เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44286 การ์ตูน(๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:02

ปรากฏว่าเจ้าการ์ตูนเสือสีชมพูเกิดดังเปรี้ยงกว่าหนังเสียอีก
ก็เลยกลายมาเป็นการ์ตูนนำแสดงเสียเอง  โด่งดังมากในยุค ๑๙๖๐s
ตามร้านขายของเล่น เคยเห็นตุ๊กตาเสือสีชมพูตัวยาวๆวางขายกันอยู่  ตอนนี้ไม่รู้ยังมีอยู่อีกหรือเปล่าค่ะ

แต่เสือสีชมพูในภาพนี้ ถ้าเป็นตุ๊กตาก็ตัวโตอุ้มไม่ไหว
ถ่ายคู่กับพาเมล่า แอนเดอร์สัน  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:04

รูปนี้เท่ไหมคะ?  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:05

แฟชั่นนี้เป็นไงบ้างคะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:08

เทียบกับต๋อง  ไหวไหมเนี่ย  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:10

Panther Woods ค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:12

จับกัง Panther  
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 09:56

โห เท่ มั่ก มั่กทุกรูปเลยคร้าบ
คุณทองรักครับ  ผมตัดหน้ามาชมก่อนล่ะนะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 10:17

เปิดเข้ามอีกทีต้องร้องโอโฮเลยค่ะ
ขอบพระคุณคุณเทาชมพูมากค่ะ
ดูแล้วชื่นใจจริง ๆ เลย ชอบทุกรูปเหมือนกันค่ะโดยเฉพาะรูป Panther Woods นะคะ เครื่องแต่งกายเธอจ๊าบมากเลย
หนุ่มแถวนี้เวลาออกรอบจะสู้ได้หรือเปล่าก็ไม่รู้นะคะ
ตุ๊กตาพิงค์ แพนเตอร์ยังมีขายอยู่นะคะ คงยังมีคนชอบความน่ารักของเจ้านี่อยู่มากแน่ ๆ  ต้องแอบ ๆ บอกว่าที่บ้านก็มีตัวนึงค่ะ เพื่อนคนนึงให้มาในวันนี้เมื่อหลายปีก่อน
คุณภังคี ความจริงทองรักเข้ามาตั้งนานแล้วล่ะ
แต่โพสต์ไม่ได้ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น จนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อีกหนนี่แหละค่ะ
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 03:06

กระทู้ยังวิ่งเร็วเป็นจรวดเหมือนเดิม
เจ้าเสือสีชมพู เนี่ยทำผมผิดคาดไปอย่างคิดว่าจะเป็นการ์ตูนเก่าแก่ซะอีก แต่กลับเป็นการ์ตูนใหม่ทีเดียว เทียบกับ กระต่ายบั๊ก บันนี่และตัวอื่น ๆ อย่างมิกกี้ เม้าส์เนี่ย
โดยเฉพาะเวลาผมเห็นการ์ตูนเรื่องนี้มักจะเป็นการ์ตูนใบ้ซะมาก
ขออวยพรวันเกิดคุณทองรักย้อนหลังด้วยนะครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ครับผม
รูปการ์ตูนญี่ปุ่นรูปนั้นจะเดาว่า เซลเลอร์มูนเหมือนกัน แต่ดูอีกทีเหมือนจะไม่ใช่ เพราะเซลเลอร์มูนต้องทำผมบนหัวเป็นลูกกลม ๆ สองลูก คล้ายลูกชิ้นปิงปองมากกว่านี่นา
จะมาบอกว่า ตอนนี้ทางดิสนีย์นั้น ออกการ์ตูน ซินเดอเรลล่าภาค 2 ออกมานะครับ เป็นว่าพอเข้าไปอยู่ในวังแล้ว ซินเดอเรลล่า เธอจะเป็นยังไงจะปรับตัวเข้ากับสังคมในวังได้มั้ย
สัตว์ปัจจุบันก็พูดกันไปเกือบหมดหรือหมดแล้วหว่า
ตอนนี้ผมก็เลยนึกถึง สัตว์โบราณที่เป็นการ์ตูนน่ารักล่ะครับ
นั่นคือเรื่อง Land before time ผมล่ะชอบการ์ตูนชุดนี้มากเลยล่ะครับ รู้สึกชุดแรกจะดังที่สุด หลังจากนั้นก็ทำออกมาเป็นวีดีโอ ต่อกันมาถึง 6-7 ภาคเลยล่ะครับ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 07:08

ขอบคุณคุณพระนายมากค่ะ อยากดูซินเดอเรลลาภาค 2 จังค่ะ
ทองรักให้สาวน้อยที่บ้านดูรูปการ์ตูนญี่ปุ่นตัวนั้น
เธอบอกว่าเพื่อนเซลเลอร์มูนค่ะ    
พูดถึงการ์ตูนที่คุยกัน นึกถึงที่คุณภังคีเคยบอกว่า
การ์ตูนตัวอ้วน ๆ มักจะน่ารักแล้ว
แปลกใจมากว่าทำไม "หมู" ซึ่งเป็นสัตว์อ้วน ๆ
 ที่น่าจะนำมาเขียนเป็นรูปการ์ตูนได้น่ารัก
กลับไม่ค่อยมีเป็นตัวการ์ตูนเลยนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 08:48

มีภาพหมูอ้วนของวอเนอร์  ชื่อ Porky Pig มาฝากค่ะ
หมูน้อยตัวนี้เป็นดารารองลงไปจากกระต่ายและเป็ด  ไม่ค่อยมีใครจำได้  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 08:52

คุณพระนายจำ Sailor Moon แม่น
เธอขมวดผมกลมๆไว้บนหัวจริงด้วย  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 08:58

Sailor Moon ตาโตจมูกปากนิดเดียวตามแบบการ์ตูนญี่ปุ่น
หล่อนคล้ายๆSupergirl ของฝรั่ง
คือมีภาคปกติที่เป็นนักเรียนมัธยมของญี่ปุ่น
พอมีศัตรูผู้ร้ายมาผจญ ก็แปลงกายกลับไปเป็นSupergirlที่เรียกว่าเซเลอร์มูนได้  
ในตอนแรก มีเพื่อนสาวอีกสี่ห้าคน แปลงร่างได้เช่นกันคอยช่วย
ต่อสู้ดุเดือดใช้พลังวิเศษต่างๆ ปราบผู้ร้าย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 09:00

ตอนนี้มีอีกหลายตัวเพิ่มขึ้นมาค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 06 ก.ค. 02, 09:02

เซเลอร์มูนมีพระเอก  ซึ่งก็คล้ายๆคล้ากเค้นท์  
ในร่างหนุ่มนักเรียนมัธยม
ชื่อญี่ปุ่นว่าอะไรจำไม่ได้แต่ชื่อฝรั่งว่า Darien
พอนางเอกตกที่คับขัน เขาก็แปลงร่างเป็น Tuxedo Mask หรือพากย์ไทยว่า "คุณหน้ากากทักซีโด"
แต่งชุดราตรีทักซีโดเดินกลางวันแสกๆ อาวุธคือไม้เท้า มีกุหลาบแดงติดมือมาด้วย  เข้ามาผจญผู้ร้าย
ด้วยมาดหล่อซะมิมี  
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์