เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 75552 การ์ตูน(๒)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:14

ทวีตตี้เขาเต๊ะท่าเป็นเหมือนกันนะคะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:41

ติดค้างคุณทองรักเรื่องนกหัวขวาน  วันนี้เลยมาเล่า
Woody Woodpecker หรือหัวขวานเจ้าเล่ห์
เป็นการ์ตูนของบริษัทยูนิเวอร์แซล ค่ะ
อายุก็พอๆกับทวีตติ้  คือเกิดในทศวรรษ ๑๙๔๐s
พอเริ่มเรื่องเขาจะโผล่ขึ้นมาส่งเสียงกวนประสาท
ทักทายคนดูในการ์ตูนชุดสั้น  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:45

วู้ดดี้มีเพื่อนร่วมสังกัดหลายคน อย่างในรูปนี้ค่ะ
ส่วนนกหัวขวานปากแหลมๆ ไม่ใช่นกตัวอื่น
เป็นวู้ดดี้ในระยะแรก รูปร่างยังไม่สวย
ต่อมาถึงพัฒนาเป็นอย่างที่เห็น
เพื่อนเขาก็มีแอนดี้ หมีแพนด้า/วิลลี่นกเพ็นกวิน/ เจ้านกแร้ง/จระเข้
เป็นตัวการ์ตูนที่ไม่ดังเท่าไร  ถูกดิสนีย์กินขาดหมด  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:46

วู้ดดี้มีแฟนชื่อ Winnie Woodpecker  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:48

ปัจจุบัน วู้ดดี้มีรายการทีวีของตัวเอง
แต่ก็อยู่ในหนังสือการ์ตูนเสียมากกว่าค่ะ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:52

เอ่อ เฮอเฮ้อเฮอ เอ่อ เฮอเฮ้อเฮอ   แหมจะคล้ายมั้ยครับ
เอ๊ครายมาทายใจเรานะว่าต้องชอบMerryweather มากที่สุด ถูกต้องครับ ก็แกน่าเอ็นดูออก กล่องสีดินสอที่เด็กเดี๋ยวนี้เขาเรียกสีไม้ ต้องมีรูปที่นางฟ้าสามคนพาเจ้าหญิงมาส่งที่วัง  ผมยังชอบเลย รูปนั้น
เจ้าทวิตตี้เขาน่ารักจริงๆนะครับ ยังนึกถึงที่เขาร้อง เพลงจิงเกอเบล จิงเกอเบล  นั่งชิงช้าไปร้องไปน่ารักจัง
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 09:59

จุ๊ จุ๊ คุณทองรัก จับตาดูนักบอลตุรกีซีครับ มีอยู่คนหนึ่งทำทรงผมคล้ายเจ้าวูดดี้นี่เลย
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 10:00

รักคุณเทาชมพูจังค่ะ การ์ตูนวันนี้สวยจริง ๆ ดูเพลินเลยค่ะ
โดยเฉพาะรูปที่ 43 ทวิตตี้ทำหน้าออดอ้อนได้น่ารักน่าสงสารมากค่ะ การ์ตูนชุดนกหัวขวานยังมีฉายให้ดูทางช่อง 7 ค่ะ เมื่อซักปี 2ปีมานี่เอง
อิอิ อย่างนี้คุณภังคีก็มีคนรู้ใจแล้วซิคะนี่ มีคนทายใจถูกน่ะ    
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 10:20

อู้ฮู คุณเทาชมพูพึ่งเปิดกระทู้นี้เมื่อวันเสาร์นี้เองนะคะ โอยตาย วิ่งไปครึ่งร้อยแล้ว

คุณทองรักขา  ดิฉันต้องขำเรื่องคนรู้ใจคุณภังคีจนต้องกุมท้องค่ะ แหมงานยุ่งๆเจอมุกนี้ คลายเครียดไปเยอะ ขอไปหัวเราะต่อก่อนค่า เอิ๊ก    เอิ๊ก
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 10:26

กำลังงง    ว่าคุณสร้อยสนขำอะไร พอนึกขึ้นมาได้
ต้องขออนุญาตหลบไปรักษาหน้าตัวเองก่อนนะคะ
งานนี้ทองรักไม่เกี่ยวค่ะ
ต้องโทษคนที่ยกประเด็นนี้ขึ้นมาเป็นคนแรกนะเออ
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 11:43

