เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
อ่าน: 45148 การ์ตูน (๕)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 08:43

ภาพนี้จาก Fantasia ชุดแรกค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 08:44

เงือกน้อยกับเจ้าปูเซบาสเตียน  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 08:46

พูดถึงตัวการ์ตูนในหนังสือการ์ตูนคอมิค ที่คุณ ๓ ภ.ถามถึง  ไปได้มากลุ่มหนึ่งค่ะ
เป็นชุดเป็ด
ใครเป็นใครคงจำกันได้  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 08:49

ผู้อยู่เบื้องหลัง ทอมกับเจอรี่  
วิลเลียม ฮันนา และโจเซฟ บาร์บารา ค่ะ
ต่อมาเขาก็มาตั้งบริษัทผลิตการ์ตูนเอง
อย่างฟลิ้นท์สโตนและเจทสัน  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 08:50

และ..
ราชาการ์ตูนแห่งดิสนีย์แลนด์
วอลท์ ดิสนีย์  
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 09:40

ขอบคุณแทนคนที่ขอครับ

วันนี้เป็นวันพิเศษของผม เลยมาแวะ ขอรูปอะไรก็ได้ครับเป็นพิเศษ สักรูปนะครับจากคุณเทาชมพูครับ

คุณสร้อยสนบอกว่า เพลง Feed the birds นี่ตอนเรียนหนังสือชั้นมัธยมต้น ครูสอบร้องเพลงชาวฟิลิปปินส์ สอนให้ร้องด้วยครับ

คุณภังคี กำลังลองลูกคอ ให้หนูๆแถวนี้ฟังเพลงนี้ครับท่าทางไม่เลว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 09:54

คุณภาธร ไม่ได้บอกว่าเป็นวันอะไร  
วันคล้ายวันเกิด  วันเลื่อนขั้น  วันฉลองความสำเร็จ
หรือวันแต่งงาน
ขอมอบดอกไม้ให้  สำหรับทุกโอกาสค่ะ  
ภาธร
อสุรผัด
*

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 10:33

เอ่อ ไม่ใช่วันแต่งงานหรอกครับ โอ๊ยเขินจริงๆ โดนแถวนี้แซวกันใหญ่  วันนี้มีทุกปีครับ แต่ปีนี้เกิดอยากให้ความพิเศษนิดหน่อย ขอบคุณมากครับ

เด็กแถวนี้เขามีประโยคขำๆที่เราไม่ค่อยขำว่า
คนสี่สิบกว่าคือผู้สูงอายุของเยาวชน  ส่วนคนห้าสิบกว่าคือเยาวชนของผู้สูงอายุครับ นี่ผมก็มาครึ่งทางของผู้สูงอายุของเยาวชนแล้วครับ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 10:44

แฮ่มมม ปีหน้าผมก็ได้เป็นเยาวชนฯซะทีน่ะซี

ขอบคุณสำหรับเนื้อเพลงครับ ชอบมากก

รูปตระกูลเป็ดน่ารักจัง เอ แต่คุณป้าเป็ดนี่ผมจำชื่อเธอไม่ได้ เคยอ่านเจอในการ์ตูนนิดหน่อย
แต่เจ้าหลานสามคนนี่ พอไหว เสื้อเขียวนี่ ดิวอี้  เสื้อน้ำเงิน ลูอี้ และเสื้อแดงนายฮิวอี้ หรือหนังสือไทยเรียกนายห่วยย

ดิสนีย์เขาวาดตัวเซนทอร์ได้น่ารักดีนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 10:54

เอ้อ..ดิฉันเป็นเยาวชนของแท้ค่ะ  เลยไม่ค่อยget
วันเกิดก็ไม่บอก   งั้นเอาภาพนี้ไปนะคะ
อย่านับจำนวนเทียนค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 10:57

คุณป้าเป็ด คิดว่าคือ Miss Quackfaster
เป็นเลขานุการของคุณปู่Scrooge นะคะ
แล้วมีคุณย่าเป็ดของโดนัลด์อีกคนค่ะ
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 11:40

น่ารักจังครับ ไม่ค่อยเห็นเธอในการ์ตูนเท่าไร

วันนี้พิเศษจริงงงๆครับ  เพราะนานๆ สามภ.จะมารวมพร้อมกันเสียที หน้าที่ การงาน ในรับผิดชอบ มันเยอะ

วันนี้ถ้าคุณเทาชมพูจะลองขึ้นกระทู้ใหม่สักนิดก็ได้นะครับ บ่ายๆ เราจะเข้ามาเชียร์กันอีก
วันนี้เป็นวันทำงานแบบที่เขาเรียกว่าวันฟันหลอ เลยไม่ค่อยมีใครเร่งรัดอะไรมาก บังเอิญช่วยกันเคลียร์ไปเมื่อ วันอังคารแล้วด้วยครับ
ภาธร
อสุรผัด
*

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 12:01

ขอบคุณมากครับ เทียนแห่งความสุขเล่มเดียวจากคุณเทาชมพู ช่วยให้คนที่มีแต่งาน มีความสุขในวันสำคัญนี้ครับ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 15:02

วันนี้โรงเรียนเลิกเร็วกว่าปกติ เด็กโค่งสามคนจะพา น้องๆหลานๆไปเที่ยวครับ  วันจันทร์จะมารายงานตัว จะเลือกกุ้งตัวโตที่สุด ทานเผื่อคุณเทาชมพูนะครับ
  (ภูวง)   (ภังคี)     (ภาธร)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 26 ก.ค. 02, 16:13

มีภาพที่ควรจะนำลงแล้วยังไม่ได้ลงอีกภาพ คือแฟนเก่าของเจ้าตูบ
ชื่อ Peg เป็นหมาสาวจรจัด แต่เซกซี่ค่ะ  
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์