เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 12508 ลาก่อน- โรงแรมสยามอินเตอร์คอนฯ
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 18 ธ.ค. 05, 12:14

โอ้โห อาจารย์เทาชมพู ตื่นเช้ามาก ๆ เลย ราวกับว่าไม่ได้ยิงมาจากเมืองไทย

ฟอร์ทไออ้อน เซนเทอร์รา อยู่ที่ไหนครับอาจารย์ฯ

ที่ดึงดูดความสนใจผมก็คือ Ocean Word
เคยไปดูที่ Australia
เราสามารถเดินท่ามกลางฝูงปลาใหญ่ น้อยได้
ไม่รู้ว่าที่เมืองไทยจะน่าดูเท่าหรือเปล่า จะได้เก็บตังพาเด็ก ๆ ไปดู
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 12:26

จริงด้วยค่ะ อาจารย์นิรันดร์ ดูแวบเดียว ตั้ง 500 บาท ไม่มีปัญญาค่ะ
ใครทราบบ้างค่ะ ว่าที่ดินที่สยามพารากอน เป็นขององค์กรใด เช่น จุฬาฯ, ทรัพย์สิน หรือ?  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 19 ธ.ค. 05, 23:32

อาจารย์นิรันดร์คะ  ตอนนี้ดิฉันยังไม่ได้กลับเมืองไทยค่ะ  
ชื่อศูนย์การค้าที่ว่านั้นก็อยู่ใกล้ๆเมืองที่ดิฉันอยู่ค่ะ
อาจารย์ลองเปิดกระทู้ winter wonderland จะเห็น  
นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 16:48

คุณ Nuchan ก็ดูนาน ๆ สิครับ  
คิดเสียว่า ดูหนังสัก 5 เรื่อง ก็ 500 เหมือนกัน
ค่าใช้จ่ายในการดูแล aquarium ขนาดมหึมาให้ระบบมันเอื้อต่อมวลชีวิตได้ ต้องมีค่าใช้จ่ายแยะมาก เขาจึงต้องเก็บแพง ไม่ยั้งก็คงไม่พอ
แล้วระยะเริ่มแรก คนยังเห่อก็เก็บแพงได้
เวลาคนเริ่มซาลง ผมว่าเขาคงลดราคาลงบ้าง ผมกะจะรอดูสักปีหน้าหรืออีก 2 ปี ถ้ามันไม่พังเสียก่อนก็คงไม่สายเกินไป เพราะเวลาพาครอบครับไปดู มันรวม ๆ กันแล้วก็หลายพันบาทเหมือนกัน
อย่างการแสดง สายน้ำของแผ่นดิน ค่าดูก็แพงมาก สองสามปี ผมก็จะกัดฟันไปดูสักครั้งเหมือนกัน คิดเสียว่าเป็นค่าบุหรี่ ค่าเหล้า ค่าล็อตเตอรี่ที่ผมไม่เคยเสียเลย แต่คนอื่นเขาเสียกัน ก็เอามาเป็นค่าดูของแปลกตาบ้าง ก็พอทำใจได้
เหมือนเวลาไปเที่ยวเราก็ต้องจ่ายค่าโรงแรมที่พัก ค่าเดินทาง ค่าอาหารแพงกว่าปกติ ก็พยายามเก็บเงินทั้งปีเพื่อเที่ยวไม่กี่วัน ก็ยังทำกัน
ก็ไม่ได้เชียร์ว่าต้องไปดูหรอกครับ แต่ถ้าว่าแพง ผมว่าไม่แพงเท่าไร เมื่อเทียบกับของฟุ่มเฟือยอย่างอื่นครับ    
นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 16:54

อาจารย์เทาชมพูครับ
ไปแวะดูกระทู้ winter wonderland มาแล้วครับ
เห็นชื่อเป็นภาษาอังกฤษ นึกว่าไม่มีปัญญาอ่านก็เลยไม่ได้คลิ้กเข้าไปดูครับ
ข้างในเป็นภาษาไทย ค่อยยังชั่วหน่อย
เห็นหิมะแล้วน่ากลัวหนาวจังเลยนะครับ
เมืองไทย สิบกว่าองศาก็หนาวกันกระดูกร่อนแล้ว
อาจารย์ไปอยู่เมืองที่มีหิมะ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 20 ธ.ค. 05, 20:01

ขอบคุณค่ะอาจารย์
รักษาสุขภาพสุดแรงเกิดค่ะ
ออกไปข้างนอกก็เสื้อหนาว ๒ ชั้น
กางเกงวูลก็สองชั้น
ทับด้วยโค้ตหนาอีกตัวหนึ่ง
ผ้าพันคอไหมพรมหนาๆด้วย
ถุงเท้าอย่างหนา
กลับเข้ามาที   พอถอดเก็บ
เสื้อผ้าก็กองแทบจะเต็มห้อง  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์