เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 45144 การ์ตูน (๕)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 10:12

อีก ๒ ตัวที่คุณภาธรถามหาเป็นตัวการ์ตูนวอเนอร์ ในชุด Looney Tunes
นายหัวเหม่งคู่ปรับบั๊คส์ บันนี่ชื่อ Elmer Fudd นิสัยขี้โมโห
ไม่เคยเอาชนะกระต่ายได้สักที  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 10:19

Elmer&Bugs  

Elmer-Fuddเริ่มบทตั้งแต่ปี 1940 .ในการ์ตูนสั้น  Elmer's Candid Camera;"
ในปีเดียวกัน ได้ตุ๊กตาทองจากเรื่อง "A Wild Hare." ค่ะ ฝีมือไม่เบา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 10:21

ส่วนตาแก่หนวดแดง เป็นการ์ตูนสังกัดเดียวกันกับเอลเมอร์
ชื่อYosemite Sam ค่ะ  
แกเริ่มแจ้งเกิด เล่นคู่กับ Bugs Bunny ในการ์ตูนสั้น "Hare Trigger" ใน 1945,แล้วได้ตุ๊กตาทองพร้อมบั๊คส์  ใน "Knighty Knight Bugs" ปี 1958.
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 11:21

ขอบคุณมากครับ ต้องโค้งต่ำจดพื้นคารวะเลย คุณเทาชมพูเก่งจัง หามาให้ชมจนได้
ผมชอบจิโร่ครับ เหมือนกับที่ชอบดร.ดิเรก รูปนี้เห็นสกูตเตอร์ ของเขาด้วย ตอนเด็ก ผมเคยอยากมีไว้ใช้ซักคันเลยครับ
ถ้ายังมีรูปเยอะ อย่าพึ่งปิดกระทู้เลยครับ  ผมรอให้ถึงเช้าวันจันทร์ ทุกทีเพราะอยากมาดูว่าคุณเทาชมพูจะให้ดูรูปไหนอีก  ถ้ามีการ์ตูนของวอล์ทดิสนีย์รุ่นเก่าๆก็ทะยอยออกมาเสิฟเถอะครับ ยังชอบเหลือเกิน แต่การ์ตูนอื่นก็ได้ครับ อยากดูทั้งนั้น
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 11:31

สรุปว่าดูได้ทุกตัวเหมือนกันค่ะ
ตอนที่ดูการ์ตูนพวกนี้นะคะ ไม่เคยคิดเลยว่า
แต่ละตัวนี่จะอายุมากกกขนาดนี้
นึกว่ารุ่นราวคราวเดียวกันซะอีก
ที่ไหนได้ล่ะ บางตัวนี่รุ่นคุณลุงคุณอาเชียวนะคะนี่
ทองรักจำการ์ตูนที่คุณภาธรพูดถึงเมื่อเช้าไม่ได้ค่ะ
ไม่แน่ใจว่าเคยดูหรือเปล่า เอ แล้ววันนี้คนอื่น ๆ ไม่เข้ามาดูการ์ตูนกันหรือคะ
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 11:59

ผมต้องเข้ามาเสริมทัพหน้าคือคุณภาธรกับคุณทองรักครับ
ถ้ายังมีรูปอีกแยะก็นำมาให้ชมกันต่อเถอะครับ มีความสุขได้คิดถึงตอนเป็นเด็กๆ
ยิ่งแมรี่ ปอบปินส์นี่ผมคิดถึงตอนที่เรายกโขยงขึ้นรถโฟล์กตู้ไปดูที่โรงหนังครับ คนแถวนั้นเขาถามคุณพ่อคุณสร้อยสนว่า นี่พานักเรียนที่ไหนมาดูเหรอ คือ รวมแล้วเด็กสิบเอ็ดคน ผู้ใหญ่อีกสองสามคน  กลับมาภังคีก็คว้าร่มของแม่มาลองจะบินแบบนางเอก
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 12:06

คุณทองรักครับ การ์ตูนเรื่องนั้นของคุณภาธร เป็นเรื่องครอบครัว พ่อ แม่ ลูกสาววัยรุ่น ลูกชายเด็กๆ ที่เด่นคือเขาขับยาน แล่นในท้องฟ้าและมีบ้านสูงคล้ายจานบินครับ
ไม่ทราบคุณเทาชมพูพอจะหามาให้ชมได้หรือเปล่าครับ
ถ้าได้ก็ขอผัดเป็นพรุ่งนี้นะครับ ถึงจะมาชมต่อ ตอนนี้ระบบที่นี่ประเภทสามวันดีสี่วันไข้ ถ้ามีโอกาสต้องแวะมาคุยอีกครับ
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 14:24

