เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 66070 การ์ตูน
ป่านแก้วและใยไหม
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 42

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 01:20

การ์ตูน น่ารักมากค่ะ คุณเทาชมพู   พรุ่งนี้จะเรียกเจ้าตัวเล็กที่บ้านมาดูรูปค่ะ เขาชอบดูการ์ตูนมากค่ะ

ตอนเด็กๆจะชอบอ่าน การ์ตูน เบบี้ กับหนูจ๋า และตุ๊กตาค่ะ
ชัยพฤกษ์การ์ตูน ก็เคยอ่านค่ะ แต่ลืมไปแล้ว
ป่านแก้วและใยไหม
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 42

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 01:22

น้องฺ B เกิดทันอ่านหนังสือการ์ตูน ตุ๊กตา ด้วยเหรอคะ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 07:39

สองสาวน้อยที่บ้านชอบภาพการ์ตูนชุดนี้มากค่ะ
โดยเฉพาะภาพเจ้ากู๊ฟฟี่ เธอบอกว่า
หมาอะไร หน้าตาตลกดี    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 08:42

มีภาพกูฟฟี่อีกภาพ
มาแถมให้สาวน้อยที่บ้านคุณทองรักค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 08:45

ที่ติดค้างคุณภังคีไว้คือสาวน้อยอินเดียนแดง
โพคาฮอนทัส
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 08:48

โพคาฮอนทัสมีตัวจริง
เธอเป็นคนประสานไมตรีระหว่างอินเดียนแดงและทหารอังกฤษที่เข้าไปในอเมริกา
จนได้แต่งงานกับนายทหารอังกฤษ
และได้เดินทางไปอังกฤษเพื่อเข้าเฝ้ากษัตริย์  เป็นที่ตื่นเต้นของราชสำนักมาก
น่าเสียดายว่าสาวน้อยไปติดเชื้อไข้หวัดใหญ่มาจากลอนดอน  
เธอล้มป่วยในขากลับแล้วสิ้นชีวิตก่อนถึงอเมริกา อายุเพียง ๒๐ ปี
ภาพวาดของเธอยังเก็บไว้ที่สถาบันสมิธโซเนียนในนิวยอร์ก ไปดูกันได้ค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 08:55

การ์ตูนคลาสิกอีกเรื่องของดิสนีย์คือAlice in Wonderland

นำมาจากนิยายชุด อลิซ ของนักเขียนอังกฤษ Lewis Carroll รวม ๒ เรื่องด้วยกัน คือ Alice's Adventures in the Underground กับ Through the Looking Glass

เป็นเหตุการณ์สมัยวิกตอเรียน

ภาพนี้แสดงให้เห็นอลิซตอนเธอวิ่งไล่กระต่ายขาว ตกลงไปในโพรงใต้ดิน

ดิสนีย์ทำได้คลาสสิกมากค่ะ  

อลิซค่อยๆลอยดิ่งลง  ผ่านห้องที่มีลักษณะลึกลงไป  ไม่ใช่ห้องในทางขวางอย่างห้องทั่วไป

เธอลอยต่ำ ลงไปเรื่อยๆ  ผ่านเครื่องเรือนและของใช้ต่างๆลงไปเหมือนสวมร่มชูชีพ

นี่คือความรู้สึกของคนขณะเคลิ้มหลับค่ะ  เราจะรู้สึกว่าเหมือนดิ่งลง เข้าไปในอุโมงค์อะไรสักแห่งหนึ่ง

แล้วก็หลับสนิท เข้าสู่ความฝันเต็มตัว  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 08:59

มีภาพเจ้าหมาจุด มาให้คนรักหมาที่เปิดเข้ามาดู
ในภาพนี้ ลองนับกันไหมคะ ว่าจะได้ ๑๐๑ หรือเปล่า  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 09:34

เจ้าช้างน้อยบินได้ Dumbo ค่ะ
หวังว่าคงยังไม่ลืมกัน
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 15 มิ.ย. 02, 12:24

P' Pink Ribbon ka, when did they stop producing those cartoons? I am not sure if my mother bought new volumes for her kids or if she got old volumes from somebody na ka.
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 16 มิ.ย. 02, 07:10

โพคาฮอนทัสของคุณภังคีรูปนี้ท่าทางเก๋มากเลยค่ะ
ที่บ้านยังไม่ได้ดูเรื่องนี้ สงสัยต้องไปหามาดูบ้างแล้ว
สองสาวน้อยฝากกราบขอบคุณคุณป้าเทาชมพูด้วยค่ะ
ชอบใจกันใหญ่กับภาพเจ้ากูฟฟี่ถูกจับห้อยหัว
แต่สาวคนพี่บอกว่า คุณอาขา หนูว่ามันไม่ได้โดนห้อยหัวนะคะ
เขาถ่ายหนังตะหากล่ะ ว่าแล้วก็ชี้ให้ดูกล้องที่อยู่ในรูป    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 16 มิ.ย. 02, 11:52

ใครจำเพลง The Whole New World ได้
คงจำอลาดินได้นะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 16 มิ.ย. 02, 11:55

แล้วก็ Beauty and the Beast
ดิฉันชอบกาน้ำชา เทียนไขและนาฬิกามากค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 16 มิ.ย. 02, 11:57

นี่คือ Hercules การ์ตูนยุคหลัง
ดิฉันไม่ค่อยชอบนักค่ะ  พอคอมพิวกราฟฟิกเข้ามา
ก็รู้สึกว่าการดีไซน์แข็ง ไม่นิ่มนวลเหมือนเรื่องแรกๆ
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 17 มิ.ย. 02, 07:05

ขอบคุณมากครับ
ผมชอบเพลงเรื่องโพคาฮอนทัสมากครับ
COLORS OFTHE WIND ไงครับ ที่   วาเนสซ่า วิลเลียมร้องคุณทองรักเคยได้ยินมั้ย
ผมชอบตั้งแต่เพลงแรกที่เปิดเรื่องเลย ให้ความรู้สึกคล้ายกลับไปดู มนตร์รักทะเลใต้

แหม หาสาวๆแถวนี้ร้องThe Whole New World คู่กะผมหน่อยก็ไม่ด้าย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์