เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44292 การ์ตูน(๓)
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:37

วันนี้ว่าจะเปิดทางให้คุณภาธรแกคนเดียวไปเลยเชียวครับ เพราะแกมีเวลามาคุยกับคุณเทาชมพูแค่วันจันทร์วันเดียว
ส่วนนายภังคีแอบเข้าบ่อยๆไม่มีเวล่ำเวลาอยู่แล้ว
ว่าจะค่อยๆขอคุณเทาชมพูดูพวกตัวประกอบของการ์ตูนวอล์ทดิสนีย์เหมือนกันครับ
ชอบเจ้าแมวอ้วนรูปที่๘๘นี่จังครับ ดูแล้วคล้ายคนใกล้ตัวยังไงไม่รู้
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:50

สงสัยคุณภาธรขอเผื่อทั้งอาทิตย์แน่เลย  
ชอบเจ้าลูซิเฟอร์ค่ะ แมวอะไรก็ไม่รู้ตัวอ้วนดี น่าฟัดพิลึกเลย
แมวในรูปที่ 89 ท่าทางหยิ่งสมเป็นแมวผู้ดีเลยนะคะ
คุณภาธร ไม่เข้ามาดูการ์ตูนตามคำขอของคุณหรือคะ
คุณเทาชมพูไปหามาให้แล้วนะคะ
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 10:12

แหะ แหะ ขอบคุณมากครับ
ผมมันเด็กขี้อิจฉาตั้งแต่ไหนแต่ไร กลัวคุณเทาชมพูจะลืมคิดถึงผมเลยต้องขอทีแยะๆ เดี๋ยวจะสู้คนที่เขาแอบเข้ามาบ่อยๆไม่ได้
(ผมก็ว่าเจ้าแมวCheshire cat เหมือนคนแถวๆนี้ครับคุณภูวง)
อีกอย่างขอเผื่อน่ะครับ เผื่อว่าคุณเทาชมพูจะหาได้ไม่ครบ
ต้องขอบใจคุณศศิศด้วยครับ เข้ามาเมื่อเช้าก็ลืมคุยด้วย ผมรู้จักการ์ตูนญี่ปุ่นน้อยเหลือเกิน ความจริงเขาผูกเรื่องได้สนุกดีนะครับ การ์ตูนบ้านเราเขียนได้แพร่หลายแบบเขาบ้างก็ดีหรอก

รูปเจ้าแมวThe Aristacats น่ารักจังครับจำได้ถึงเบื้องหลังการถ่ายรูปนี้ ว่าให้ทุกตัวพูดว่าcheese แล้วก็มีหนูหน้าตาเด๋อด๋ามาถามว่าไหนๆใครพูดถึงเนยแข็งง่ะ
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 10:28

หายไปนานเหมือนกัน
ตัวยางยืด ก็ตัวสีชมพูตัวใหญ่ๆไงครับ ใบ้แค่นี้พอจะนึกออกหรือเปล่า

การ์ตูนญี่ปุ่น จะต้องดูเอาเรื่องครับ ผมว่า
จะดูแต่ภาพน่ารักๆคงจะสู้ ของฝรั่งไม่ค่อยได้
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 12:37

the secret of blue water นี้ เนื้อเรื่องเข้าทางผมเลยครับ ก็เลยชอบ...
แต่ว่า ไม่มีใครได้ดูการ์ตูนเรื่อง "เมียม" เลยหรือครับ เจ้าตัวสีชมพู จำได้แต่สีแต่จำหน้าตาและรูปร่างไม่ได้น่ะครับ ....รู้สึกว่าเคยฉายทางช่องเจ็ดเมื่อนานน๊านนานมาแล้วครับ เหมือนจะพาเที่ยวเข้าไปในร่างกายเรานะครับ      

- ศศิศ -
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 22:48

ขอแจม ไม่ใช่การ์ตูนครับแต่เป็นรายการทีวีสำหรับเด็กเหมือนกัน
ก่อนสมัยของโดราเอมอนและพิคคาชู (โปเกมอน) นานมากๆ มีตัวประหลาดญี่ปุ่นตัวหนึ่งชื่อ บุ๊สก้า ครับ ใครแก่ทันได้ดูบ้าง?

