เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 4693 สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณนิลกังขา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 28 พ.ค. 02, 19:27

ขออวยพรวันเกิดให้เจ้าประจำของเรือนไทย คุณนิลกังขา ชาวราศีเมถุนค่ะ
Gemini is the third Sign of the Zodiac,

The Gemini-born are intellectually inclined, forever probing people and places in search of information. The more information a Gemini collects, the better. Sharing that information later on with those they love is also a lot of fun, for Geminis are supremely interested in developing their relationships.

Geminis seldom take themselves very seriously. They are often actors, in life as well as profession. they like to experiment with roles, discarding them as the glamour wears thin or new possibilities beckon.

Gemini also boasts a number of diplomats and word-wielding politicians under its aegis - John F. Kennedy was one.
Along with a large number of writers, especially of long books. Thomas Mann and William Styron are among many Gemini authors.

Geminis also have a surplus of imagination waiting to be tapped.
Can a Gemini be boring? Never!
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 23 พ.ค. 02, 15:39

สุขสันต์วันเกิด
ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะครับ ขอให้มีคนจับจองสี่ห้องของหัวใจเร็ว ๆ นะครับผม

- ศศิศ -
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 23 พ.ค. 02, 16:07

สุขสันต์วันเกิดค่า    
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 23 พ.ค. 02, 21:52

ฝนขอให้คุณนิลกังขา.มีความสุขตลอดไปค่ะ  

จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 23 พ.ค. 02, 22:33

Happy Birth Day ครับ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 23 พ.ค. 02, 22:41

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 00:28

สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขมาก
อยู่คู่กับชาวเรือนไทยนานๆๆครับ อิอิ
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 00:56

็สุขสันต์วันเกิดครับผม
ขอให้สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์นะครับ

ขอให้หาคนที่ถูกใจเจอเร็ว ๆ นะครับ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 00:57

ขอบคุณคุณเทาชมพู ขอบคุณทีมวิชาการ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ ดอกไม้สวยครับคุณพวงร้อย เค้กคุณฝอยฝนก็ดูน่าอร่อย

แต่ชอบคำพรของน้องศศิศที่สุด ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม....
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 06:38

สุขสันต์วันเกิดค่ะ ขอให้มีความสุขกับทุกสิ่งที่อยู่แวดล้อมตัว
ถ้าจะต้องอยู่เป็นโสดอีกปีก็ขอให้สดชื่นกับชีวิตโสดให้เต็มที่นะคะ(มีคนชวนเข้าชมรมเพียบเลยค่ะ)
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 09:30

Happy belated Birthday ค่า  ปีนี้ผลไม้ไทยออกมาแข่งกันเต็มตลาดไปหมด  ไม่ต้องกินแห้วหรือระกำแล้วนะคะ  ชาวประชาเรือนไทยจะได้ฉลองตั้งชื่อเด็กหญิงเจนีวาซะทีค่ะ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 12:10

โอ้...พี่ นอ กอ ขอ
วันเกิดหรือหนอ
ขอให้มีท่านพี่มีสุข

แรมร้างห่างหายจากทุกข์
จะนั่งจะลุก
อย่าให้ต้องปวดต้องเมื่อย

สาวสาวมาเยือนเรื่อยๆ
จนท่านพี่เหนื่อย (ต้อนรับจนเหนื่อยนะครับ อย่าคิดมาก)
ต้องหาคนช่วยเหลือบ้าง

ผมว่าคุณจ้อยังว่าง
คุณแจ้งก็ว่าง
คุณวุรุฬคุณเปี้ยวก็ไหว

ส่วนตัวผมนั้นขอบาย
ไม่งั้นต้องตาย
คุณแม่ไม่ไว้แน่นอน

สุขสันต์วันเกิดครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 12:24

ขอให้มีความสุขและสมหวังทุกประการนะคะ
นนทิรา
มัจฉานุ
**
ตอบ: 77

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 13:29

สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณนิลกังขา ขอให้คุณสมหวังสมปรารถนาทุกสิ่งทุกอย่างนะคะ
บัวบรรณ
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

ทำงานด้านหนังสือ

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 24 พ.ค. 02, 13:35

มาช้าไปหน่อย แต่ตั้งใจมาอวยพรค่ะ ขอให้คุณนกข.มีความสุข เจอหวานใจตัวจริงเสียงจริงเสียที
หน้า: [1] 2
  พิมพ์