เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 10499 มุมดนตรี :: ที่นี่มีเสียงเพลงค่ะ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 13 ส.ค. 02, 18:23

เพลงเพราะค่ะ  เสียดายฟังไม่ออก
ขอแค่ความหมายชื่อเพลงได้ไหมคะ
เผื่อจะได้ฟังไปฝันไป  พอกล้อมแกล้มไปได้บ้าง
wimma
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

TENTC Co. Ltd. ThinkWell Robotics and Computer Center

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 07:21

เรื่องความหมายของชื่อเพลงนี่คงต้องอาศัยท่านอื่นๆ ช่วยตอบแล้วค่ะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องภาษาจีนเลยค่ะ มีท่านใด พอ
จะแปลได้บ้างมั้ยคะ  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 07:25

ชอบเพลง คิดถึง มากค่ะ
ขอบคุณคุณ wimma อีกครั้งนะคะ
wimma
อสุรผัด
*

TENTC Co. Ltd. ThinkWell Robotics and Computer Center

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 07:41

เปลี่ยนบรรยากาศมาที่เพลงภาษาอังกฤษกันหน่อยดีกว่าค่ะ

Singing in the rain by Fred Astire

I just call to say  I love you by Stevie Wonder

Vincent  by  Don Mclean

ตบท้ายด้วยเพลงภาษาฮิบรู ค่ะ Hava Nagila

wimma
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 07:46

พอโพสต์ทีไรมักจะเห็นคำขอบคุณช้าไปทุกทีเลยค่ะ ด้วยความยินดีค่ะ ดีใจที่คุณทองรักชอบ ค่ะ    
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 09:35

อดไม่ได้ต้องเข้ามาขอบคุณ คุณ wimma อีกครั้งค่ะ
หาเพลงถูกใจมาให้อีกแล้วทั้ง I just call to say I love you
แล้วก็ Vincent ค่ะ โดยเฉพาะเพลงหลังนี่มีชายหนุ่ม 2-3 คนแถว ๆ นี้ชอบมากค่ะ
เอ อย่างนี้ทองรักขอเพลงอื่นต่อได้ไหมคะเนี่ย
เพลงเก่าค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะหายากหรือเปล่า
ชื่อเพลง And I love so ของ Perry Como ค่ะ
สำหรับคุณเทาชมพู  แม่ศรีเรือนประจำเรือนไทยของพวกเราค่ะ
wimma
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 14 ส.ค. 02, 17:20

สำหรับคุณเทาชมพู และ คุณทองรักค่ะ

And I love you so  ...... by Perry Como

And I love you so the people ask me how

How I live till now I tell them d I don't know

I guess they understand how lonely life has been

But life began again the day you took my hand

And yes I know how lonely life can be

The shadows follow me

And the night won't set me free

But I don't let the evening bring me down

Now that you're around me

And you love me too your thoughts are just to me

You set my spirit free I'm happy that you do

The book of life is brief and once a page is read

All but love is dead. That is my belief

And yes I know how lonely life can be

The shadows follow me

And the night won't set me free

But I don't let the evening bring me down

Now that you're around me

ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 15 ส.ค. 02, 13:10

ขอบคุณมากค่ะ คุณ wimma
เมรี
อสุรผัด
*
ตอบ: 22

ทำงาน - NECTEC

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 15 ส.ค. 02, 14:06

ขอบคุณค่ะ ชอบเพลง "คิดถึง" ค่ะ เพราะจัง (ไม่แน่ใจว่าเคยฟังหรือเปล่า) แต่ฟังได้แค่ นิดเดียวก็หลุดแล้วค่ะ สงสัยnetworkที่ใช้อาจจะไม่ดี
ไม่ทราบว่าเพลงนี้ใึครเป็นคนร้องคะ อยากรู้จังค่ะ
wimma
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 15 ส.ค. 02, 20:59

เวอร์ชั่นที่เอามาลงนี้ คุณ แซม ยุรนันท์ ภมรมนตรี เป็นคนร้อง
ค่ะ คุณเมรี ถ้าหากเปิดฟังแล้วฟังเต็มๆไม่ได้ ลองคลิกที่ ชื่อ
ไฟล์ เลยก็ได้นะคะ หรือจะ คลิกขวา แล้วก็ save target as  
เพื่อ เซฟ ทั้งเพลง ซึ่งมีขนาดไม่ใหญ่มากค่ะ น้อยกว่า 1เมกะไบต์ ทุกเพลง
ปล:ตอนนี้คาดว่าจะไม่มีปัญหาในการฟังเพลงแล้วค่ะมีเพลง คิดถึง ที่ขับร้องโดย คุณอุสนา ยุวจิติมาฝากด้วยค่ะ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 16 ส.ค. 02, 10:23

คุณทองรักจำเพลงนี้ได้ด้วย  
เพลงโปรดเลยละค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณทองรัก และคุณวิมม่า
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 16 ส.ค. 02, 18:20

ดอกไม้สวยจังค่ะ คุณเทาชมพู เห็นแล้วชื่นใจ
บังเอิญทองรักเป็นเด็กแก่แดดค่ะ  
เลยชอบฟังเพลงที่ผู้ใหญ่เขาฟังกัน
อีกเพลงหนึ่งก็เพราะนะคะ
For The Good Times ค่ะ ของนักร้องคนนี้เช่นเดียวกัน
คุณ wimma ขา เชิญไปแจมกระทู้ข้างบนหน่อยนะคะ
ทองรักอยากฟังเพลง Are you lonesome tonight ? จังเลยค่ะ
คิดว่าพลังเงียบอีกหลายท่านก็คงอยากฟังเช่นกันค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 17 ส.ค. 02, 10:50

เก๋มากค่ะกระทู้คุณวิมม่า  มีเพลงประกอบด้วย
ฟังแล้ว อยากได้เพลงของ The Carpenters  สักเพลงค่ะ
ถ้าหา  Top of the World ได้ก็ยิ่งดีค่ะ
แต่ถ้าไม่ได้ เพลงอะไรก็ได้ค่ะ  
wimma
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 17 ส.ค. 02, 13:32

The Greatest Hits : The Carpenters
ถ้าอยากฟังเพลงไหนแล้วคลิกไม่ได้ ลองกดรีเฟรช ดูนะคะ

Top of the world

Yesterday Once More    

Superstar        

Rainy Days And Mondays  

Ticket To Ride        

Goodbye To Love        

This Masquerade  

Hurting Each Other        

Solitaire        

wimma
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 17 ส.ค. 02, 18:40

ถ้าอินเตอร์เนตช้าๆ นี่ ต้องโหลดนานแน่ๆ ค่ะ เพราะลองทดสอบแล้วกว่าจะ โหลดมาครบ

ทุกเพลง เล่นเอาเหนื่อย สำหรับ คาร์เพนเตอร์ทั้งชุดนี้  เลยอยากให้เลือกๆ เพลงออกหน่อยค่ะ

เพราะรักพี่เสียดายน้อง

We've Only Just Begun  

Those Good Old Dreams        

Please Mr. Postman        

I Won't Last A Day Without You  

Touch Me When We're Dancing        

Jambalaya        

For All We Know        

All You Get From Love Is A Love Song    

Close To You        

Only Yesterday        

Calling Occupants Of Interplanetary Craft

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์