เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 44306 การ์ตูน(๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 08 ก.ค. 02, 09:46

ต่อเนื่องจากกระทู้
 http://www.vcharkarn.com/snippets/vcafe/show_message.php?Cid=17&Pid=5570
ยังมีตัวการ์ตูนอีกมากค่ะไม่ได้นำมาลงให้ดูกัน  
อาจจะเป็นรายการปราบเซียนการ์ตูนกันได้ด้วย
เช่นจะถามว่า สาวสวยคนนี้มาจากเรื่องไหนคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:14

อีกรูปหนึ่งของเธอ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:17

นี่ก็อีกเรื่อง นึกออกไหมคะ  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:22

อิอิ ตอนที่เห็นรูปแรกก็ไม่ค่อยแน่ใจนัก แต่พอรูปสุดท้ายนี่ค่อนข้างมั่นใจค่ะ ขออนุญาตทายก่อนตัดหน้าคุณน้า คุณอาทั้งหลายค่ะ  สาวสวยคนนั้นมาจากเรื่อง Anastasia ใช่ไหมคะ
(ตอนนี้หายป่วย ความจำกลับคืนมาชั่วคราวค่ะ)
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:27

ถูกตัดหน้าซะแล้ว มัวแต่เจรจากับคุณภังคี

คิดว่าอนาสตาเซีย เจ้าหญิงรัสเซีย พระธิดาของซาร์นิโคลัสเหมือนที่คุณทองรักทายครับ
ไม่เป็นไรครับ ให้เลดี้ออกหน้าบ้างก็ดี
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:35

มากันเร็วดีจัง  นี่ค่ะช่อดอกไม้
ภาพที่ ๓ คห.๒ ถูกค่ะ เจ้าหญิงอนาสเตเชีย เป็นการ์ตูนของ Fox
แต่ภาพแรกกับภาพที่สอง  ยังไม่มีใครทายได้เลยหรือคะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 14:56

เจ้าหญิงกับดิมิทรี พระเอก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 15:00

เจ้าหญิงกับพระบิดา พระเจ้าซาร์แห่งราชวงศ์โรมานอฟ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 15:04

รัสปูติน พ่อมาดร้าย ผู้ร้ายของเรื่อง
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 15:17

สงสัยจะยังไม่หายเป็นปกติจริง ๆ ด้วยซิ
เลยได้แต่เข้ามาแอบอิจฉาคุณภาธรที่ได้กุหลาบช่อใหญ่เบ้อเริ่ม
อิอิ เล่นกันเป็นทีมอย่างนี้ทองรักเสียเปรียบแย่ซิคะ
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 16:12

ไม่ได้เข้ามาทายค่ะ
แต่เข้ามาบ่น กระทู้ไปเร็วจัง ตามแทบไม่ทันเลยค่ะ

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องนางเอกแล้ว ชอบเจ้าหญิงออโรร่าในเรื่อง 'เจ้าหญิงนิทรา' ที่สุดค่ะ เส้นสายลายวาดทำให้เธอดูแสนจะเป็นเจ้าหญิง บอบบาง น่าทนุถนอม  ในขณะที่สโนไวท์ยังดูกลม ๆ เด็ก ๆ อยู่ ไม่เป็นเจ้าหญิงที่เป็นสาวเต็มตัวอย่างเจ้าหญิงนิทรา
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 06:42

หลังจากนอนไม่หลับมาทั้งคืน (เพราะนึกไม่ออกว่า ภาพที่ 1 กับ 2 น่ะรูปใคร) เช้านี้ก็นึกขึ้นได้เหมือนมีใครมาแอบกระซิบบอก
ขอทายอีกครั้งนะคะว่าทั้ง 2 ภาพคือแหม่มแอนนาจากเรื่อง
The King and I ค่ะ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 06:42

มีคนเค้ามองเหมือนคุณพุพูครับว่า สโนว์ไวท์ยังเป็นสาวน้อย
ชอบการ์ตูนรุ่นนั้นมากกว่ารุ่นใหม่ๆ เจ้าหญิงออโรร่าดูเป็นเจ้ายิ้ง เจ้าหยิงจริงๆด้วยซี

ไม่มีตัวช่วยมั่งเหรอครับ คุณเทาชมพู สำหรับรูปแรกกับรูปที่สอง
(คนจำเก่ง กะลัง พยายามฟื้นความจำ แหม ไม่เหมือนทายดาราเลย)
ช่อกุหลาบต้องเป็นของคุณทองรักซีครับ ทายก่อนถูกก่อน  เคี้ยก เคี้ยก  ให้ภาธรถือดอกกุหลาบโร่ไปประชุมระดับอินเตอร์คงเก๋ดีนะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 06:46

ให้คุณภาธรถือไปด้วย เผื่อไปเจอสโนไวท์ไงคะ คุณภังคี
พูดถึงเรื่องลายเส้นนี่ทองรักเป็นพวกตาไม่ถึงมั๊งคือดูได้ว่ารูปนี้สวย ไม่สวยยังไง แต่ถ้าให้อธิบายว่าลายเส้นนี้ดูอ่อนหว่านกว่า แสงตรงนี้สวยกว่าอะไรนี่ดูไม่เป็นเลยค่ะ ทั้งที่มีเพื่อนเรียนทางศิลปะก็ตั้งหลายคน แต่ตัวเองไม่เอาไหนเรื่องนี้เลย บอกได้แค่ว่าสวย ไม่สวยเท่านั้นเอง
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 07:12

สวัสดีค่าคุณทองรัก ในที่สุดดิฉันก็ชิงเก้าอี้ จากคุณภูวง(ที่จ่อคิวอยู่สำเร็จ)  
คุณพุพู อย่าพึ่งเซ็งนะคะ นี่ก็พยายามเบรคกันเองแล้ว ห้ามเข้ามาคุยพร้อมๆกัน
ที่คุณทองรักทายคงจะถูกนะคะ แต่คุณภูวงเขาบอกว่าใจไปคิดถึงแต่เรื่องLittle woman ตั้งแต่เห็นครั้งแรก
ปรากฏว่าวันนี้ คุณภังคีเสียแชมป์มาเช้าให้คุณทองรักแค่เสี้ยววินาที
มารอคุณเทาชมพูเฉลยดีกว่า  
วันนี้ภาธรคงไม่เจอสโนว์ไวท์ หรอกค่ะ ท่าทางจะเจอ เจ้าจั๊บบ้า จาก Star War มากกว่านา
หน้า: [1] 2 3 ... 8
  พิมพ์