เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
อ่าน: 16107 โอ้มาเถิดหนาเถอะนะแม่มา... เร็วๆ ไวๆอย่าช้า ขอเชิญแม่มา
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 14:33

ประเภทลูกคลีกลิ้งได้......อย่าไว้ใจเป็นอันขาด
หลอกจูจุ๊บก็ประหลาด.......อย่าได้ประมาทนะลูกเอ๋ย

ปล่อยให้กลิ้งไปกลิ้งมา.....หรือจับไปตีราคาที่ร้านทอง
อย่าคิดเอามาครอบครอง.....หนูจะหมองใจไม่สะเบย

ทำตอดนิดตอดหน่อย......เสียงละห้อยน่าหมั่นไส้
ลูกจ๋าอย่าไว้ใจ....พาไปส่ง ดงหนามเตย

หรือเอาให้จั๋งหนับ .....ส่งกลับสวิสซะเลย.....
bookaholic
ชมพูพาน
ตอบ: 145

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 17:10

สวัสดีครับมาฝากตัว  ขอมั่วในเรื่องสังข์ทอง
ไม่เคยเล่นไม่เคยร้อง  จ้องๆมองๆหัดใหม่
สมัครเป็นตัวพ่อตา ชื่อว่าท้าวสามนต์
มีลูกสาวอยู่กะเค้าเจ็ดคน   ผมทนส่งค่าเทอมไม่ไหว
เรียกเมียเข้ามาพูดจา  ขอปรึกษาอ่ะยาย
ลูกสาวค้างสะต๊อกมากมาย   เราควร for sale ซะให้ไวไว
เผื่อได้ลูกเขยรวยดี วีไอพีมีระดับ    พี่ยินดีรับแน่ๆ
ถูกลอตเตอรี่ได้พ่อพานทองแท้  เราสบายแน่ๆนะจ๊ะยาย
ได้คุณพระนายหรือชายจ้อ ได้คุณ น.ก.ข.พี่ก็ไม่ว่า
ชายเปี้ยวก็มีปะรินยา  รวมแล้วเห็นว่าห้าหกใบ
แต่งๆไปซะให้หมด    พี่กลัวลูกรจนาคนงาม  
เกิดไปชอบลูกคลีชื่อดวงฉลาม   พี่คงจะช้ำในตาย

เฮ้อ จบจนได้
ตีระนาดรับหน่อยคร้าบ
ป่านแก้วและใยไหม
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 42

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 22:27

แอบมาดูน้องรจอ้อย...........ทั้งแม่สร้อยสนคนงาม
รวมไปถึงพ่อแขกยาม..............นิลกังขาหน้าตาดี

พระเอกแจ้งก็หล่อเฟี้ยว...........พระเอกเปี้ยวก็คมขำ
คุณพระนายหน้าทองคำ...........กินส้มตำกับโรตี

พี่พวงร้อยมัวปิ้งไก่.................ระวังไหม้นะพี่จ๋า
นั่นแม่ค้านนทิรา....................เปลี่ยนไปขายกล้วยบวชชี

พี่ทองรักคู่ฟ้าฟื้น...................แอบยืนข้างฝอยฝน
bookaholicดูลุกลน................ขายไข่ปิ้งหน้าเวที

ฟ้าฝันส่งเสียงกรี๊ด.................คล้ายนกหวีดจราจร
little sun หายง่วงนอน...........มัววิ่งแย่งเก็บลูกคลี

อำแดงรินรอเป็นคนดู...........ช่วยไล่จับหนูแถวเรือนไทย
caeruleus มีมือใหม่...........มือเก่าไปไหนหายไปหรือคะพี่

หนูบัวบรรณนอกใจพี่บู๊ต.......วิ่งหนีจู๊ดหาคนใหม่
หนุ่มแจ้งดีกว่าบู๊ตตรงไหน............ชักสงสัย ช่วยบอกหน่อยซี

คุณเทาชมพูเตรียมพวงมาลัย.......จะเสี่ยงให้ใครก็ยังไม่รู้
เราเห็นจะต้องแอบดู................ขายน้ำเต้าหู้อยู่แถวเรือนไทย

เตร๊ง....เตรง....เตร่ง..เตรีง....เตร็ง...เตร่ง..เตร้ง...เตร้ง..เตร็ง
บัวบรรณ
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

ทำงานด้านหนังสือ

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 11 พ.ค. 02, 01:45

โฮ๊ะ...โอ  โดนพาดพิงเต็มๆ
ขอมายืนยันค่ะว่าน้องบัวยังรักพี่บู๊ตคนเดียว
ส่วนคุณแจ้งนั้น น้องบัวขอบายค่ะ ไม่อยากรักคนมีเจ้าของ          
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 11 พ.ค. 02, 08:35

ลาจำลา...แม่ดอกฟ้า..ขวัญใจคนจน..

