เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
อ่าน: 57173 การ์ตูน(๔)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 09:41

Barbaparpa หยักตัวเป็นบันไดหนีไฟช่วยคนจากไฟไหม้บ้าน  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 09:43

ฺBarbapapaกับลูกๆ เป็นเรือใหญ่และใบเรือ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 09:46

ลูกๆเล่นเป็นเห็ด  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 09:50

เป็นเรือแคนู  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 09:53

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 10:02

Maid Marian and Lady Kluck  
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 10:47

โอ้ โฮ โห คุณเทาชมพูทำเซอร์ไพซ์ มาดูเร้ว ด๊อกเตอร์ ผมนึกว่าจะมีผมกับคุณภาธรนะครับที่จำเรื่องนี้ได้
มาเรียนน่าเอ็นดูออกครับ ตอนเธอวิ่งหางนางเอกเป็นพวงโผล่มาหลังกระโปรงน่ะ ผมชอบจัง (เรื่องที่ผมชอบไม่ค่อยมีใครเขาชอบเหมือนเลย)
ขอบคุณคุณทองรักครับสำหรับรูปพ่อเจ้ากวางน้อยแบมบี้

แฟนของBarbapapaดูคล้ายสาวไทยนะครับไว้ผมจุกมีดอกไม้สวมด้วย   เอคู่นี้แปลกดีนะ ผู้ชายสีชมพู ผู้หญิงกลับเป็นสีดำ

ผมชอบเจ้าจิ้งจอกในเรื่องเจ้าชายน้อยมากที่สุดครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 11:17

พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 11:47

เคยดูการ์ตูน Barbapapa สมัยเด็ก ๆ ค่ะ แต่ตอนนั้นเรียกสั้น ๆ ว่า บั๊บบ๋า (สงสัยชื่อจริงยาวเกินไปจนจำไม่ได้) สนุกดีค่ะ แต่ละตัวยืดหยุ่นร่างกายให้เป็นอะไรก็ได้ ตัวที่ชอบที่สุดคือลูกตัวสุดท้องที่เป็นสีดำ เค้าแปลกกว่าเพื่อนเพราะมีขนฟู ๆ ดูมอมแมมดี

เพิ่งรู้ว่าเรื่องนี้เป็นการ์ตูนผรั่งเศส ลายเส้นเก๋ดีค่ะ การ์ตูนสัญชาตินี้อีกเรื่องที่ชอบคือเรื่อง Medeline ไม่แน่ใจในตัวสะกดค่ะ เป็นเรื่องของเด็กผู้หญิงแสนซนกับเพื่อน ๆ ที่อยู่โรงเรียนประจำแบบคอนแวนต์ เคยทำเป็นหนังใหญ่ด้วย แต่น่ารักสู้การ์ตูนไม่ได้ ที่ติดใจเรื่องนี้ เพราะเรื่องราว และลายเส้นที่ดูง่าย ๆ ค่ะ
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 15 ก.ค. 02, 12:04

โอ้โห เยี่ยมจริงๆครับ ปลื้มใจจัง

ผมก็ว่า สาวของเจ้ายางยืดนี่คล้ายเด็กไทยไว้จุกเลย
ผมเคยดูการ์ตูนเรื่องนี้กับหลานครับ นานมากแล้ว พอเห็นถึงนึกออกนี่แหละ
รู้สึกว่าจะเจอหนังสือตอนไปเยอรมันคราวก่อนด้วยครับ
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 05:08

โห การ์ตูนเรื่องบาบาร่า เนี่ยยอมแพ้ครับ ไม่เคยดูเลย
ส่วนโรบินฮู้ดหมาจิ้งจอกผมเคยเห็นแว้บ ๆ
Shreck จะทำภาค 2 เนี่ยก็ไม่รู้มาก่อนเลยครับผม
แต่ผมว่าคงสนุกเท่าภาคแรกได้ยากพอควรเลย
กระทู้วิ่งเร็ว มากจนผมนึกไม่ออกว่าจะขอรูปการ์ตูนเรื่องไหนดี
ตอนนี้ขอเป็นผู้ดูอย่างเดียวก่อนแล้วกันขอรับ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 06:41

วันนี้ก็แวะมาทักทายตามทำมะเนียมครับ อยากใช้เจ้าตัวนี้ เพราะไม่มีใครใช้ซักที
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 06:48

สวัสดีค่ะ  
ไม่ได้เข้ามาวันเดียวเองวิ่งกวดกระทู้จนหอบแฮ่กไปเหมือนกัน
ไม่เคยได้ดูเจ้า Barba เหมือนกัน แต่โรบินฮู๊ดหมาจิ้งจอกนี่ไม่แน่ใจค่ะ ดูมันคุ้น ๆ ยังไงก็ไม่รู้แฮะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 07:01

มาชมโรบินฮู้ดของสองภ. ค่ะ จำออกลางๆแล้วพอเห็นรูป
ตอนที่คุณภาธรเข้าตั้งประเด็นขึ้นมานึกไม่ออกเอาเลยค่ะ รู้สึกว่าจะมีหมีเป็นหลวงพ่อ ด้วยนะคะแต่ ตัวผู้ร้ายนึกไม่ออกเลยว่าหน้าตาเป็นอย่างไร ขำพี่เลี้ยงมาเรียนที่เป็นไก่ ดูแกกระเปิ๊บกระป๊าบดีจัง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 16 ก.ค. 02, 08:10

สงสัยว่าจะได้ขึ้นกระทู้ใหม่วันพรุ่งนี้ละค่ะ
คุณพระนายนึกไม่ออกก็ไม่เป็นไร   ดิฉันยังมีการ์ตูนในสต๊อกพอลงได้อีกนาน  
ค่อยๆนึกไปก็ยังทันนะคะ

คุณสร้อยสน  ตัวผู้ร้ายในโรบินฮู้ดคือเจ้าชายจอห์น
หน้าตายังงี้ค่ะ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์