เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 75591 การ์ตูน(๒)
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 12:22

เดี๋ยวต้องมีgentleman agreementกันหน่อยแล้วครับ จัดสรรเวลาเข้ามาคุย ให้โควต้าคนละหนึ่งวัน วันละหนึ่งเวลา เพื่อความสงบสุขของคนในบ้านครับ ตอนนี้คุณสร้อยสนก็ประท้วงอยู่นี่แหละ ว่าเธอหาช่องเข้ามาไม่ได้เลย
เพื่อสุขภาพที่ดีของทุกคนด้วยครับ ครั้งก่อนๆเล่นกันซะจนลืมทานข้าวก็เคย
วันนี้ถือเป็นวัน Home commingแล้วกันครับ อนุโลมหนึ่งวัน
รู้สึกคุณภาธรจะจำไม่ผิดเลยครับ เด็กๆเขายืนยันช่วยอยู่ ถ้าเป็นผู้หญิงผมยกให้เป็นสโนว์ไว้ท์เลยนะเนี่ย
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 13:18

โอเคค่ะ ทองรักจำผิดเองแหละ เดี๋ยวจะหาสโนไวท์มาให้       คุณภาธรเป็นรางวัลนะคะ  ทองรักไปจำตัวที่มีคิ้วขาว ๆ เป็น Dopey ความจริงคือ Happy ใช่ไหมคะ ถ้าเมื่อไรที่จำถูกทุกเรื่องนะคะ คุณน้า คุณอาทั้งหลายแน่ใจได้เลยว่ามีคนปลอมตัวมาเป็นทองรักค่ะ  
คุณภังคีทองรักทายถูกอย่างนึงใช่ไหมว่ามียัยโอลีฟต้องมีเสื้อเกินโหลแน่ ๆ เลย นึกถึงแมวที่เป็นการ์ตูนได้อีกตัวแล้วค่ะ
เจ้าแมวอ้วน ๆ ที่ชื่อ Garfield ไงคะ มีใครจำได้บ้างไหมเอ่ย
คิดถึงคุณสร้อยสนจังค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 13:27

ชอบการ์ฟิลด์ด้วยค่ะ มันน่าหมั่นไส้ดี (เหมือนคนแถวนี้)
การ์ฟิลด์เขามีตุ๊กตาหมีด้วยนะคะเขารักของเขามาก
เพื่อนคนหนึ่งชอบมากขนาดต้องตัดเรื่องของการืฟิลด์เก็บไว้เป็นปึกเลยค่ะ  รู้สึกเขาจะกลัวแมงมุมใช่มั้ยคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 13:33

การ์ฟิลด์กลัวแมงมุมด้วยหรือคะ ทองรักทราบแต่ว่ามันเป็นแมวที่มีนิสัยเกียจคร้าน ขี้บ่นจุกจิก    ชอบแอบนอนหลับ ชอบทานลาซานญ่า (เหมือนกันเลย) แล้วก็ชอบดื่มกาแฟด้วยค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 13:39

คุยเรื่องคนแคระนิดนึง แฮบปี้ คิ้วขาว ยิิ้มเสมอค่ะ โดเป้นี่น้องคนเล็กเป็นใบ้ด้วยค่ะ ดิฉันจำไม่ได้ทุกตัวหรอกค่ะ ไม่ต้องยกให้เป็นสโนว์ไวท์นะคะ เป็นได้แต่แม่เลี้ยงใจร้ายของสโนว์ไวท์มากกว่า
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 14:00

อิอิ รีบออกตัวเชียวนะคะคุณสร้อยสน
ทองรักกำลังมองซ้ายมองขวาหาสโนไวท์ไปให้คุณภาธรอยู่เชียว
เออ! ถ้าสวย ๆ อย่างคุณสร้อยสนเป็นแม่เลี้ยงใจร้ายของ
สโนไวท์นี่  ทองรักขอเป็นแม่เลี้ยงของซินเดอเรลล่าดีกว่า
ถึงจะเข้าคู่กัน
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 14:40

แม่เลี้ยงสโนว์ไว้ท์ ตอนเป็นราชินีสวยมากครับ แต่ตอนปลอมตัวเป็ยยายแก่ขายแอ๊บเปิ้ลน่ะ น่ากลัวพิลึก คุณสร้อยสนจะเป็นตอนไหนล่ะครับ
ส่วนแม่เลี้ยงนางซิน สวยยังไง ก็สวยอย่างงั้นกลับไปดูกระทู้เก่าเพื่อความแน่ใจได้ครับ คุณทองรัก
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 17:34

