เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2867 มาขออนุญาตเข้าเรือนค่ะ
หนูหมุด
มัจฉานุ
**
ตอบ: 88

เมื่อ 04 ส.ค. 02, 01:05

เพิ่งมาแวะเวียนค่ะ รู้สึกชื่นชอบที่นี่มากค่ะ โดยเฉพาะเรื่องราวที่เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ ตำนาน เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยต่างๆ จึงมาขอนุญาตแวะเข้ามาอ่านด้วยคนนะคะ ไม่ค่อยมีความรู้มากเท่าท่านอื่นๆในที่นี้ แต่จะพยายามศึกษาค่ะ
ขอปวารณาตนไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ หากทำอะไรผิดพลาดไปบ้าง

เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 29 ก.ค. 02, 21:41

เอ มีแต่คนดูไม่มีคนโพส
งั้นผมเสนอใบหน้าที่ไม่ค่อยหล่อเหลาต้อนรับก่อนเลยละกัน
ที่นี่เรามีธรรมเนียมอยู่ว่า ผู้มาใหม่จะต้องนำกับแกล้มพร้อมน้ำแข็งโซดามาฝากก่อนขี้นเรือนด้วย    
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 29 ก.ค. 02, 22:58

สวัสดีค่ะ มาต้อนรับคนมาใหม่
นอนๆอยู่ที่นอนมันกระเด้ง แล้วร้อนในโดยเฉพาะแถวๆท้อง
เพิ่งหาสาเหตุเจอ คุณเปี้ยวนี่เองบ่นถึง
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 30 ก.ค. 02, 06:49

อาอยู่แถวบ้านนี้ จ้ะหนูหมุด แวะมาคุยบ่อยๆนะ
ถาวภักดิ์
พาลี
ตอบ: 240

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 30 ก.ค. 02, 09:02

ว่างๆก็แวะมาห้องน้านะหนู  จะเป่ากระหม่อม  เล่านิทานให้ฟัง
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 30 ก.ค. 02, 13:04

well  come  to   reurntahi  kha    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 31 ก.ค. 02, 09:26

สวัสดีค่ะ  
หนูหมุด
มัจฉานุ
**
ตอบ: 88

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 03 ส.ค. 02, 02:05

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านเลยค่ะ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี แล้วหนูหมุดจะไม่ดื้อ จะไม่ซน มากไปค่ะ
เอ่อ คุณเปี้ยวคะ...สมัยอยู่ปี๑ หนูหมุดมีเพลงรับน้องเพลงหนึ่ง เค้าร้องว่า..กับแกล้ม ไม่ต้องเป็นของไม่ดี สิ้นเปลืองใช่ที่ ได้ฟรีก็เอา ตะละลา...ดังนั้นหนูหมุดก็เสิร์ฟแต่น้ำแข็งก่อนละกันนะคะ
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 05 ส.ค. 02, 01:05

ยินดีต้อนรับ (ด้วยคน) ค่ะ    
หน้า: [1]
  พิมพ์