ขอไปเที่ยวจั๊กหน่อยครับ ประมาณ 1 อาทิตย์
คุณ นกข. และคุณแจ้งอย่ายอมแพ้สาวๆนะครับผม !    
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 12 พ.ค. 02, 16:58

โอ้โห คุณpink ribbon เก่งจังเลย   ว่าแต่ลูกคลีนี่เป็นยังไงคะลิตเติ้ลยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 13 พ.ค. 02, 07:32

คุณเปี้ยวหนาคุณเปี้ยว.......ทำลดเลี้ยวหนีหาย
ประคารมไม่ทันไร..........แจวไปไกลหลบลี้

พ่อแขกนอ กอขอ .............รำป้อไปป้อมา
ไม่ทันไรก็หนีหน้า.............กลับมาซะดี ดี

คุณแจ้งหนุ่มสวนกล้วย.........ยังไงช่วยมาขยับ
เดื๋ยวคนดูจะนอนหลับ........ยกเสื่อกลับไปดูทีวี

พี่สามนต์คนขยัน..........กะลังฝันจะออนเซล
แม้นฟลุ้คได้หนุ่มเฮ้ว......ก็ไม่เลวนะคุณพี่

ลูกสาวแม่เอ๊ยยยย ร้อนๆ จ้า
หนุ่มไหนดูเข้าท่า...........เลือกหนึ่งแถมอีกห้าทันที.......
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 14 พ.ค. 02, 19:18

ก๊อกๆ  หนูมาแอบดูค่ะ หายไปใหนกันหมดแล้วคะเนี่ย
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 15 พ.ค. 02, 17:56

แปลงกายเป็นแม่ยกมารอคล้องพวงมาลัยค่ะ
แต่พระเอก-นางเอกหายกันไปไหนหมดก็ไม่รู้
รวมทั้งแม่มณฑาสร้อยสนคนงามด้วยค่ะ

คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 03:20

เอ่อผมมาถามครับ คือที่อเมริกาเนี่ย เค้ามีแบบระบบ Refund สินค้าคืนได้ แบบว่า ถ้าลองรับมาทั้งห้าคน แล้ว แบบว่าไม่ถูกใจกันทั้งสองฝ่าย จะขอไปคืนคุณแม่ยายสน กับพ่อหนังสือเนี่ย จะได้ค่าสินสอดทองหมั้น คืนเป็นจำนวนเต็มมั้ยครับ
แล้วที่ Wall Mart เมกาเนี่ย เค้าให้เวลาซื้อของไปใช้ได้ถึงสามเดือนนะครับ แล้วภายในสามเดือนเอามาคืนได้ ได้เงินคืนเต็มที่เลย ไม่ทราบว่า ท่านท้าวหนังสือ กับแม่มณฑา
จะว่ายังไงขอรับ
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 07:15

เสียใจนะเจ้าคะ.....คุณพระนายเจ้าขา
ให้เลือกหนึ่งแถมห้า.....ยังคิดมาคืนได้

ลูกสาวอิฉันน่ะแสนดี.......ได้เพทดีกรีกันทุกสาว
ถ้าคุณพระนายไม่กลัวฉาว.....คิดเอามาคืนก็พอไหว

แต่ต้องแถมค่าสึกหรอ......แล้วแต่พ่อเขาเรียกขาน
ถ้าไม่กลัวบั้นท้ายบาน.......ก็คิดอ่านเอาใหม่

ตรองให้ตกนะเจ้าคะ........ลูกสาวอิฉันน่ะขายขาด
ไม่กลัวถูกกระบองฟาด......ไม่ขยาดก็ตามใจ....
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 18 พ.ค. 02, 18:53

อ้าว..ไปไหนกันหมดแล้ว....งั้นผมขอแจวไปนอนพักสักคืน
..คร่อกๆ..เที่ยวมาเหนื่อย อิอิ
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 20 พ.ค. 02, 19:30

เฮ้อ ... พระเอกนางเอกหายกันไปหมด เหลือแต่คนดูกับแม่ค้าเฝ้าวิก
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 21 พ.ค. 02, 10:31

มาเฝ้าวิกอีกคนค่ะ (กลัวกระทู้จะไม่มี new นำหน้า ค่ะ ขอมั่วนิดหนึ่งนะคะ)...
ยูฮู้...พระเอกนางเอกเจ้าขา..มองซ้ายมองขวามีแต่แม่ค้ากับคนดู
เวทีก็แสนจะเงียบเหงา......มีแต่เสียงหมาเห่าข้างๆ ตัวหนู
จะทำยังไงละนี่.....พระนางต่างหนีไปไหนหนูก็ไม่รู้
ว่าแล้วหนูก็ขอไปบ้าง....แต่จะมองอยู่ห่างๆเป็นกำลังใจให้กับทุกผู้....
(ดนตรีมารับหน่อยจ้า...ทำงานบ้างสิจ๊ะ ทำงาน..ดูสิ มัวแต่นอนอยู่นั่นแหละ หะเดี๋ยวคนดูก็หนีหมดกันพอดีนะ)
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 21 พ.ค. 02, 20:34

เตร้ง เตรง เตร่ง เตร้งงงง ....

มาช่วยเล่นดนตรีให้ด้วยค่ะ

คุณฟ้าฝันเจ้าขา เฆี่ยนเบาๆหน่อยสิเจ้าคะ เดี๋ยวนักดนตรีหมดแรงเล่นกันหมด ลิเกจะกร่อยนะเจ้าคะ    
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์