เรื่องที่คุณภูวงว่า คือเรื่อง The Jetson ค่ะ

ชอบเรื่อง Mary Poppins มากถึงมากที่สุด ชอบกระเป๋ามหาสมบัติของเธอ ยังกับกระเป๋าโดเรมอน มีทุกสิ่งทุกอย่างที่ต้องการ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 22 ก.ค. 02, 19:33

อิอิ...คุณเทาชมพูคะ  ฝนน่ะแอบเข้ามาอ่านเสมอค่ะ ดูจากตัวเลขคนดูที่ขึ้นพรวดๆสิคะ  แต่ไม่อยากจะสารภาพค่ะ  ว่ารู้จักชื่อถนนในกรุงเทพฯ มากกว่าชื่อ นางเอก พระเอก ตลอดจนญาติมิตรของ บรรดาคุณเป็ด บ้าง  ครอบครัวเจ้าชาย เจ้าหญิง  ยังสงสัยว่า..ทำไม พ่อเลี้ยงแม่เลี้ยงถึงได้มากกันขนาดนั้นคะ   ...ยังจะพ่อมด แม่มด โอยยังคนแคระอีก  ใครจะไปจำไหวคะ  ...   เลยได้แค่แอบอ่าน
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 06:52

แหมคิดถึงจังครับ
ผมพอจำเรื่องครอบครัวThe Jetson ได้ รางๆเต้มทีครับ
คนเราจะมีความจำได้จำกัดนะครับ ชอบอะไรมากก็จำอย่างนั้นได้  ไอ้ที่ผมจำได้ก็ไม่ค่อยจะมีประโยขน์กะใครดีแค่ ไว้คุยกันสนุกๆในหมู่คนที่มีความหลังคล้ายๆกัน จำถนนได้นี่ดีกว่าแยะครับ

คุณเทาชมพูมีเจ้าสกังค์หนุ่มที่ชอบตามก้อร่อก้อติกแม่แมวสาวมั้ยครับ  มุขสกังค์ก็ไม่พ้นเรื่องกลิ่นนี่ล่ะ  กระซิบความลับครับตอนเด็กๆผมเห็นสกังค์ในทีวี ดูว่ามันน่ารักจัง อยากจะเลี้ยงซักตัวแน่ะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 08:33

เป็นพวกมีความจำ จำกัดเหมือนคุณภังคีเหมือนกันค่ะ
ทั้งที่เชื่อว่าขนาดของ Ram ในสมองนี่ค่อนข้างใหญ่กว่าชาวบ้านแล้วเชียวนา แต่ก็ยังจำได้เป็นบางเรื่องเหมือนกัน แถมที่จำได้ยังไม่มีสาระซะอีกแน่ะ ทองรักนึกถึง The Jetson ได้ราง ๆ เหมือนกันค่ะ สงสัยเป็นเพราะตัวเองชอบเพ้อฝันเลยจำได้แต่อะไรที่มันหวาน ๆ น่ะ พวกผจญภัยอะไรพวกนี้จะจำไม่ค่อยได้
ขอดุเจ้าสกังค์หนุ่มที่ว่านั่นด้วยคนนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 09:25

"The Jetsons" เป็นการ์ตูนผลงานของ William Hanna และ Joseph Barbara ผู้สร้างทอมและเจอรี่ให้บริษัท MGM
ภายหลังเมื่อลาออกมาทำให้ตัวเอง ทั้งสองก็ผลิตการ์ตูนสั้นหลายชุดขึ้นมาฉายทางทีวี  
ที่โด่งดังเป็นพลุแตกคือ"The Flintstones"

ด้วยเหตุนี้เขาจึงผลิตการ์ตูนอีกชุดให้สุดขั้วไปจากยุคหิน คือยุคอวกาศ ศตวรรษที่ ๒๑
ออกฉายเมื่อค.ศ. 1962  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 09:26

เป็นครอบครัวของจอร์จ เจทสัน ภรรยาสาวชื่อเจน ลูกสาววัยรุ่นชื่อจูดี้  ลูกชายชื่อเอลรอย  หมาพูดได้ชื่อ แอสโตร และหุ่นยนต์สาวใช้ชื่อโรซี่
การ์ตูนชุดนี้แสดงความคิดฝันของมนุษย์ในยุคอวกาศ  เดินทางไปไหนมาไหนด้วยยานอวกาศ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 09:29

คุณขับยานเร็วเกิน๕๕๐๐ ไมล์/ชม. รู้รึเปล่า  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 23 ก.ค. 02, 09:30

อีกรูปหนึ่ง
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์