แล้วตัวประหลาดไทยรุ่นราวคราวเดียวกันกับบุ๊สก้า (เป็นคนสวมชุดแสดง ไม่ใช่การ์ตูน) คือ เจ้าต๋องจอมยุ่ง หน้าตาเหมือนลูกนกอ้วนๆ ล่ะครับ มีใครแก่พอที่จะรู้จักบ้าง?
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 06:51

ฮ่า ฮ่า กระทู้หลอกถามอายุเหรอคุณหลวง อยู่แล้วล่ะ ผมทันดูเจ้าต๋อง เจ้าต๋อง ต๋อง ต๋อง เจ้าต๋องนั้นชอบกินไข่....
ส่วนบุสก้ากลัวแมลงสาป กินบะหมี่ทีหลายสิบชามก็ทันดูครับ  แต่คุณหลวงทันดูกะเค้าด้วยเหรอ  

คุณทองรักไม่ต้องกระมิดกระเมี้ยนนะจ๊ะ ทันดูอยู่แล้ว อายุ๒๘ ก่าๆนะ เอิ๊ก เอิ๊ก

เจ้าสร้อยสนจ๊ะ (คู่ปรับเจ้าสร้อยซู้มาลี) สอง ภ.  เค้านินทาคุณแน่ะจ้ะว่าเหมือนเจ้าแมวอ้วนสีชมพูของอลิส

คุณเทาชมพูเดาตัวประหลาดของคุณภูมิออกรึยังครับ ผมน่ะนึกได้แต่เจ้าเสือชมพู หวานใจคุณทองรัก
เอ คุณเทาชมพูครับ ถ้าผมจะแต่งชุดแบบเจ้า แพนเตอร์ วู้ด ไปออกรอบมั่งจะดีมั้ยคร้าบ      
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 07:27

ยอมรับก็ด้ายยยย ว่าทันดูเจ้าบูซก้า แต่ไม่ยอมรับว่าชะ-รา นะคะ
แค่ 28 ++ เองจะแก่ก็เกินปาย....  ตอนเรียนอักษรฯพวกเราเคยตั้งฉายาให้เพื่อนหนุ่คนนึงว่า "บูซก้า" ด้วยค่ะ (เพราะว่าอ้วนแล้วก็ชอบกินบะหมี่ แต่จำไม่ได้ว่าเพื่อนกลัวแมงสาบด้วยหรือเปล่า) เดี๋ยวนี้เพื่อนเป็นอาจารย์ผู้ใหญ่มีลูกศิษย์เต็มเมือง เจอกันเมื่อไรเราก็ยังแกว่า "บูซก้า" เหมือนเดิมแหละ แต่จำเจ้าต๋องไม่ได้ค่ะ รู้จักแต่ต๋อง ศิษย์ฉ่อย ยิ่งเจ้ายางยืดสีชมพู ของคุณภูมิแล้วยิ่งนึกไม่ออกเอาเลยทีเดียว....
เฮ้อ สงสัยวงการกอล์ฟจะได้พรีเซนเตอร์รายใหม่
ค่าตัวแพง ไม่แพ้เจ้าเสือน้อยซะแล้วซิ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 09:16

ดิฉันคงเกิดทีหลังคุณนิลกังขามาก  เลยไม่รู้จักรายการที่ว่า  นึกไม่ออกเลยละค่ะ  
ให้วัยเดียวกันจับกลุ่มคุยความหลังกันตามสบาย

คุณภูมิปราบเซียนจริงด้วย   จนวันนี้ยังมืดมน ไม่รู้เลยว่าตัวยางยืดสีชมพูเป็นการ์ตูนฝรั่งหรือญี่ปุ่น   บริษัทอะไรคะ?

