เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 75684 การ์ตูน(๒)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 10:24

ที่นี้ก็ภาพคุณแม่ยังสาวละค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 10:41

ขอบคุณค่ะ ขอแล้วต้องรีบมาดูมีคนเขาเตือนไม่งั้นต้องไปควานหา  ตาสมีแกน่ารักดูไม่ร้ายเลย เห็นแล้วนึกถึงจระเข้คู่ปรับกับตันฮุ้ก หน้าตามันหมื่นดีจังค่ะ

ชอบหนูเพ็บเบิ้ลในฟลิ้นสโตนค่ะ ตอนเด็กๆมีตุ๊กตากระดาษรูปเธอด้วย ตัวเบ้อเริ่มเลยค่ะ

รูปที่๗๓น่าสบายดีจังนะคะ เข้ากระทู้นี้ทีไรอารมณ์จะดีได้อมยิ้มทุกครั้งเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 11:01

ชอบเพบเบิ้ลกับแบมแบมมากค่ะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 11:18

ชอบเพบเบิ้ลกับแบมแบมมากกกกค่ะ
รวมทั้งเจ้าไดโนเสาร์ 2 ตัวนั้นด้วย
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ดูแล้วมีความสุขจริง ๆ ด้วยค่ะ    
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 13:52

แล้วเจ้าหมาตำรวจตัวน้อยที่ชอบขี่สกุ๊ตเตอร์ใช้เท้าไถๆ นั่นชื่ออะไรนะคะ  ขออภัยคนความจำกุดค่ะ แฮ่ๆ

ขอบคุณทั้งคุณเทาชมพูที่หาภาพมาลง  และทุกคนที่ช่วยกันถามหาตัวการ์ตูนนะคะ  ชอบจังเลยค่ะ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 17:20

ฝนชอบมนุษย์หินฟลิ้นสโตนมากค่ะ โดยเฉพาะไอเดียเวลากำจัดขยะในบ้าน หรือเวลาทำอาหาร อุปกรณ์ต่างๆในบ้านดูแล้วน่ารักมากค่ะ    
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 00:54

มาดูแล้วครับใช่แล้ว หมีโยกิ จริง ๆ ด้วยแหละครับคุณเทาชมพู แต่พอดีผมจำผิดคิดว่าเจ้าหมีตัวเล็กนั่นเป็นหลาน ของโยกิ
ฟลิ้นท์สโตนเนี่ยผมชอบ บาร์นนี่ที่สุด
เห็นรูป กัปตัน ฮุค แล้วก็นึกถึง ปีเตอร์ แพนทันที ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่ผมเข้าไปดูในโรงหนัง
แล้วก็เรื่องที่จำได้แม่นว่าไปดูในโรง อีกเรื่องก็คือ สุดสาครครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นการ์ตูนไทยเรื่องแรก และเรื่องเดียวหรือเปล่าที่ทำฉายในโรง
สังเกตุว่า แมวกับหนู นั้นได้เป็นตัวเอกในการ์ตูนซะส่วนมาก
แต่หมาเนี่ยไม่ใช่ตัวเอกเลยอ่ะครับ มักจะเป็นตัวประกอบซะมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นเจ้าหมาดุใน ทอม กับเจอรี่ หรือ หมาในเรื่องของนกน้อยทวีตตี้
หมาที่เป็นพระเอกตอนนี้ที่ผมนึกออกก็มี เจ้า Scooby Doo แล้วก็ยังนึกไม่ออกว่ามีตัวไหนอีก
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 06:41

สัวสดีครับ ต้องรีบเข้ามาคุยก่อนคุณเทาชมพูจะเปิดกระทู้ใหม่

นีกถึงคุณยายที่ขี่สกูตเตอร์มีหมาที่หัวเราะเสียงแปลกๆด้วยนะครับพอคุณอ้อยขวั้นพูดถึงหมาขี่สกูตเตอร์

สุดสาครที่คุณพระนายพูดถึงฝีมืออาจารย์ ปยุต เงากระจ่าง ลูกสาวท่านได้เป็นนางเอกหนังดังเรื่องแผลเก่าด้วยครับ เธอเองก็มีฝีมือเขียนการ์ตูนเหมือนกัน

คิดไปถึงศุขเล็กของคุณประยูร จรรยาวงศ์ด้วย ใครจำได้บ้างเอ่ย(คุณทองรักรีบยกมือครับ คุณเป็นแชมป์การ์ตูนแน่เลย)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 07:16

ตอนนี้วิญญาณเด็กเข้าสิงค่ะ เลยชอบอะไรแบบเด็ก ๆ
คุณพระนายคะ หมาที่เป็นการ์ตูนแล้วโด่งดังไปทั่วโลกก็
เจ้า Snoopy ไงคะ ทองรักมีของกระจุกกระจิกเป็นรูปเจ้านี้อยู่เต็มไปหมดเลย  อิอิ จำเจ้าศุขเล็ก ได้ค่ะคุณอาภูวง แต่ไม่แน่ใจว่ามีตัวการ์ตูนอื่น ๆๆ ในชุดนี้อีกหรือเปล่า ถ้าจำไม่ผิดศุขเล็กนี่เป็นชื่อของลูกชายคุณประยูรด้วยใช่ไหมคะ ไหน ๆ ก็ถูกยกให้เป็นแชมป์การ์ตูนแล้วจบเรื่องของฟลินสโตนแล้ว                      คุยถึงผีน้อยแคสเปอร์ต่อได้ไหมคะ มีใครจำได้เจ้าผีน่ารัก ๆ ที่ชอบผูกมิตรกับคนได้บ้างไหมคะ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 07:22

ใช่แล้ว สนูปปี้ หมาตัวโปรดของผมด้วย ชอบเวลาเขานอนอืดบนหลังคาบ้านด้วย
จำแคสเปอร์ได้ครับเมื่อไม่กี่ปีนี้ยังมีหนังมาให้ดูกัน ผูกเป็นเรื่องเป็นราว ไม่เหมีอนแคสเปอร์ที่เราคุ้นเคยเท่าไร
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 09:27

Scoopy Doo  มาตามคำขอของคุณพระนายค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 09:30

Casper the Friendly Ghost  เป็นการ์ตูนสังกัดพาราเม้าท์  
อายุมากพอสมควร ราวๆ ๕๐ ปีแล้วค่ะ
มีแฟนรู้จักพอสถานประมาณ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 09:33

แคสเปอร์มาโด่งดังเป็นหนัง ในปี ๑๙๙๕
ใช้เทคนิคใหม่ แอนนิเมชั่น ๓ มิติ ทำตัวแคสเปอร์ล้วนๆ
เล่นกับคนจริงๆ
ทำให้ดังขึ้นมาจนมีหนังแคสเปอร์ตามมาอีกค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 09:44

ถ้าจะดูหมาน่ารัก ในเรื่องยาวก็ ทรามวัยกับไอ้ตูบ
และตอนสอง Scamp ลูกชายของไอ้ตูบสิคะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 14:22

วันนี้แฟนการ์ตูนไปไหนกันหมดคะ
แคสเปอร์ เข้าไปช่วยหนูน้อยหมวกแดงจากเจ้าหมาป่าค่ะ
น่ารักอย่างนี้ละ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์