เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44230 การ์ตูน(๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 09:05

smurfs อยู่กันเป็นหมู่บ้าน อย่างภาพข้างบน  
มีตัวเสนาธิการสำคัญคือ  Papa Smurf
เป็นนักประดิษฐ์คิดค้น นักวิทยาศาสตร์ หมอ ทำอะไรๆได้
สารพัดเหมือนดร.ดิเรก  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 09:09

Smurfs มีอีกหลายตัว มีชื่อและนิสัยต่างกันไปค่ะ
ชื่อจะบอกนิสัยและบทบาท
อย่าง ๒ คนนี้ชื่อ Handy และ Vanity  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 09:11

มองในเชิงมานุษยวิทยา  สังคมสเมิฟแปลกมาก
ตรงที่ไม่เคยมีผู้หญิงมาตั้งแต่แรก
ไม่รู้ว่าพวกนี้เกิดมายังไง และ  จำนวนประชากรก็ไม่เพิ่ม
จนมีผู้หญิงพลัดเข้ามาคนเดียว
เธอชื่อSmurfette  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 09:25

ชีวิตความเป็นอยู่ของสเมิฟก็ดูเป็นสุขดีค่ะ
แม้จะมีศัตรูคือพ่อมดร้ายมารังควานบ้าง
ก็ไม่เคยจับตัวไปได้  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 10:17

พอคุณเทาชมพูเอ่ยถึง papa smurf ก็นึกได้ขึ้นได้ว่าเคยดูการ์ตูนเรื่องนี้ผ่านตาบ้างเหมือนกัน แต่ดูไม่บ่อยนัก คงเป็นเพราะช่วงที่ฉายนั่นเป็นวัยที่ไม่ค่อยมีเวลาได้ดูการ์ตูนมังคะ แล้วเขาก็ไม่เคยเอามาฉายอีกไม่เหมือนเรื่องอื่น ๆ ที่ยังฉายซ้ำอยู่
เอ วันนี้แฟน ๆ การ์ตูนหายหน้ากันไปไหนหมดคะ
คุณพี่บู....เอ๊ย คุณภังคี คุณสร้อยสน คุณอาภูวง
คุณพุพูไปไหนกันเอ่ย
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 11:48

ตาภังโดนเรียกเข้ากรมครับ เอ๊ย ออกไปนอกสถานที่ครับวันนี้  คุณสร้อยสนก็ด้วยแต่ไปคนละที่
ผมรอให้คุณเทาชมพูเฉลยก่อน ถึงเข้ามาคุยมั่ง  ก็แชมป์การ์ตูนยังตอบไม่ได้เลยนี่นะ
รอดูเจ้าเสือสีชมพูเหมือนกันครับ(สีนางเอก)
นี่คุณภาธรโผล่มาวันจันทร์ ลมจับแน่แต่ไม่เป็นไรแก อดีตปีกทีมฟุตบอลคงวิ่งทันอยู่แล้วครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 14:20

ใครเอ่ย?
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 14:22

ใครจำสาวน้อยคนนี้ได้บ้าง
ภูวง
อสุรผัด
*

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 14:30

คุณทองรักครับ พิ้งแพนเตอร์มาแล้ว มาดูเร้ว

รูปการ์ตูนญี่ปุ่นนี่ แหะ แหะ ยกสองมือยอมแพ้ครับ เป็นพวกสาวน้อยเซลลามูนล่ะมั้ง
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 04 ก.ค. 02, 14:35

เข้ามากรี๊ดดดดดด ด้วยคนค่ะ
เห็นเจ้าเสือสีชมพูแล้วทำให้นึกถึงวงดนตรีวงนึง
ของไทยดังเมื่อหลายปีก่อนนู้น
คุณอาภูวง จำวงพิง แพนเตอร์ได้ไหมคะ
ส่วนสาวน้อยคนนี้น่าจะใช่เซลเลอร์มูนนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
สาวน้อยที่บ้านก็ไม่อยู่ซะด้วย จะให้ช่วยยืนยัน
ภูวง
อสุรผัด
*

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 06:38

จำได้ครับวง พิงค์แพนเตอร์ ภังคีร้องเพลงได้หลายเพลง วงนี้ดังช่วงผมกับภังคีจบมาทำงานใหม่ๆ
ต้องขอโทษคุณทองรัก ที่ไม่ค่อยได้ตอบเวลาชวนคุย เพราะผลัดกันเข้ามา กว่าจะเข้าอีกครั้งที่คุณถามไว้ก็ไปไกลแล้ว ไม่ถือไม่สานะครับ

วันนี้คุณเทาชมพูจะเสิฟ เจ้าเสือสีชมพูต่อมังครับ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 07:32

แฮ่มมม  วันนี้คุณทองรักอยากชมตัวการ์ตูนตัวไหน ผมจะขอชมตามครับ ไม่ขัดคอละ
เรารู้นะวันนี้วันพิเศษของตัวเอง เคี้ยก เคี้ยก    
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 07:45

ขอบคุณค่ะ วันนี้ก็ตั้งใจว่าจะเป็นคนดี 1 วัน
ไม่งั... เอ๊ยไม่แซวใครเหมือนกัน
มาขอคุณเทาชมพูดูพิงค์  แพนเตอร์ต่อกันดีกว่านะคะ
ยังไม่จุใจเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 08:55

็Pink Pather เล่นเพลง Happy Birthday to You ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 05 ก.ค. 02, 08:59

เสือดาวสีชมพูหน้าเด๋อด๋า  เกิดเมื่อ ๑๙๖๔
 ตอนแรกก็ไม่ได้มีตัวตนนำแสดงในโชว์ของตัวเอง อย่างตัวการ์ตูนอื่นๆหรอกค่ะ
เป็นแค่การ์ตูนประกอบไตเติ้ลหนังตลกเรื่อง The Pink Panther
ผู้วาดคือFriz Freleng ซึ่งเคยโชว์ฝีมือมาแล้วทั้งในดิสนีย์สติวดิโอ
และลูนีทูนส์(กระต่ายบั๊คส์บันนี่ เป็ดแดฟฟี่ หมูพอร์กี้ ฯลฯ)ของวอเนอร์
จนได้ตุ๊กตาทองจากผลงานในลูกนีทูนส์  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์