กระทู้นี้วิ่งเร็วจริง ๆ ครับเนี่ย
ดีใจที่มีเพื่อนชอบการ์ตูนเหมือน ๆ กันกับผมด้วย
เจ้านกหัวขวานเนี่ยก็ขวัญใจผม ผมว่าสไตล์เค้าคล้าย ๆ กับ เจ้ากระต่าย บั๊ก บันนี่ มากเลย
ตัวการ์ตูนอีกตัวที่ผมนึกออก ก็คือ หมีครับ หมี Pooh กับเพื่อน ๆ น่ะดังแน่ แต่ว่ามีหมี อีกสองตัวที่น่าจะเก่ากว่า
รู้สึกจะเป็นหมี ลุงกับหลาน เป็นหมีขี้เล่น แห่งอุทยานแห่งชาติไม่แน่ใจว่า ในการ์ตูน หมายถึง โยซิเมติ หรือว่า เยลโล่สโตน โดยในเรื่องนี้จะ มี หมีลุงกับหลาน แล้ว ก็มีเจ้าหน้าที่อุทยานพิทักษ์ป่า แล้วก็จะมี พรานคนนึงที่พยายามจะล่าเจ้าหมีตัวนี้ให้ได้ ผมจำชื่อหมีไม่ได้ซะแล้วล่ะครับ
อ้อการ์ตูนอีกเรื่องนึงที่ดังมาก เพิ่งสร้างเป็นหนังหยก ๆ ก็นี่ล่ะครับ Scooby Doo นี่เอง ขบวนการนักสืบวัยรุ่น ที่มีเจ้าหมาแสนรู้ Scooby Doo เป็นตัวเอง ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นลิขสิทธิ์ของใคร แต่ปัจจุบันยังฉายอยู่ช่อง Cartoon Network ทุกวันผมเองก็ยังดูอยู่บ่อย ๆ
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 11:44

ดูซี ผมเข้ามาดูนางฟ้าสามองค์ไม่ทันเลย

ผมเดาว่าคุณภังคีต้องชอบคนชุดสีฟ้าแน่เลย เพราะแกชอบตัวการ์ตูนอ้วนๆอารมณ์ดีๆ(คล้ายตัวแกมั้ง)  เฮ้อ นี่คุยกันไปถึงไหนเลยครับ

ชอบแฟนวูดดี้ครับน่ารักดี  แต่งตัวสไตล์ซิกตี้ซะด้วย

คงต้องลาสองสามวันครับเพราะมีงานอื่นหลายเรื่อง     อย่าพึ่งคุยกันเร็วนักครับ คุณภูวงฝากอุทธรณ์มาด้วยนะนี่
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 12:00

หมีพู นี่ คุณเทาชมพูแปะให้ดูหนึ่งรูปคงยังไม่สะใจคนรักหมีเท่าไหร่มังครับ คุณสร้อยสน  คุณทองรัก
ผมจำหมีลุงหลานของคุณพระนายไม่ได้ แต่นึกไปถึงYogi หมีตัวใหญ่ มีปกเสื้อกับเนคไท เขามีคู่หูตัวเตี้ยกว่ามาก ชื่ออะไรก็จำไม่ได้ แต่ชอบผูกหูกระต่ายสีม่วงครับ โยกี้ มักมีอะไรเด๋อๆประสาหมีนั่นแหละครับ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 25 มิ.ย. 02, 15:12

ใช่ค่ะ ยังอยากดูรูปหมีพูห์อีก ใช่ไหมคะ คุณสร้อยสน (ประธานชมรมคนรักหมี) ส่วนเจ้าหมีโยกี้ที่คุณภาธรว่านั่น หมีตัวเล็กชื่อ Boo Boo ค่ะ มันชอบเดินต้อก ๆ ตามหลังเจ้าหมีตัวใหญ่
ดูแล้วตลกดี เจ้าโยกี้มันมีหวานใจของมันด้วยนะคะ คุณภาธรจำได้ไหมว่าชื่ออะไรคะ
พุพู
อสุรผัด
*
ตอบ: 18

บริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 26 มิ.ย. 02, 08:52

เวลาพูดถึงการ์ตูน ทุกคนก็นึกถึงแต่ตัวการ์ตูนน่ารัก ๆ ดีอย่างนั้น กวนอย่างนี้ แล้วฝ่ายผู้ร้ายมีใครนึกถึงบ้างหรือเปล่าคะ

จำได้ว่าตอนเด็ก ๆ ดูการ์ตูนดิสนีย์ทีไร ต้องกลัวพวกเหล่านางมารร้ายทุกทีเลย ที่เรียกว่านางมารร้าย เพราะเห็นมีแต่ผู้หญิงเป็นส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นนางฟ้าใจร้ายในเจ้าหญิงนิทรา พระราชินีใจร้ายในสโนไวท์ แม่เลี้ยงใจร้ายในซินเดอเรลล่า คุณนายใจร้ายใน 101 ดัลเมเชี่ยน เจ้าแม่ปลาหมึกใจร้ายใน Little Mermaid (ไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วในหนังเรียกเธอว่าอย่างไร แต่รูปร่างเธอดูเป็นปลาหมึกค่ะ)

สาวใจร้ายเหล่านี้ มักจะถูกวาดให้ใบหน้ามีลักษณะแหลมเสี้ยม  ตาเฉียงแบบตัวโกง แล้วก็ผอม ๆ หน่อย (ยกเว้นปลาหมึกใจร้ายใน Little Mermaid นะคะ ที่ดูเธอออกจะอวบท้วมสมบูรณ์) เสียงทุ้ม ๆ ใหญ่ ๆ (ไม่แหลมสูงเหมือนนางมารร้ายในละครไทย)

ถึงกลัว ๆ แต่ก็ชอบเธอ ๆ นะคะ เป็นตัวชูรสทำให้การ์ตูนไม่จืด แล้วก็ทำให้นางเอกดูแสนดี แสนน่าสงสารออกค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์