เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44238 การ์ตูน(๓)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 07:40

สวัสดีค่ะคุณสร้อยสน วันนี้ชนกับคุณภังคีกลางอากาศแต่เช้าเลย
ทีแรกทองรักก็คิดเหมือนคุณอาภูวงแหละว่าน่าจะเป็น Little Women แต่นึกไปนึกมานางเอกเรื่องนั้นไม่มีโอกาสแต่งตัวอลังการขนาดรูปแรกนี่นา  แล้วพอดีภาพแหม่มแอนนาในหนังแว่บ ๆ ขึ้นมาในสมองก็เลยคิดว่าน่าจะใช่ แต่ไม่แน่นะคะ หนูน่ะจำผิดจำถูกบ่อย ๆ ไป เที่ยวนี้คุณอาภูวงอาจจะได้ช่อดอกไม้อีกช่อ ส่วนทองรักก็แห้วตามเคย.... ไปก่อนนะคะ แล้วพบกันตอนบ่าย ๆ  ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:19

เฉลยภาพปริศนาค่ะ
เก่งมากกกกกก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:21

นี่คือเจ้าจอมทับทิมค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:30

ผู้ร้ายชื่อ Kralahome
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:33

คุณพุพูต้องบ่นอีกแน่ว่าวิ่งกระหืดกระหอบไล่กวดกระทู้
มาตามคำขอ  หอบเจ้าหญิงนิทรามาเต็มเพียบค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:40

อีกภาพหนึ่งของเจ้าหญิง เมื่อเป็นสาวบ้านป่า Briar Rose
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:42

ภาพนี้เป็นฉากที่สวยมากค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:45

รูปนี้เห็นบ่อยมากในโปสเตอร์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 09:49

ตัวสำคัญๆในเจ้าหญิงนิทรา
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 10:11

โอ้โฮ เจ้าหญิงนิทราเพียบจริง ๆ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ คุณเทาชมพู เรื่องนี้เป็นการ์ตูนเรื่องโปรดทีเดียวค่ะ

เมื่อเทียบการ์ตูนของ 2 ค่าย คือ วอลท์ดิสนีย์และวอร์เนอร์แล้ว ในความรู้สึกส่วนตัวจะชอบของดิสนีย์มากกว่าค่ะ เพราะมีความเป็นธรรมชาติ เคลื่อนไหวได้นุ่มนวลกว่าของวอร์เนอร์มาก
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 10:41

วันนี้เกิดศึกชิงเก้าอี้กันสองรอบแล้วครับ
มาปรบมือชมแชมป์การ์ตูนตัวจริง คุณทองรัก

ชอบสาวน้อยไบอาโรส ด้วยครับ เขาวาดรูปทรงได้โปร่งเสลา(ยืมสำนวนเจ้าหลานชาย)จริงๆ   ภังคีคงชอบเหมือนกันแต่เอ เห็นหวานใจตาภังชุดสีฟ้ายืนอยู่มุมรูปพอดี

คุณพุพูหารองเท้าซ่นเตี้ยๆนะครับ เดี๋ยวจะหกล้ม วิ่งตามกระทู้ไม่ทัน
นี่คุณภังคีคงวิ่งตามพุงกระเพื่อมเลยเหมือนกัน
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 13:04

เห็นภาพจากเจ้าหญิงนิทราแล้วชื่นใจจังค่ะ
ชอบภาพที่เจ้าหญิงนอนหลับแล้วมีกุหลาบสีแดงวางอยู่บนอกมากเลย ติดตากับภาพนี้มานานแล้วค่ะ
ขอบคุณคุณเทาชมพูเป็นอย่างยิ่งเลยนะคะ
ขอบคุณคุณอาภูวงด้วยค่ะสำหรับคำชม
เดี๋ยวคำถามหน้าสงสัยคุณเทาชมพูหามายากกว่านี้แน่เลย
ทองรักอยากดูภาพจาก Beauty and the beast เป็นชุดแบบนี้บ้างได้ไหมคะ  ชอบภาพที่สาวน้อยของเราเต้นรำกับเจ้าชาย (ตอนยังไม่ถอดรูป) แถว ๆ บันไดน่ะค่ะ
นางเอกเรื่องนี้ชื่อ Belle ใช่ไหมเอ่ย คุณอาภูวง คนจำแม่นช่วยยืนยันหน่อยค่ะ ทองรักจำได้คลับคล้ายคลับคลานะ เพราะสมัยเรียนอักษรฯ นี่ โดนบังคับให้ต้องดูหนังฝรั่งเศสทุกสัปดาห์เพื่อฝึกภาษา มีหนังเรื่องนี้ด้วยค่ะ หนูก็ฟังรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง     รู้แต่ว่าพระเอกเรียกนางเอกแบบนี้
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 18:22

Beauty and the Beast หายากค่ะ
ได้รูปสวยๆมารูปเดียว
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 06:37

คงจะใช่ครับคุณทองรัก สารภาพว่าการ์ตูนรุ่นใหม่ๆนี่จำชื่อ จำเรื่องไม่ค่อยได้(เริ่มแก่)
เห็นนางเอกใส่ชุดเหลือง คิดถึงนางเอกนิยายดังที่พึ่งจบไปหมาดๆ  นางเอกของเรื่องรู้สึกจะชอบสีเหลือง เพราะเห็นเธอแต่งอยู่หลายครั้ง
นี่เป็นแบบอย่างของนางเอกรุ่นใหม่นะครับ เพราะนางเอกเก่าๆ เขาต้องชอบสีชมพู สีฟ้า
จะได้ดูรูปพระเอกตอนถอดรูปสักรูปมั้ยครับ สาวน้อยแถวนี้บอกว่าหล่อ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 03 ก.ค. 02, 07:11

ผมไม่ชอบแบบเจ้าหญิงหรอกคุณภูวง ดูบอบบาง กอดแรงๆก็กระดูกหักในอ้อมแขนแน่ ชอบแบบโพคาฮอนทัส เธอดูเป็นสาวเปรียวดี   คุณหนูทองรักไปหาชมหรือยังครับ
อู๊ สามนางฟ้าตรงมุมซ้ายน่ารักจั๊ง(โดยเฉพาะคนกลางจ้ะ)

หนูแบลนี่ก็น่ารักดี  อยากเห็นพระเอกตอนหล่อครับ จะสู้ผมได้มั้ยเนี่ย สงสัย สงสัย  
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์