เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 66093 การ์ตูน
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 07:11

คุยยังไงไม่ทราบครับ เครื่อง เมาแต่เช้า
ผมไม่ชอบเฮอร์คิวลิสเลย

อยากดูรูปตระกูลเป็ดอีกๆๆๆ
จำได้ตอนเด็กๆเขามีสำนักพิมพ์แปลการ์ตูน เป็นภาษาไทยด้วย
หลานเจ้าโดนัล ดั๊ก ชื่อ ดิวอี้ ลูอี้ และ ห่วย (คงจะฮิวอี้ นะครับ)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 08:51

Colours of The Wind นี่ ที่ทาทา ยัง ร้องเป็นภาษาไทยใช่หรือเปล่าคะ สงสัยต้องรีบไปหาการ์ตูนเรื่องนี้มาดูแล้วล่ะ ชอบเพลง The World New World  มากค่ะ แต่ร้องไม่ได้ ขอสมัครเป็นผู้ฟังแล้วกันค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 08:54

เอาชื่อหลานของลุงโดนัล มาฝากค่ะ
Joey - Dewey - Huey เจ้าตัวสุดท้ายอ่านว่า ห่วย ก็ได้จริง ๆ ด้วยซิ คุณเทาชมพูขา ทองรักอยากได้รูปเดซี่ ดั๊กด้วยได้ไหมคะ
แล้วก็ควอซิโมโด  จาก The Hunchback of Notredame     ด้วยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 08:58

หลานของโดนัลด์ชื่อ Huey Dewey และ Louie ค่ะ
มีรูปเจ้าค่อมมาให้คุณทองรักค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 08:59

ตระกูลเป็ดมาแล้วค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 09:07

อิอิ หน้าแตกอีกแล้ว นึกอย่างนึง มือพิมพ์ไปอีกอย่างนึง
พักนี้กำลังวุ่นวายใจด้วยเรื่องงานค่ะ มีทั้งข่าวดีข่าวร้าย
ปนกันให้ยุ่งไปหมด
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 09:48

โดนัลด์กับหวานใจ เดซี่
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 10:12

อีกรูปของโดนัลด์และเดซี่ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 10:35

วันนี้ ดิฉันขอให้เป็นวันของเป็ดนะคะ
เลยเอารูปเป็ดเท่าที่มีมาลงให้ดูกันให้เต็มอิ่ม
วันต่อไปจะเป็นวันของหนู
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 10:38

ใครจำเป็ดตัวนี้ได้บ้างคะ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 11:08

ดัฟฟี่ ดั๊ก คร้าบ คู่กะ พอร์คกี้ พิ้ก เจ้าหมูจอมเด๋อ

ใครต่อใครเขาเตือนผมแล้วเชียวนา ว่าลองเข้าบ้านนี้ได้อีกละก็ ต้องแอบมาคุยบ่อยๆ ตามเคย(เหลียวซ้ายแลขวา เด็กๆเขาไปประชุมพอดี)

ผมชอบโดนัลด์ ดั๊ก มากกว่า มิกกี้ เมาส์ครับ รายนั้นดูเขาเป็นพระเอ๊ก พระเอก(เหมือนพี่ชายผม) ส่วนโดนัลด์ คล้ายๆผมหลายอย่าง(อ้อ หน้าไม่เหมือนนะ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 11:41

Daffy Duck และ Porky Pig เป็นการ์ตูนดังของอเมริกาเช่นกัน
 แต่สังกัดบริษัท Warner ฺBrothers
ตัวเด่นๆเจ้าประจำก็คือกระต่าย  Bugs Bunny
เจ้าแมวซิลเวสเตอร์ที่เอาแต่จับนกคีรีบูนทวีตตี้ แต่ไม่เคยได้

รูปนี้ Daffy กับ Porky เล่นบทโรบินฮู้ดกับหลวงพี่ทัค ค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 11:46

มาดูเจ้าเป็ดจอมร้าย ดัฟฟี่ ค่ะ
การ์ตูนค่ายอื่นนี่ มักจะร้ายกาจเหลือขอจริงๆค่ะ
ไม่เหมือนของวอลท์ ดิสนีย์ ไม่ว่าหนัง ไม่ว่าการ์ตูน ดูใส น่ารัก และสะท้อนถึงจิตใจที่สะอาด อาจจะดูไร้สีสรรไปสำหรับคนรุ่นใหม่ๆนะคะ แต่จำได้ว่าดูหนังของดิสนีย์สมัยก่อนทีไร ต้องอมยิ้มนิดๆตอนจบทุกที

การ์ตูนรุ่นหลังๆไม่ชอบเลยค่ะ ยังกะไม่ใช่จิตวิญญาณของวอลท์ ดิสนีย์แล้ว
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 13:10

ขอบคุณค่ะ ชอบรูปโดนัลเต้นรำกับหวานใจจังเลยค่ะ
นิสัยของลุงโดนัล แกเป็นยังไงหรือคะ ทองรักจำไม่ได้แล้วล่ะ
คุณภังคีเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมคะ  
ทองรักเห็นด้วยกับคุณเทาชมพูค่ะว่าการ์ตูนค่ายอื่นนี่ เหลือขอจริง ๆ ยิ่งเจ้าทอมกับเจอร์รี่ด้วยแล้ว ไม่รู้ไปสรรหาวิธีแกล้งกันมาจากไหน เวลาสองสาวที่บ้านดูการ์ตูนพวกนี้ คุณอาต้องคอยพากษ์กำกับค่ะว่า แบบนี้ไม่ดีนะคะ อย่าทำ อย่าทำ
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 18 มิ.ย. 02, 05:55

มาแล้วครับ การ์ตูนของวอลย์ ดิสนี่ย์ เนี่ยผมชอบหลายเรื่อง
ทาร์ซานก็ชอบ มู่หลาน ก็สนุกดี
ไลอ้อนคิงท์ เนี่ยก็ขวัญใจผมอ่ะ
แต่ที่ชอบมากก็คือ มิกกี้เม้าส์ ใน แฟนตาเซีย น่ะครับ
ส่วนเจ้าบั๊ก บันนี่ย์ เนี่ยผมก็ชอบนะ แต่ที่ชอบอีกตัวคือ นกที่วิ่งได้เร็ว ๆ น่ะครับ นกกระจอกเทศ กับหมาป่าที่ไล่จับกัน มาตลอด ดูแล้วสนุกดี
การ์ตูนญี่ปุ่น หลายเรื่อง รุนแรง อ่านเอาสนุกได้อย่างเดียวแต่ไม่น่ารัก ออกจะเป็นการ์ตูนผู้ใหญ่หรือเด็กโตซะมาก แต่ไม่มีเรื่องไหน ประทับใจผมไปมากกว่า โดเรม่อนไปได้แล้วสำหรับการ์ตูนญี่ปุ่น
เด็กผู้ชายน่าจะชอบตัวการ์ตูนพวกฮีโร่เช่นกัน สำหรับผม ฮีโร่ที่ประทับใจที่สุดก็ไม่มีใครเกิน ซุปเปอร์แมน ครับ รองลงมาก็
แบทแมนนี่แหละ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์