เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
อ่าน: 16966 ฟุตบอลกับคนไทย ... (แบบว่าผมอยากคุยเรื่องฟุตบอลน่ะครับ)
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 28 มิ.ย. 02, 17:13

รู้สึกว่าจะได้กลิ่นคาวเลือดลอยมาแต่ไกลเลยน่ะเนี่ย อิอิ
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 30 มิ.ย. 02, 19:54

T_T
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 30 มิ.ย. 02, 23:09

.....        .....
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 03:19

ดีใจบราซิลชนะด้วยคน ฮ่าๆๆ  

แต่ถึงเยอร์มันจะแพ้ เราก็ยังชอบเบียร์อยู่ เอ้าเซียร์ ....
ภาธร
อสุรผัด
*
ตอบ: 24

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 06:38

ถูกเกณฑ์ให้เป็นฝ่ายปลอบใจกองเชียร์เยอรมันครับ
ผมสงสารทีมที่ได้ที่สองจริง ดูเหมือนมันไม่มีความหมายเลยทั้งๆที่เขาเป็นรองแค่ทีมชนะเพียงทีมเดียว
ชอบวันชิงที่สามที่ นักเตะตุรกี จูงมือนักเตะเกาหลีใต้ เดินขอบคุณแฟนๆทั่วสนาม ดูอบอุ่นและมีความสุขมากครับ อยากให้การแข่งขันกีฬาทุกครั้งออกมารูปนี้จัง
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 07:00

กองเชียร์บราซิลกะลังลงขันกันจะพากองเชียร์เยอรมัน(หน้าตาหงอยๆทั้งหลาย) ไปเลี้ยงไส้กรอกเยอรมันกันค่ะ คงต้องส่งใจให้คนในเว้บนี้นะคะ เพราะไส้กรอกส่งทางเน็ตไม่ได้    
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 01 ก.ค. 02, 07:25

อีก 4 ปีเอาคืนก็ยังไม่สายใช่ไหมคะ คุณอาภูวง    
ภังคี
มัจฉานุ
**
ตอบ: 73

รับจ้าง

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 02 ก.ค. 02, 06:34

เคี้ยก เคี้ยก เคี้ยก
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 11 มิ.ย. 06, 21:11

ผ่านมาอีก 4 ปี ขออนุญาตขุดกระทู้นะครับ    
อังกฤษ หรืออิตาลีดีเนี่ย กำลังสับสนตัวเองอยู่เลย...

เนยสด (V) Monster
[IP: Gay From Kantas and Son of Ra, In the PIN hole, Give me back the WAnted Egg by throwING.]

ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 12 มิ.ย. 06, 17:05

ตอนนี้ กำลังลุ้นอยู่ว่าทีมโตโกจะชนะตามที่หมอผีเขาทำนายไว้หรือไม่
ถ้าชนะตามคำขอ คงไม่ต้องพึ่งกุนซือต่างชาติแล้วแน่ ๆ ครับ    

ไม่เห็นใครแน่นอน
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 13 มิ.ย. 06, 17:49

http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=101&Pid=11626
Z-1 Club รายงานการแข่งขันแล้วจ้า
ใครไม่รู้ ถ่ายภาพ
พี่ GFK รายงาน    

ไม่เห็นใครแน่นอน
จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 24 มิ.ย. 06, 01:05

ตอนสมัยเป็นเด็กผมกับเพื่อนทะโมนแถวบ้านใช้ลูกส้มโอแทนเพราะเรามันยากจนข้นแค้น
แสนลำเค็ญชอบอังกฤษ แต่เชียร์เมื่อไหร่ ไม่ได้เรื่องซักกะที รวมถึง ลิเวอร์พูลด้วย
แต่ก็ยังรัก ความรักช่างมีพลานุภาพเสียนี่กระไร ถึงแม้จะทำให้ตาบอดในหลายๆครั้งแต่ก็
ไม่ยี่หระ เพราะลงว่ารักแล้วย่อมถึงไหนถึงกัน ยินยอมศิโรราบกราบแทบเท้าบาทา เรียก
ว่ายอมเพราะรัก จงรักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย...
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 24 มิ.ย. 06, 10:18

เชียร์บราซิลเพราะรัก แต่ลึกๆชอบกังหันง่ะ
V_Mee
สุครีพ
ตอบ: 1436

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 03 ก.ค. 06, 17:49

ภาพที่คุณจ้อนำมาลงในความเห็นที่ ๒ นั้น ถ่ายที่สโมสรเสือป่า  พระราชวังดุสิต  ปัจจุบันเป็นที่ตั้งสหกรณ์พัฒนา สนามเสือป่า

สุภาพบุรุษที่นั่งแถวหน้าคนขวาสุดนั้น คือ มหาอำมาจย์ตรี พระยาภะรตราชา (หม่อมหลวงทศทิศ  อิศรเสนา) อดีตผู้บัญชาการ (อธิการบดี) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  และผู้บังคับการวชิราวุธวิทยาลัยที่สนองพระเดชพระคุณเป็นเวลายาวนานขาเอีกเพียง ๓ วันก็ยะครบ ๓๓ ปีบริบูรณ์  ท่านผู้นี้เป็นครูของผมเองครับ  

สมาคมฟุตบอลแห่งกรุงสยาม ในพระบรมราชูปถัมภ์ มีที่ทำการเมื่อแรกตั้งอยู่ที่โรงเรียนมหาดเล็กหลวง หรือวชิราวุธวิทยาลัยในปัจจุบัน  นายกสมาคมฯ คนแรก คือ จางวางเอก พระยาประสิทธิ์ศุภการ (หม่อมหลวงเฟื้อ  พึ่งบุญ  ภายหลังเป็น เจ้าพระยารามราฆฑ)  เลขาธิการท่านแรก คือ พระราชดรุณรักษ์ (เสริญ  ปันยารชุน  ต่อมาได้เป็นพระยาราชดรุณรักษ์  แล้วเป็นมหาอำมาตย์ตรี พระยาปรีชานุสาส์น) อาจารย์ใหญ่ฝ่ายปกครองโรงเรียนมหาดเล็กหลวง  ท่านผู้นี้เป็นบิดาท่านนายกรัฐมนตรี อานันทฺ  ปันยารชุน
คำฝอย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 64

เรียน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 03 ก.ค. 06, 18:37

ก็แฟนบราซิลเหมือนกันค่ะ  ตอนนี้นั่งเศร้าเพราะตกรอบไปแล้ว  พี่โด้นะพี่โด้  จะมาเตะบอลโลกกะเขาก็ลดน้ำหนักหน่อยก็ไม่ได้ วิ่งตุ้ยๆ  เกือบล้มทับฝรั่งเศสตั้งหลายที
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์