เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 75592 การ์ตูน(๒)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 09:09

สวัสดีค่ะคุณพุพู ทองรักสารภาพว่าไม่ค่อยได้คิดถึงนางมารร้ายพวกนี้ซักเท่าไรค่ะ หรือคิดถึงก็ไม่ค่อยคิดแง่ดีค่ะ หนักไปทางเกลียดซะล่ะมาก โดยเฉพาะยัยคุณนายครูเอลล่า ใน 101 ดัลเมเชี่ยนน่ะ เกลียดมากเลยค่ะ คนอะไรใจร้ายจัง จะจับลุกหมาไปถลกหนังเอาขนไปทำเสื้อ นี่ถ้าทองรักเป็นแม่มดนะ สาปให้ยัยนี่กลายเป็นคางคกไปแล้วล่ะ
เออ! แต่เคยนึกถึงเจ้ายักษในเรื่องป็อบอายเหมือนกันนะคะ  (จำชื่อไม่ได้อีกแล้วค่ะ) เคยสงสารน่ะว่าทำยังไง้ ยังไงยัยโอลีฟก็ไม่รักซักที กลับเคยนึกสงสารเจ้าแมวทอมว่าทำไมคนเขียนบทใจร้าย เขียนบทให้มันโง่จัง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 09:59

กระทู้วิ่งเร็วจี๋กว่า Road Runner อีกนะคะ
ดีใจที่มีหลายๆคนชอบการ์ตูน    จำกันได้เยอะเสียด้วยซิคะ
ทำเอาดิฉันจดการบ้านแทบไม่ทันแน่ะค่ะ

ขอเริ่มด้วยเจ้าหมีพูกับเพื่อนๆก่อน ภาพนี้มีลา หมูน้อย เสือ
ดิสนีย์สร้างจากนิทานก่อนนอนบันลือโลกของ Milne
ที่เล่าให้ลูกชายชื่อ Christopher Robin ฟัง
มีภาพประกอบฝีมือเขาเอง
หมีพู ก็คือหมีเท็ดดี้แบร์  ตุ๊กตาคู่ใจของเด็กฝรั่งที่จะต้องเอาไปนอนกอด  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 10:03

หมีพูอีกรูปหนึ่งสำหรับคนรักหมีค่ะ
คุณชัยวัฒน์ วิบูลสวัสดิ์ อดีตผู้ว่าแบ๊งค์ชาติ เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบหมีพูมาก
เวลาเขียนหนังสือ ถึงใช้นามปากกาว่า วินนี่ เดอะ ปุ๊  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 10:07

รายการนี้ตามคำขอของคุณพุพูค่ะ
นางร้ายของการ์ตูนดิสนีย์มาแล้ว
จากซ้ายไปขวา
Malificent นางฟ้าที่สาปเจ้าหญิงนิทรา
คนกลาง Cruella de Ville
ขวาสุด แม่เลี้ยงใจร้ายของสโนไว้ท์  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 10:08

แล้วก็ยัย Ursula ปลาหมึกยักษ์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 10:59

หมีที่คุณพระนายพูดถึง ตัวนี้หรือเปล่าคะ
ถ้าใช่ก็ Yoki Bear เป็นของบริษัท Hanna-Barbara
ที่เคยเป็นเจ้าของทอมและเจอรี่ ฟลิ้นสโตน ฯลฯ
Yoki เกิดเมื่อปลาย 1950 แล้วมีรายการโชว์ใน 1961
เป็นต้นมาค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 11:07

คงจะใช่นะคะคุณพระนาย
Yoki เริ่มต้นด้วยการเป็นตัวแสดงร่วมใน The Huckleberry Hound ค่ะ ใน ๑๙๕๙
แต่ฮิทขึ้นมาก็เลยแยกมามีรายการของตัวเองชื่อ The Yoki Bear Show  
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 06:34

เดี๋ยวจะหลบให้คนชอบหมีเขาเข้ามาดูกันนะครับ

คุณทองรักครับ เจ้าผู้ร้ายของป๊อบอายรู้สึกจะชื่อ Brutusเนอะ ผมว่ามันโง้ โง่ ไปหลงรักยัยโอลีฟอยู่ด้าย สวยก็ไม่สวย เสียงก็แหลนเชียว
ชอบยัยปลาหมืกยักษ์ครับ คนอ้วน เวลาเป็นผู้ร้ายก็ดูน่ารักกว่าคนผอม
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 07:03

คุณภังคีจะสรุปว่ายังไง ยังไง คนอ้วนก็น่ารักใช่ไหม รู้หรอกน่า
(ไม่ว่าจะเป็นผู้ร้าย หรือเป็นการ์ตูน) อ้อ ทองรักเห็นนักบอล
ตุรกีคนที่ทำผมเหมือนวูดดี้แล้วล่ะ ใส่เสื้อเบอร์ 22 ใช่ไหมคะ
คุณสร้อยสนขา แม่เลี้ยงของสโนไวท์สวยจังนะคะ สวยที่สุดในบรรดานางร้ายทั้งหมดเลยล่ะ สมแล้วที่เคย "งามเลิศในปฐพี"
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 07:17

แหะ แหะ ค่า

มาดูรูปหมีพูและเพื่อนค่ะ พวกเขาน่ารักจริงๆ เห็นเขาทำท่าเจี่ยมเจี้ยมบนกล่องทิสชู ยังอดซื้อไม่ได้เลยค่ะ

แฟนของโยกี้ชื้ออะไรคะ  ภาธรเองก็จำไม่ได้หรอก
ชอบบูบูนะคะน่ารัก คล้ายๆเฟรดกับบาร์นี่ คู่หูฟลินสโตนเลย

ขอชมผู้ร้ายฝ่ายชายบ้างค่ะคุณเทาชมพู นึกออกคนเดียวก็กัปตันฮุ้ก คู้ปรับปีเตอร์แพนนั่นแหละค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 07:22

แฟนของโยกี้ชื่อ Cindy ค่ะ คุณสร้อยสน คุณภาธร
คุณเทาชมพูคะ ทองรักอยากดูรูปผู้ร้ายฝ่ายชายด้วยคนค่ะ
อีกคนที่นึกได้ก็เจ้า Brutus ที่คุณภังคีว่านั่นแหละ
แล้วก็อยากดูรูปการ์ตูนในชุดฟลินสโตนด้วยค่ะ
 ขอบคุณค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 09:54

คุณพระนาย คุณพุพู  ถ้าเปิดเข้ามาช่วยย้อนดูรูปที่ตกจอไปด้วยนะคะ
เพราะหามาให้ตามคำขอแล้ว แต่กระทู้วิ่งเป็นจรวด คุณอาจไม่เห็น

คุณสร้อยสน  มาแล้วค่ะผู้ร้ายฝ่ายชาย ใน Peter Pan
กัปตันฮุค
กับSmee ลูกน้องคนสนิท หน้าตาคล้ายคนแคระของสโนไว้ท์  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 10:19

ผู้ร้ายในเรื่อง Popeye มี ๒คนค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 10:20

Yabbadabbadoo........  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 27 มิ.ย. 02, 10:22

ลูกใครคะ น่ารักจัง
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์