยู่ที่เดียวนานๆนั่นน่ะ ฝีมือระดับเทพของแท้ สุดยอดมาก อย่างอื่นก็เจ๋งเหมือนกันครับ สรุปคือ ผมรักเมืองไทยครับผม  
ป.ล.ภูมิใจมากที่ได้เกิดเป็นคนไทยแท้ๆครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์