เอ้อ! คือว่าถ้าแม่เลี้ยงนางซินสวยขนาดที่คุณอาภูวงว่านี่
สงสัยทองรักต้องเปลี่ยนบทเล่นแล้วค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวขัดกับ slogan ประจำตัวหมดกัน    ปล่อยคุณสร้อยสนเธอถามกระจกวิเศษไปคนเดียวแล้วกันว่า ใครงามเลิศในปฐพี
คุณเทาชมพูขา อยากฟังเรื่องเจ้านกทวิตตี้อีกได้ไหมคะ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 06:37

แฮ่ม คุณภาธรอาจจะบอกว่าไม่อยากได้สโนว์ไวท์ฮ่า แต่อยากเป็นเองฮ่า  เคี้ยก เคี้ยก

คุณเทาชมพูจะเล่าเรื่องการ์ตูนตัวไหน ก็อยากฟ้งทั้งน้านคร้าบ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 06:52

ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 07:10

ไม่จิ๊ง ไม่จริง ผมถูกใส่ความ ไม่ยอมนะตัวเอง

ถามคุณทองรักดีกว่าครับ อย่าพึ่งทำหน้างง ว่า นางฟ้าสามสาวพี่เลี้ยงของเจ้าหญิงออโรร่า เจ้าหญิงนิทราชื่ออะไรกันบ้าง
ถามแล้วไม่มีเฉลยครับ เพราะจำไม่ได้เหมือนกัน

ผมเดาว่าคุณภังคีต้องชอบคนที่ตุ้มตุ้ย ที่ชอบสีฟ้าแน่ๆเลย
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 07:51

อิอิ ใครใส่ร้ายใคร ทองรักไม่รู้ด้วยนะคะ
ตอบคุณภาธรค่ะ
 คนที่ใส่ชุดสีฟ้า หวานใจคุณภังคีชื่อ Merryweather ค่ะ
น่าจะถูกนะ เพราะลอกมาจากหนังสือน่ะ  
อีก 2 คนติดไว้ก่อนค่ะ ตอนนี้ต้องรีบออกจากบ้านแล้ว
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 08:38

ถ้าจำไม่ผิด นางฟ้าที่ใส่ชุดสีชมพูชื่อ วินนีเฟรด ส่วนนางฟ้าชุดเขียวชื่อ ฟลอร่า ค่ะ

สงสัยต้องให้คุณทองรักช่วยคอนเฟิร์มค่ะ เพราะนี่มาจากความจำล้วน ๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 08:45

คุณพุพูตามมาทัน ดีใจค่ะ  กระทู้วิ่งเร็วมากจนนึกว่าจะวิ่งตามไม่ทันเสียแล้ว
นางฟ้า ๓ คนชื่อ Flora Fauna และ Merryweather ค่ะ
แล้วจะหารูปมาให้

วันนี้ต่อด้วย ทวีตติ้ตามที่คุณทองรักขอไว้
ทวีตติ้ นกคีรีบูนเหลืองหน้าตาน่ารักน่าสงสาร เป็นดาราเอกของวอเนอร์   สูสีมากับบั๊คส์ บันนี่
ถึงกับปัจจุบันมีรายการโชว์ของตัวเอง
ชื่อ Bugs Bunny and Tweety Show
อายุอานามก็ ๕๖  ปีแล้ว  เกิด ค.ศ. ๑๙๔๖ ค่ะ

เสียงของทวีตตี้ฮิทในหมู่เด็กมาก โดยเฉพาะคำว่า
I thought I saw a pussy cat.
 ถึงกับกลายเป็นเพลง
แม้ว่าดูอ่อนแอ ตัวนิดเดียว   แต่ว่าเอาชนะเจ้าแมวดำได้ทุกครั้ง เก่งสารพัดไม่แพ้เจอรี่
มีผู้ช่วยคือคุณยายแก่เจ้าของนก กับหมาบ๊อกเซอร์อีกตัวที่ถูกกับนกแต่ไม่ถูกกับแมว  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:02

หารูปนางฟ้าทั้งสามใน Sleeping Beauty เจอแล้วค่ะ
จากซ้ายไปขวา Flora Merryweather และ Fauna
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
  พิมพ์