เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 66064 การ์ตูน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 20 มิ.ย. 02, 09:26

ต่อมาดิสนีย์เอามันมาเล่นในการ์ตูนชุดทางทีวี
ชื่อ Rescue Rangers เป็นหน่วยกู้ภัย
กลายเป็นคนไปแล้วค่ะ
มีหนูสาวชื่อ Gadget  มาเป็นนางเอก
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 20 มิ.ย. 02, 13:40

Tom and Jerry เนี่ย บางภาคเป็นคู่กัด แต่ก็แค่แกล้งกันเท่านั้นเอง เจ้าแมวทอม ก็ไม่คิดจะจับเจ้าหนูเจอรี่ กินจริง ๆ จังเท่าไหร่ แต่แกล้งกันก็โหดพอควรแล้ว
แต่มีบางภาค ทอมกับเจอรี่กลับกลายเป็นตัวละครคู่กันไปก็มี คอยช่วยเหลือกัน ก็มีบ้าง ผมเองชอบเรื่องนี้ตรงที่ แมวทอม ไม่อับจนเป็นลูกไล่ของเจ้าหนูอย่างเจอรี่มากไปนัก ไม่เหมือนเจ้าแมวสีดำ กับนกน้อยทวิตตี้ ที่เจ้าแมวสีดำ เป็นลูกไล่ตลอดเวลาเลยล่ะครับ
หนูอีกตัวที่ดัง แต่เพื่อน ๆ อาจจะลืมไปหรือเปล่า
ก็เจ้าหนูที่วิ่งเร็วที่สุด อย่าง สปีดดี้ กอนซาเลสไงครับ เค้าจะวิ่งแล้วร้องไปด้วย
แล้วก็มีเจ้าหนู ไมตี้เม้าส์ อีกตัวที่คอยเป็นฮีโร่มาช่วยหนู ตัวอื่น ๆ
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 20 มิ.ย. 02, 22:12

ชอบทอมกับเจอรี่ค่ะ บางทีดูแล้วสงสารทอมจังเลย  แพ้ตลอด  อีกตัวที่หมั่นไส้มากก็โรดรันเนอร์นั่นแหละค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 08:39

แมวทอมไล่จับหนูเจอรี่ไปนานๆก็คงเบื่อละค่ะ
 เลยกลายเป็นเพื่อนกันบ้างในยุคที่สอง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 08:41

Speedy Gonzales เคยมีคนแปลว่า หนูหริ่งวิ่งไว
เป็นการ์ตูนวอเนอร์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 08:46

Mighty Mouse โอ้โฮ คุณพระนายรู้จักด้วยหรือคะ
เป็นการ์ตูนเก่าแก่ตั้งแต่ยุค 1950กว่าๆ  ฉายทางทีวี
เจ้าของคือบริษัท Terrytoon ดูเหมือนจะล้มเลิกไปแล้ว  เคยสังกัดบริษัททเวนตี้ เซนจูรี่ ฟอกซ์
ปัจจุบันกรรมสิทธิ์เป็นของ viacom สังกัดพาราเม้าท์
หรือว่าทางอเมริกายังนำออกมาฉายอยู่คะ?  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 08:51

บทบาทไมตี้เม้าส์จะซ้ำๆกันคือปราบคนพาล อภิบาลคนดี
อาจจะเป็นเพราะไม่สามารถพัฒนาไปมากกว่านี้ได้
การ์ตูนก็เลยไม่โด่งดังเท่ามิคกี้ เม้าส์
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 09:19

ไม่รู้จัก Speedy Gonzales ค่ะ แต่พอจำ    ไม้ตี้เม้ส์ได้ค่ะ  เป็นหนูที่แต่งตัวเหมือนซุปเปอร์แมนคือสวมกางเกงชั้นในทับกางเกงชั้นนอก
เมื่อวานนี้สองสาวน้อยที่บ้านรบเร้าให้อ่านการ์ตูนให้ฟังก่อนนอนเลยเจอชื่อของหลานชายมิคกี้เม้าส์แล้วค่ะ ชื่อ Morty  กับ  Ferdie หน้าตาเหมือนกันยังกับหนูคู่แฝด
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 09:53

ยังหารูปหลานชายของมิคกี้ไม่ได้ค่ะ   ขอบคุณคุณทองรักค่ะที่บอกชื่อมา  นึกไม่ออกจริงๆ
ได้แต่ Road Runner กับเจ้า Coyote คู่ปรับ
มาฝากคุณอ้อย
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 10:07

ในหนังสือของสองสาว มีรูปเจ้า   Morty กับเจ้า Ferdie ด้วยค่ะ
คุณเทาชมพู  เดี๋ยวช่วงบ่ายทองรักจะสแกนส่งมาให้นะคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 21 มิ.ย. 02, 21:11

มาแล้วค่ะ Morty กับ Ferdie หลานชายฝาแฝดของลุงมิคกี้
(ในหนังสือเขาใช้คำว่า twins ค่ะ) แต่ลุงมิคกี้รูปนี้ไม่ค่อยสวยเหมือนรูปที่คุณเทาชมพูเอามาให้ดูเลยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 22 มิ.ย. 02, 09:38

ขอบคุณค่ะ หลานชายของมิคกี้หายากในเน็ต  
ส่วนใหญ่เขาจะอยู่ในการ์ตูนเล่มมากกว่า

กระทู้มาถึงหนึ่งร้อยกว่าแล้ว  ดิฉันขอไปตั้งใหม่นะคะ
ยังมีรูปอีกเยอะแยะ
MGM /Warner Bros. ก็ยังมีการ์ตูนอีกหลายตัวที่ยังไม่ได้เล่า
ฟลิ้นท์สโตนก็เหมือนกันค่ะ

http://www.vcharkarn.com/snippets/vcafe/show_message.php?Cid=17&Pid=5570
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์