เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 75554 การ์ตูน(๒)
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 07:49

มีเวลานิดหน่อยเลยขอเข้ามาคุยบ้างครับ สัญญากับคุณภูวงว่าจะให้ผมเข้ามาคุยก่อน แต่เจ้าตัวแกเกิด ทนไม่ไหวเข้ามาปลอบสาวๆที่เชียร์อิตาลี
Tasmanian Devil นี่อย่างที่คุณภังคีว่าแหละครับ หน้ามันแป้นๆเขี้ยวแหลมไม่เหมือนหนูเท่าไร หางก็ค่อนข้างจะเป็นพวง เป็นสัตว์เฉพาะที่เกาะทัสมาเนียเลยครับ  คนไทยไม่ค่อยไปเที่ยวที่นี่เพราะ ไม่มีที่ช้อบสนุกๆ แต่มีอะไรน่าดูมากครับ

ผมขอแทรกคิวอยากเห็นคนแคระทั้งเจ็ดของสโนว์ไวท์น่ะครับ ลองดูนะครับว่าผมจำชื่อพวกเขาได้ครบมั้ย
ด็อค กรัมปี้ แฮบปี้  สนิซซี สลีบปี้  บาฟฟูล และโดเป้
นางเอกของดิสนีย์ ก็มีสโนว์ไวท์นี่มังครับ ที่ไว้ผมบ๊อบสั้นน่าเอ็นดูอยู่คนเดียว นอกนั้นต้องผมยาวเป็นสาวเต็มที่ทั้งนั้น
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 09:37

สวัสดีค่ะคุณภาธร   นี่ค่ะบัตรลัดคิว  
Doc Grumpy Happy Sneezy Sleepy Bashful Dopey ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 09:42

คุณทองรักชอบของที่ระลึก
นี่คือพอร์สเลนรูปสโนไวท์กับคนแคระทั้งเจ็ด ในฉาก The Soup Scene
ซึ่งมีเพลงสนุกมากชื่อ Music in the Soup แต่น่าเสียดาย
ถูกตัดออกไปจากฟิล์มตอนสร้างค่ะ
เพราะดิสนีย์เห็นว่าไม่ช่วยในการดำเนินเรื่อง  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 09:46

ถ้ายังไม่มีคำขอ   ก็จะเล่าถึงการ์ตูนอื่นๆไปพลางๆก่อนนะคะ

นอกจากทอมกับเจอรี่แล้ว  ก็ยังมีอีกคู่หนึ่ง ซึ่งไล่ตะครุบกันยาวนาน
แต่พลาดทุกที  เจ้าแมวงี่เง่าไม่เคยทำสำเร็จ
เหยื่อของมันคือเจ้านกคีรีบูนน่ารักตัวนี้ละค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 09:48

แมวกับนกคู่นี้ เป็นการ์ตูนของวอร์เนอร์ค่ะ
เจ้าแมวสีดำงี่เง่าชื่อ Sylvester
ใครจำชื่อนกได้บ้างคะ  
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 10:41

โอ้โฮ กำลังจะขอชมเจ้าทวีตตี้พอดีเลยครับ ถูกใจจริง รู้สึกเจ้าของทวิตตี้เป็นคุณย่าแก่ๆมั้ยครับ มีผมขาวมวยกลมใส่แว่นน่ารักเชียว
ภังคีเขาชอบทำเสียงเลียนแบบทวิตตี้เรียกPussy cat   Pussy cat ครับ น่าหมั่นไส้ดี

แมวที่เก่งๆ ฉลาดๆ รู้สึกจะชื่อFelix คุณเทาชมพูพอนึกออกมั้ยครับ แมวดำผอมๆ ตาโตๆ

เสียดายฉากMusic in the Soup นะครับ ต้นฉบับก้คงไม่มีแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 10:55

คุณยายเจ้าของทวีตตี้ มาตามคำขอค่ะ  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 10:57

หนูไม่ยอมค่ะ กำลังจะเข้ามาตอบเชียวว่านกตัวนั้นชื่อทวิตตี้ โดนคุณอาภูวงตัดหน้าไปนิ้ดเดียวเอง  ทองรักจำเจ้าแมว Felix ได้ค่ะเมื่อวันเสาร์สองสาวน้อยที่บ้านยังเปิดซีดีดูอยู่เลย ในเรื่องมีนก อยู่ 2 ตัวด้วยค่ะ นกอะไรก็ไม่ทราบ สีดำ  ๆ ปากสีเหลือง ๆ    ส้ม ๆ แล้วก็หน้าอกสีเทา  พูดถึงนก มีใครจำเจ้านกหัวขวานในการ์ตูนได้บ้างค่ะที่มันชอบหัวเราะเสียงน่าเกลียด ๆ น่ะค่ะ อยากเห็นรูปมันจัง ขอบคุณคุณเทาชมพูด้วยค่ะ สำหรับสโนไวท์กับ   7 คนแคระนะคะ
สวัสดีค่ะ คุณภาธร ยินดีที่ได้พบกันอีกครั้ง    
ภูวง
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ค้าขาย