เมียม เป็นการ์ตูนวิทยาการใช่ไหมคะ   เป็นเด็กผู้หญิงผมยาวๆ ปลายผมม้วนลงมาเป็นนิ้วมือ  
สงสัยว่าจะไม่ใช่การ์ตูนอเมริกัน   ไปค้นในเว็บแล้วไม่เจอเลยว่าของใคร   ช่วยสะกดภาษาอังกฤษให้ทีได้ไหมเผื่อดิฉันสะกดผิด
วันนี้มีรายการตามคำขอของคุณพระนาย เรื่อง The Land Before Time ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 09:19

The Land Before Time เป็นการ์ตูนที่ยูนิเวอร์แซลตีปีกพั่บๆ ว่าขายดีไม่แพ้ของดิสนีย์
ออกฉายเมื่อ ๑๙๙๘  ผู้สร้างและกำกับคือ    Don Bluth ศิลปินนักวาดมือดีของดิสนีย์มาก่อน  เมื่อออกจากดิสนีย์ เขาฝากฝีมือไว้ใน The American Tail , Anastasia,Thumberlina ก่อนมาถึงเรื่องนี้
เขาจับเรื่องราวในยุคไดโนเสาร์ต้องล้มตายเพราะอุณหภูมิของโลกเปลี่ยนแปลง ท้องถิ่นเดิมแห้งแล้ง
 จนตัวที่เหลือต้องอพยพแสวงหาถิ่นที่อยู่ใหม่
มีเจ้า Little Foot ลูกไดโนเสาร์กำพร้าแม่เป็นตัวนำเพื่อนๆ  ล้วนแต่น่ารักน่าเอ็นดู
มีตัวร้ายเป็นไดโนเสาร์ประเภทกินเนื้อ  ส่วนไดโนเสาร์กินหญ้าเป็นฝ่ายดี

เรื่องนี้ขายดีจนยูนิเวอร์แซลไม่รั้งรอ ผลิตในรูปวิดีโอ ออกมาอีกหลายชุด เพื่อโกยเงินจากกระเป๋าคุณพ่อคุณแม่ของหนูๆ
The  Land Before Time II:
The Great Adventure (1994),
The Land Before Time III:
The Time of the Great Giving (1995),
The Land Before Time IV:
 Journey Through the Mists (1996),
The Land Before Time V:
The Mysterious Island (1997)  
The Land Before Time VI:
The Secret of Saurus Rock (1998),  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 09:25

พูดถึง Don Bluth อยากให้ชมฝีมือเขาในเรื่อง Thumberlina ด้วยค่ะ
เรื่องนี้สวยค่ะ สีสันดี  แต่ไม่ยักดัง
เอาภาพนางเอก กับสองผู้ร้ายมาโชว์ให้ดู  เท่กว่าเสือสีชมพูหลายเท่า
ใครเปลี่ยนใจบอกได้นะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 09 ก.ค. 02, 09:46

ลากยาวมาถึง ๑๐๐ ได้อีกครั้งแล้วค่ะ
เชิญพบกันใหม่ที่
 http://www.vcharkarn.com/snippets/vcafe/show_message.php?Cid=17&Pid=5578
mdvd
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 03 ก.ย. 06, 13:59

เมียม ที่ทุก ๆ คนค้นหากันครับ ใช่การ์ตูนตัวนี้หรือเปล่าครับ
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 20 ก.ย. 06, 18:32

อิๆ เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ
ตามไปอ่านกระทู้ที่ 3 มาแล้วเลยเห็นว่า คุณภูมิเฉลยไปแล้ว เรื่องบาร์บาปาปา  หรือ เจ้าน้ำตาลสายไหม

เรื่องนี้ ตอนเด็กๆ เคยดูกับน้องชายทางทีวีค่ะ ชอบมากๆ
แต่ฟังไม่ออก ไม่ทราบว่ามันพูดภาษาฝรั่งเศส งึมงัมๆ
ว่าจะเข้ามาตอบเชียว ช้าไป 4 ปี เท่านั้นเอง อิอิ
ไภรวะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

มหาวิทยาลัยศิลปากร

ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 28 ก.ย. 06, 18:23

การ์ตูนเก่าสนุกดีครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์