เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 57237 การ์ตูน(๔)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 08:49

ตัวละครเอกๆในสโนไว้ท์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 08:54

สโนไว้ท์เต้นรำกับคนแคระ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 08:56

ในเรื่องสโนไว้ท์ มีตัวประกอบตัวเล็กตัวน้อยเป็นสัตว์ในป่า น่ารักมากค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 09:00

รูปนี้  ชิปมั้งค์กำลังซักผ้าโดยใช้เต่าแทนกระดานซักผ้า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 09:02

Wishing Well
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 10:23

ขอบคุณมากค่ะ คนชอบสโนว์ไวท์กับคนแคระ คงวิ่งทันมาดูแน่ คุณเทาชมพูเก่งจังค่ะ กรุณาหามาให้ชมจนได้  
คุณทองรักขาเห็นดิฉันมั้ยยืนหยิ่งอยู่ริมขวาสุดรูปที่๔๕ค่า
คุยกับคุณภูวง สงสัยว่าแกจะจำผิดเรื่องการ์ตูนไทยๆในสตรีสารน่าจะฝีมือคุณปฐมตามที่คุณพุพูว่าค่ะ แกวาดเด็กไทยๆได้น่ารักมากแถมมีเจ้าทุย ที่พูดได้ แล้วชอบแต่งตัวด้วย คุณพุพูจำได้มั้ยคะ
เจ้าชายหล่อสู้เจ้าชายของเจ้าหญิงนิทราไม่ได้นะคะ
ยินดีกับคุณพระนายด้วยค่ะ  ย้อนกลับไปแล้วก็ยังรู้สึกว่าช่วงที่เรียนนี่สนุกที่สุดอยู่ดี(ถึงแม้จะกลุ้มเรื่องสอบเป็นระยะๆก็ตาม)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 11:03

-ขอโทษ Wishing Well รูปนี้ค่ะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 12:23

เห็นแล้วค่ะ เจ้าสร้อย (สน) สวยสง่าดีจัง อิอิ
เจ้าชายของสโนวท์ยังดูเด็กค่ะ เลยไม่สง่าเหมือนเจ้าชายของ
เจ้าหญิงนิทรา แต่ทองรักว่ายังดูดีกว่าเจ้าชายของแอเรียลนะคะ
แหมเสียดายที่ไม่ได้เห็นรูปเจ้าชายอสูรตอนถอดรูปนิ
อยากรู้จังว่าจะหล่อขนาดไหน
ชอบจินตนาการของคนเขียนรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ อย่างในรูปที่ 48 จังเลยน่ารักมากค่ะ ทองรักเคยเห็นรูปคล้าย ๆ อย่างนี้เป็นแบมบี้ใช้ขาหน้าของตัวเองให้เจ้ากระรอกลื่นไถลลงมาต่างไม้ลื่นด้วยค่ะ ดูแล้วอารมณ์ดีค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 12:31

นึกขึ้นมาแล้ว เลยอยากเอามาฝากค่ะ
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 13:01

คุณเทาชมพูคะ คุณปีนังที่ว่านั่น คืออีกนามปากกาของคุณปฐมที่ใช้ในการวาดการ์ตูนให้กับสตรีสารค่ะ

ชื่นชมคุณปีนังหรือคุณปฐมมาก เพราะวาดได้อย่างมีเอกลักษณ์ เป็นตัวของตัวเองจริง ๆ ถ้าลองมองดูการ์ตูนไทยสมัยนี้ จะพบว่าน่าจะได้รับอิทธิพลมาจากการ์ตูนญิ่ปุ่นค่อนข้างมาก ไม่ว่าจะลักษณะของลายเส้น การเคลื่อนไหว การแสดงอารมณ์ หรือมุมกล้อง
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 15:13

คุณทองรักขา  เด็กหน้าแก่ที่พึ่งมาเยี่ยมวันนี้ดูรูปแบมบี้ บอกว่าเจ้าตัวที่อยู่ที่ขาแบมบี้ เป็นกระต่าย ชื่อTramper  ยังมีเจ้าสกั๊งชื่อFlower ด้วยที่เป็นคู่หู  ถูกผิดอย่างไรดิฉันก็ไม่อาจยืนยัน  คนรักแบมบี้วันนี้ก็ยังไปเดินบ่นงึมงำอยู่ที่ตจว.นู่น  ท่านไหนเป็นแชมป์การ์ตูนก็ช่วยยืนยันด้วยค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 12 ก.ค. 02, 16:03

อิอิ อาการหน้าแตกเริ่มออกอีกแล้ว สงสัยจะใช่ค่ะคุณสร้อยสน
เด๋วกลับไปบ้านจะไปเปิดหนังสือของหลานดูนะคะว่าใช่หรือเปล่า
ที่บ้านมีคู่มือการ์ตูนค่ะ    
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 13 ก.ค. 02, 05:32

ขอบคุณทุกครับ
การ์ตูนและนิทานเรื่องสโนไวท์เนี่ย เป็นเรื่องอมตะจริง ๆ
แต่ถ้าใครได้ดูการ์ตูนเรื่อง Shreck ไป คงจะได้เห็นมุมมองที่ต่างไปล่ะครับที่พระเอกกลับไม่ใช่ เจ้าชายรูปหล่อซะแล้ว ในเรื่องนั้นเจ้าหญิงอุตส่าห์นั่งรอเจ้าชายรูปหล่อหรืออัศวินแสนเท่ห์มาช่วย แต่กลับไม่มี ได้เจ้ายักษ์ Orga มาช่วยแทนซะอีก แถมตอนจบก็ยิ่งน่าสนใจเข้าไปใหญ่
ผมล่ะชอบการ์ตูนเรื่องนั้นมากเลย แหะ ๆ คุณเทาชมพูมีรูปมั้ยครับผม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 13 ก.ค. 02, 09:39

อ้าว คุณปีนังเป็นผู้ชายหรือคะ  ดิฉันนึกว่าเป็นสาวน้อย(ที่บัดนี้คงเป็นสาวใหญ่แล้ว)
ชอบรูปเด็กหัวจุกฝีมือเธอค่ะ

Shrek เป็นการ์ตูนวาดด้วยคอมพิวเตอร์ แบบ ๓ มิติ  ของค่าย DreamWorks ของเจ้าสัวสตีเวนส์ สปิลเบิร์ก
ซึ่งมาแรงมากในยุคนี้
ฉีกแนวไปจากเทพนิยายพาฝันเดิมๆที่เจ้าชายจะต้องเป็นพระเอก และยักษ์เป็นผู้ร้าย
เรื่องนี้ผู้ร้ายคือเจ้าชาย  ยักษ์เป็นพระเอก
เดิมเจ้าหญิงถูกสาปให้เป็นอะไรก็ตาม  เวลาพ้นคำสาปก็เป็นเจ้าหญิง
แต่เรื่องนี้ฉีกแนว  ตอนท้ายจบแบบขำมากค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 13 ก.ค. 02, 09:40

เชิญชมความหล่อของพระเอกShrek
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์