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 11:03

ขอบคุณครับ คุณเทาชมพูเล่นคุยบ่อยๆอย่างนี้
ผมก็ต้องแอบแวะมาคุยต่อเรื่อยซี
อยากทดสอบความจำคุณภาธรว่าจำคนแคระได้
จากรูปที่๑๖ ระบุได้ไหมครับว่าคนไหนชื่ออะไร
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 11:11

Felix the Cat เป็นการ์ตูนเก๋ากึ๊กส์ ในประวัติการ์ตูนของฮอลลีวู้ด
ย้อนหลังไปค่อนศตวรรษ  เจ้าแมวดำเกิดเมื่อ ปี ๑๙๑๙ ค่ะ
เป็นฝีมือของนักเขียนการ์ตูนชื่อ Otto Messmer สังกัดพาราเม้าท์
เขาทำเจ้าแมวตัวนี้โด่งดังเป็นพลุ ในการ์ตูนเงียบ  ขาวดำ และ สั้น  ๕ นาทีจบ ฉายก่อนหนังใหญ่
ด้วยท่าเดินของฟีลิกซ์ ซึ่งติดใจคนดูกันทั่วประเทศ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 11:25

ต่อเรื่องฟิลิกซ์ค่ะ
น่าเสียดายว่าความโด่งดังของเจ้าแมวดำต้องดับวูบ
เมื่อบริษัทอื่นพัฒนาการ์ตูนชั้นดีกว่าขึ้นมาแข่งในทศวรรษต่อมา
ที่สำคัญคือการเกิดของมิคกี้ เม้าส์
มีสี  มีเสียง  ทันสมัยกว่า สนุกสนานกว่า
แมวดำพัฒนาไม่ทัน  ก็เลยต้องถอยร่นเป็นหนังสือการ์ตูน
แล้วหายไปจากวงการหนัง  
นกที่คุณทองรักว่า ไม่รู้ว่านกอะไรอยู่ในเรืองไหนค่ะเคยเดาไม่ถูก  อยากโพสต์รูปมากกว่านี้แต่กระทู้จะวิ่งเร็วมากจนคุณหนึ่งหนุ่มหารูปคนแคระไม่เจอ  เลยต้องหยุดไว้ก่อน
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 11:37

เอ บรรยากาศชักจะคล้ายๆเมื่อเก่าก่อนซะแล้วซีครับ

สวัสดีครับคุณทองรัก  นี่ขนาดเราไม่ได้คุยเรื่องดารากันแล้วนะครับนี่ ท่าทางกระทู้จะร้อนนิดๆ
ผมจำเฟลิกซ์ได้ครับ ไม่คิดว่าจะเป็นการ์ตูนเก่าขนาดนั้นเลย เฟลิกซ์ฉลาด แก้ปัญหาได้เก่ง

คนแคระหรือครับ
คนริมซ้ายนี่คงจะสนิซซี่ที่จามเก่ง ถัดมาแฮ้ปปี้แน่นอน ตาปรือๆก็คงสลีปปี้ ใส่แว่นกลมก็ด้อค ตาหวานนั่นต้องบาชฟูลแน่ จมูกโตกว่าเพื่อนก็กรัมปี้ คนที่อยู่ข้างหน้าก็ โดเป้

ขอบคุณคุณเทาชมพูมากครับ  ต้องให้คุณภังคีร้องไฮโฮ ไฮโฮประกอบด้วยครับ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 11:44

อิอิ กำลังจะถามอยู่เชียวว่าคุณภาธรต้องการตัวช่วยไหม
เก่งจังค่ะ ตอบถูกเกือบหมดเลยใช่ไหมคะ
สงสัยต้องให้คุณเทาชมพูช่วยเฉลยแล้วค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 12:06

แย่จริง  ดิฉันดูไม่ค่อยออก  ว่าคนแคระคนไหนเป็นคนไหน  
จำได้แต่คนที่มีส่วนประกอบเห็นชัดๆ
อย่าง Doc ใส่แว่น Dopey  ไม่มีผม

ท่าทางกระทู้จะวิ่งเต็มเหยียด ดึงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่เสียแล้ว
ถ้ามีสามหนุ่มมุมเดียวเข้ามาแจม เหมือนกระทู้ดาราอีกแล้ว
คนอื่นๆวิ่งตามไม่ทัน เลยหายหน้าไปหมด

ดิฉันขอแถมท้ายเรื่องเจ้าแมว ด้วยรูปในปัจจุบันนะคะ
ยังเป็นหนังสือการ์ตูน และมีของที่ระลึกขายอยู่ค่ะ  
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 24 มิ.ย. 02, 12:10

ไฮโฮ้ ไฮโฮ  ผมมาเฉลยเรื่องชุดของโอลีฟครับ คุณทองรักเจ้าหล่อนมีเป็นตู้เลยครับ เคยมีการ์ตูนตอนหนึ่ง ที่เธอเปิดตู้เลือกชุดว่าจะใส่ชุดไหนดีไปเที่ยวกับป๊อบอาย
เหมือนเจ้าจ่อยของชัยราชวัฒน์น่ะครับ เขามีผ้าขาวม้าแบบเดียว สีเดียวหลายผืนเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์