เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 57260 การ์ตูน(๔)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:11

มีรูปเมาคลีกับหมีบาลูมาฝากคุณทองรักอีกภาพค่ะ
น่ารักดี
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:12

เมาคลี  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:15

ท่าเต้นเขาเด็ดไหมคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:20

ย้อนมาเล่าถึงตัวประกอบ
ตัวประกอบในการ์ตูนดิสนีย์มีหลายตัวที่โด่งดัง เสียจนกลายมาเป็นดาราประจำในรายการอื่น
อย่างสาวน้อยในรูปนี้  ใครจำเธอได้บ้างคะ
เธอกลายมาเป็นสัญลักษณ์ Fantasy World ของหนังดิสนีย์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:35

เอารูปตัวประกอบที่เป็นเครื่องเรือนใน Beauty&the Beast มาลง
หลังๆนี้ออกจะขัดใจกับดิสนีย์ (และบริษัทอื่นๆ)ที่ชอบทำภาค ๒ ของการ์ตูน
เห็นได้ว่าเป็นผลประโยชน์นำหน้า
พอเรื่องที่หนึ่ง ดังขึ้นมาก็ผลิตตอนต่อไป   ออกมาจืดชืด ไม่ละเอียดประณีต
ทำด้วยคอมพิวเตอร์ ง่ายกว่าวาดด้วยมือ   เลยผลิตกันใหญ่
Beauty and the Beast ที่ผลิตออกมาอีกเป็นการ์ตูนสั้นๆ ไม่ไหวเลยค่ะ  เห็นได้ว่าอ่อนมาก
นี่ก็ได้ข่าวว่า Cinderella จะมีภาคสอง หลังแต่งกับเจ้าชาย
Snow White ก็จะออกมาอีก   โอย  เสียดายความคลาสสิค ค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:37

ตัวประกอบที่เป็นสิ่งของ  อีกเรื่องหนึ่งคือพรมใน Aladdin ค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:40

อ้อ คุณพุพูคะ ดิฉันได้รูป Madeline มาแล้วค่ะ

การ์ตูน Madeline ที่คุณพุพูเคยดู    รู้แต่ว่าเป็นของบริษัท Lion's Gate ไม่รู้ว่าของประเทศไหน ไม่เคยได้ยิน

หนู Madeline(อ่านว่ามาดเดอลีน) จอมซน และตัวละครอื่นๆ เป็นฝรั่งเศส

ฉากก็เป็นฝรั่งเศส  ทำจากนิยายของ Ludwig  Bemelmans

ชื่อฟังเป็นเยอรมันมากกว่าฝรั่งเศส  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 09:01

ขอบคุณค่ะคุณเทาชมพู ชอบหมีบาลูรูปที่ 90 จังค่ะ
ดูแล้วอบอุ่นจัง ท่าทางเมาคลีน่าจะหลับฝันดีนะคะเนี่ย
รูป 92 ก็น่ารักค่ะ  เหมือนวัยซะรุ่นซะไม่มี
ไม่ค่อยชอบดูการ์ตูนภาคต่อเหมือนกัน (หนังภาคสองก็ด้วย) ค่ะ
รู้สึกว่าไม่เคยทำได้สนุกเท่าภาคแรกเลย อาจจะเพราะภาคสองส่วนใหญ่ทำเอาเงินมากกว่ามังคะ "ความจริงใจ" ในการสร้างงานศิลปะเลยน้อยลงไปเยอะ
(แต่ชอบอ่านนิยายภาคต่อของนักเขียนบางคนนะคะ อ่านแล้วหายคิดถึงตัวละครบางตัวน่ะ)
คุณภังคี คุณสร้อยสน ไม่รีบออกมาดูเหรอคะ
เดี๋ยวทองรักทายชื่อสาวน้อยในรูป 93 ถูกก่อนอีกนะ
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 09:36

ไม่เรียกผมเลย อยากจะงอนเหมือนใครบางคนแต่ก็ไม่เคยงอนซักที  ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ละกัน
รูปสาวน้อยนั่นคล้ายทิงเกอร์แบล นางฟ้าเพื่อนสาวของปีเตอร์แพนครับแต่มองไม่เห็นปีกของเธอ ตอบแล้วไม่รู้จะชนกับคุณทองรักหรือเปล่านะครับ
คุณสร้อยสนได้เห็นตัว ผู้ร้าย(เจ้าชายจอห์น??) แล้วครับ ฝากขอบคุณด้วยครับคุณเทาชมพู
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 10:16

ที่ไม่เรียกเพราะทราบดีว่าเดี๋ยวคุณภูวงก็คงต้องตามคุณเทาชมพูเข้ามาจนได้นี่คะ การ์ตูนน่ารักขนาดนี้อดใจไว้ไม่อยู่หรอกค่ะ
แต่สำหรับบางคนนี่ไม่แน่ใจค่ะ......
ทองรักจะทายว่าสาวน้อยคนนั้นคือ Tinkle Bell เหมือนกัน
เวลานั่งเฉย ๆ เธอเลยหุบปีกไว้ก่อนมังคะ    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 12:04

ตอบถูกแล้วค่ะ  เอารูปมาเฉลย
ผู้ชายเขางอนด้วยหรือคะ?
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 12:08

ความน่ารักของ Tinker Bell ช่วยให้เธอถูกหยิบไปเป็นสัญลักษณ์ในไตเติ้ลรายการทีวีของดิสนีย์    
พอเปิดขึ้นมา  เริ่มถึงดินแดนต่างๆในดิสนีย์แลนด์ก็จะมีเธอโผล่ออกมาค่ะ นึกออกไหมคะ
ตอนนี้ Peter Pan มีภาค ๒ แล้ว ยังไม่ได้ดูค่ะ
เห็นว่าเป็นตอนลูกสาวของเวนดี้
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 12:41

เคี้ยก เคี้ยก พึ่งอิ่มอาหารกลางวันสุดอาหร่อยมาครับ ไม่ได้ทานเผื่อครับเพราะ ทั้งคุณเทาชมพู คุณทองรักคงต้องคุมอาหาร
แหมคุณเทาชมพูครับ ผู้ชายก็งอนเป็นนะครับ ดูแต่พ่อพระเอกนิยายฮิต ที่ชื่อเขาแปลว่า.. นักปราชญ์ทั้งสามอะไรนี่ละ เขายังงอนศรีภรรยา ทุกบ่อย ทุกบ่อยนี่คร้าบ เอ ผมร้อนตัวใช่มั้ยเนี่ย

ผมว่าปีเตอร์แพน นี่เป็นเรื่องที่พอจะทำภาคสองได้เข้าท่ากว่าเพื่อนเพราะพล้อตมันเอื้อ ส่วนเรื่องอื่นๆโดยเฉพาะ สโนว์ไวท์ เจ้าหญิงนิทรา ซินเดอเรลลา โอ ไม่อยากคิดเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 16:51

อ้าว คุณภังคีนี่เอง นึกว่าใคร
พ่อนักปราชญ์นั่นแกเป็นตัวละครในนิยายนะคะ  
ไม่ใช่คนจริงๆ
เทียบกับคุณภังคีได้ด้วยหรือ

เชิญพบกันอีกครั้ง ที่
 http://www.vcharkarn.com/snippets/vcafe/show_message.php?Cid=17&Pid=5581
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 17:33

เอากุหลาบดอกนี้มาขอบคุณ คุณเทาชมพูค่ะ
ก่อนจะตามไปดูการ์ตูนต่อกระทู้ข้างบน
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์