การ์ตูน(๒)

<< < (10/22) > >>

เทาชมพู:

ทวีตตี้เขาเต๊ะท่าเป็นเหมือนกันนะคะ  

เทาชมพู:
 ติดค้างคุณทองรักเรื่องนกหัวขวาน  วันนี้เลยมาเล่า
Woody Woodpecker หรือหัวขวานเจ้าเล่ห์
เป็นการ์ตูนของบริษัทยูนิเวอร์แซล ค่ะ
อายุก็พอๆกับทวีตติ้  คือเกิดในทศวรรษ ๑๙๔๐s
พอเริ่มเรื่องเขาจะโผล่ขึ้นมาส่งเสียงกวนประสาท
ทักทายคนดูในการ์ตูนชุดสั้น  

เทาชมพู:
 วู้ดดี้มีเพื่อนร่วมสังกัดหลายคน อย่างในรูปนี้ค่ะ
ส่วนนกหัวขวานปากแหลมๆ ไม่ใช่นกตัวอื่น
เป็นวู้ดดี้ในระยะแรก รูปร่างยังไม่สวย
ต่อมาถึงพัฒนาเป็นอย่างที่เห็น
เพื่อนเขาก็มีแอนดี้ หมีแพนด้า/วิลลี่นกเพ็นกวิน/ เจ้านกแร้ง/จระเข้
เป็นตัวการ์ตูนที่ไม่ดังเท่าไร  ถูกดิสนีย์กินขาดหมด  

เทาชมพู:

วู้ดดี้มีแฟนชื่อ Winnie Woodpecker  

เทาชมพู:
ปัจจุบัน วู้ดดี้มีรายการทีวีของตัวเอง
แต่ก็อยู่ในหนังสือการ์ตูนเสียมากกว่าค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว