เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44231 การ์ตูน(๓)
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 18:37

สวัสดีครับผม ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ
วันนี้เข้ามา เห็นมีการ์ตูนเยอะแยะเลยครับ แต่ไม่ได้เข้าไปอ่านเลย แฮ่ ๆๆๆ
คือยังพอมีใครจำการ์ตูนเรื่อง "เมียม" มั้ยครับผม ...คิดถึงมาก ๆ เลยครับ
หากว่าใครพอมีรูปตัว"เมียม" ก็เอามาฝากด้วยนะครับผม
สวัสดีครับ

- ศศิศ -
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 19:19

เอามาฝากกับการ์ตูนเรื่องนี้ครับ
The secret of Blue water หรือ NADIA

- ศศิศ -
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 19:20

สาวน้อยนาเดีย ผู้เป็นเจ้าหญิงแห่งแอตแลนติส

- ศศิศ -
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 19:22

jean หนุ่มนักประดิษฐ์ ผู้ที่รักและคอยช่วยเหลือนาเดีย

- ศศิศ -
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 19:24

กัปตันเนโม กัปตันแห่งเรือดำน้ำ "นอติลุส"  ผู้ที่มีเบื้องหลังเป็นถึงจักรพรรดิ์แห่งแอตแลนตีส
และเป็นพ่อของนาเดีย

- ศศิศ -
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 07 ก.ค. 02, 19:26

การ์กอย ต้วร้ายที่คอยบังคับจักรพรรดิ์แห่งแอตแลนติสคนปัจจุบัน และเป็นผู้ตามล่ากัปตันเนโม
และตามเอา "blue water" มาจากนาเดีย

- ศศิศ -
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 06:37

โอ้โฮ ต้องใส่ สเก็ตวิ่งตามเลยครับ
ยังอาลัยอาวรณ์ การ์ตูนของดิสนีย์ครับ
อยากเห็นเจ้าไซกับแอมแมวไทยตัวร้ายคู่ปรับของทรามวัย
อยากเห็นลูซิเฟอร์ แมวตัวร้ายแม่เลื้ยงของซินเดอเรลรา
แล้วก็ ชิปกับเดล ชิบมั้งจอมยุ่งครับ คุณเทาชมพูแยกออกมั้ยครับตัวไหนชิปดัวไหนเดล สังเกตที่จมูกครับ
(ขอมากไปมั้ยครับ ถ้าหาไม่เจอก็ไม่เป็นไรครับ การ์ตูนตัวอื่นผมก็ชอบครับ)
อย่างเจ้า พอร์คกี้ นี่น่าสงสารออก รู้สึกจะติดอ่างนิดๆ เด๋อๆอยู่เสมอ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 06:43

เข้ามาดูอีกที ต๊กกะใจเลยนึกว่าเข้าบ้านผิด ยังอาวรณ์การ์ตูนของดิสนีย์เหมือนคุณภาธรเลยค่ะ ดูการ์ตูนญี่ปุ่นทีไรมีความรู้สึกว่ามันไม่ค่อยสวยค่ะ ยิ่งเป็นหนังการ์ตูนยิ่งดูไม่เป็นธรรมชาติ ท่าเดินท่าวิ่งแข็งๆ ยังไงก็ไม่รู้ (อันนี้ไม่เกี่ยวกับอายุนะคะ...ขอบอก ตอนที่เป็นเด็กก็ไม่ชอบการ์ตูนพวกนี้อยู่แล้ว) ยังอยากเห็นกระรอกสาวกับสกั๊งหนุ่มที่คุณเทาชมพูเคยบอกไว้ด้วยค่ะ
คุณภังคี  ทองรักมีรูปพ่อของแบมบี้ที่บอกว่าเขาสวย ๆ ด้วยค่ะ
เจอในหนังสือของหลานสาว แล้วจะสแกนภาพมาฝากนะคะ
เขาแกสวยจริง ๆ ด้วยซิ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 06:45

อิอิ พิมพ์ผิดเจ้าค่ะ "กระรอกสาว"  ไม่ใช่กระรอกสาง
เดี๋ยวไปคนละเรื่องกันเลย ขออภัยด้วยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:05

ไม่ค่อยได้ดูการ์ตูนญี่ปุ่นเลยไม่ได้ดูเรื่องที่คุณศศิศนำมาฝากค่ะ
แต่เคยอ่าน ใต้ทะเลสองหมื่นโยชน์ และเคยดูที่เป็นหนังด้วย
นางเอกหน้าตาเป็นแบบฉบับของญี่ปุ่นอยู่  แต่พระเอกดูเป็นสากล  
การ์ตูนญี่ปุ่นขยายขอบเขตกว้างขวางมาก  จากเรื่องของเขา ไปจับวรรณกรรมสำคัญๆของอเมริกาและยุโรป  เอามาให้เด็กเขาและเด็กเราดู
ของไทยเราก็เริ่มมีบ้างแล้วค่ะ แต่ยังขั้นก้าวเดิน   ดิฉันยังหารูปไม่ได้

คุณภาธรระดมขอชนิดหายใจหายคอแทบไม่ทัน
ให้คุณสร้อยสน คุณภูวง คุณภังคี ช่วยกันเฉลี่ยบ้างดีไหมคะ
เดี๋ยวไม่เหลือให้ขอ

เริ่มด้วยภาพ Si กับ Am แมวไทยตัวแสบจาก Lady and the Tramp
ดูสีสันหน้าตาน่าจะเป็นแมวสีสวาดนะคะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:08

Chip ตัวซ้าย  Dale ตัวขวา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:17

Lucifer แมวตัวร้ายของแม่เลี้ยงซินเดอเรลลา  
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:20

แฮ่ก! แฮ่ก! แฮ่ก! วิ่งมาค่ะ...เหนื่อยค่ะ...อะไรกัน เห็นดิสนีย์อยู่ดี ๆ ไม่ได้เปิดไม่กี่วัน กลายเป็นเซเลอร์มูนไปเสียแล้ว

ความจริงชอบดูและอ่านการ์ตูนญี่ปุ่นเหมือนกันค่ะ ไม่ได้ติดใจลีลาการวาดเท่าไหร่ แต่บางเรื่องมันสนุ้ก สนุก อย่างรันม่า1/2 หรือนักรักโลกมายาซึ่งอ่านมาตั้งแต่เด็ก ๆ ป่านนี้ (แก่แล้ว) ก็ยังไม่จบซะที จนเลิกตามไปแล้ว

เห็นภาพ Si กับ AM แล้วถูกใจจริง ๆ ค่ะ เพราะชอบแมว ยิ่งหน้าตาขี้โกงแบบนี้ ยิ่งชอบค่ะ แมวอีกตัวที่ชอบ คือแมวในเรื่อง Alice in Wonderland นั่นก็ดูกวน ๆ ดี จำชื่อเค้าไม่ได้ จำได้แต่หายตัวได้ แล้วเหลือแต่รอยยิ้มเจ้าเล่ห์ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:25

คุณพุพูพักเหนื่อยก่อนนะคะ
เห็นวิ่ง ๔๐๐ เมตร ไม่มีผลัด  ไล่กวดกระทู้มาแต่ไกล  
เล่นกับแมวที่ถามหาไปพลางๆก่อน จนกว่าจะหายเหนื่อย
มันชื่อ Cheshire cat ค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:27

มีแมวผู้ดีอีกหนึ่งโขยงค่ะ มีใครสนใจจะเลี้ยงไหมคะ
The Aristacats
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์