เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 16105 โอ้มาเถิดหนาเถอะนะแม่มา... เร็วๆ ไวๆอย่าช้า ขอเชิญแม่มา
ป่านแก้วและใยไหม
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 42

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 05 พ.ค. 02, 10:10

มาแอบดู วิกลิเกด้วยคนค่ะ
เสียดายที่ระบบสมาชิกทำให้ปลอมชื่อไม่ได้ ไม่งั้นจะปลอมตัวเป็นแม่ค้ามาขายของหลายๆอย่างค่ะ อิ อิ
bookaholic
ชมพูพาน
ตอบ: 145

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 05 พ.ค. 02, 17:27

ไข่ปิ้งครับ ไข่ปิ้ง
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 05 พ.ค. 02, 20:50

ข้าวเหนียว หมูปิ้งร้อนๆจ้า

ขออภัยที่โผล่ออกมาช้า
หวังว่าคุณๆลูกค้าจะตั้งตาคอย
ทั้งเรียนทั้งทำงาน เวลาว่างจึงน้อย
แต่ ร้อยทั้งร้อย แม่ค้าคนนี้ต้องมา (แจม)

แต่งสดค่ะ ผิดพลั้งบ้างก็ขออภัย (มือใหม่หัดแต่ง)
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 06 พ.ค. 02, 06:37

ข้อมือร้อนๆจ้าาา ใครจะเอาไปไว้แขวนมาลัยบ้าง ให้กันฟรีๆ ไม่ต้องซื้อไม่ต้องขาย...

(อ่านเป็นทำนองเพลงลูกทุ่งนะ)
โอ้เจ้าแม่ค้าตาหวาน......มองเห็นเจ้าแล้วช่างทรมานนนหัวจายย
อย่างนี้หรือที่เขาว่ามือใหม่...ขอไก่ทอดฟรีๆ เอ้ย ขอผูกสายใยได้มั้ยบุษบา
โธ๋พี่เป็นคนบุญน้อย............ได้แต่เฝ้าคอยแม่ค้าอ้อยเมตตา
เอ่อ.. พวงเจ้าเอ๋ยมาลา.......ขอสักหมื่นห้าติดมาลาเถิดเอย

เอ๊า... ตะละลุ่มบุมบุ๊ม แม่เนื้อนุ่มบัวบาน
เจ้าดอกเอ๋ย...เจ้าดอกชบา.... ขอเชิญรจนาออกมาเถิดเอย
คุณพระนาย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 85

Graduate Student New Mexico Institute of Mining and Technology, Socorro, NM USA

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 07 พ.ค. 02, 00:19

มาเยี่ยม ๆ มอง ๆ นางเอกก่อนครับ
ถ้านางเอกนั้นงามนัก ผมจะสมัครเป็นโจร
เพื่อจะฉุดเอาน้องนางไปอยู่กับโจรชั้นดีอย่างกระผม
น้องนางคนไหน อยากไปกับโจรอย่างพี่ก็บอกนะจ๊ะ พระสังข์แถวนี้น่ะทองเคทั้งนั้น ไปกับโจรอย่างพี่ รับรองมีเงินให้ใช้ มีทองให้ใส่ อยากได้ที่ดิน พี่ก็จะไปฮุบมาให้
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 07 พ.ค. 02, 07:29

อยากให้ใครออกมาแน่........มาทำฟ้อแฟ้มั่วนิ่ม
พ่อแขกนกข.ทำยิ้มกริ่ม........อยากจะชิมคนไหน

คุณพระนายออกมาโว.........โชว์ของกำนัลเพียบ
ท่าทางจะได้เปรียบ........หรือคุณแจ้นจะเทียบได้

แม่หญิงเรไรเจ้าขา..........เชิญมาช่วยกันหน่อย
ทั้งหนุ่มใหญ่หนุ่มน้อย......ทำละห้อยน่าหมั่นไส้

ถึงรจนามีหลายหลาก........ก็ไม่อยากเลือพ่อเงาะ
เลือกกันเองได้มั้ยเนาะ......ไม่อยากถูกเจาะหัวจาย...

ดนตรีหน่อยค่า
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 07 พ.ค. 02, 07:33

คุณแจ้งขา ขออภัย ดันเรียกเป็นคุณแจ้น ดิฉันหมายถึงคุณนั่นแหละค่ะ
วรรคท้ายรีบไปหน่อย พอเดาถูกนะคะ พ่อเงาะ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 06:28

แขก นกข.ยิ้มกริ่ม ขอชิมสาวคนไหนก็ได้
ถ้าหากเจ้าหล่อนมีใจ คนไหนแขกก็ไม่เกี่ยง

จะสาวเผ็ดหรือเปรี้ยวจี๋ หรือสาวแสนดีอ่อนหวาน
หรือเติมชูรสน้ำตาล ขอพาเธอทานข้าวเที่ยง

ปัญหามีอยู่ตอนนี้ ก็มันไม่มีมาซักสาว
แขกรอชิมทำตาวาว จนง่วงนั่งหาว....พิง - เตียง....
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 06:52

มาจะกล่าวบทไป
ถึงท้าวไทปะตาระกาหลา
เทพใหญ่ฤทธิเรืองเมืองชวา
แขกวงศ์อสัญหยาเกรียงไกรฯ
  วันเมื่อยี่เกนี่จะมีเหตุ
พระส่องเนตรเห็นเคืองเป็นเรื่องใหญ่
ชะเจ้าแขก นกข. เมืองบุมใบ
กำเริบใจหาญชิมลิ้มนารีฯ
   โทษฐานทะลึ่งทะเล้นนัก
เสียศักดิ์แขกฮัชช่าส่าหรี
พลอยเสื่อมถึงกูดูไม่ดี
คนจะชี้ว่าเป็นเชื้อเหลือรำคาญฯ
    โทษทัณฑ์ครั้งนี้ใหญ่หลวง
บังอาจล่วงคึกคะนองปากหมาน
จึงสาปสรรทันใดไม่ช้านาน
ให้มัน ...ทรมาน .... เป็นลูกคลี .... (ซะเลย)ฯ

ปิ๊ง !
เป็นอันว่าในละครเรื่องสังข์ทอง เรื่องนี้  แขก นกข. เรื่องนี้รับบทหนักแต่ไม่มีบทพูด ถูกสาปเป็นลูกคลีซะแล้ว ท่านปู่ปะตาระกาหลาเทวดาแขกบอกว่า วิธีแก้สาปมีทางเดียวคือ นางรจนาต้องใจอ่อนยอมจูบลูกคลีก่อน ลูกคลีจึงจะกลับกลายเป็นคนได้ครับ...
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 15:56

แหม สงสารแขกจนใจวาบ  มาโดนสาปให้เป็นลูกคลี
ต้องถูกรจนาจูบดีๆ  ลูกคลีจะกลับเป็นคนได้
จะให้จูบก็จูบเจ้าค่ะ  แต่จะถามอะไรสักนิด
คลีพี่ใหญ่เท่าลูกนิมิต  หรือเล็กกะติ๊ดเท่าเม็ดลำไย
เป็นคลีทองหรือแพลทตินั่ม  ฝังเพชรงามๆ หรือเปล่าจ๊ะ
มีใบประกันรึเปล่าล่ะ  น้องรจจะได้ตัดสินใจ
ถ้าควอลิฟายตามที่ว่า  ก้อโอเคนะคะไปกับน้อง
รีบไปตลาดแวะร้านทอง  เถ้าแก่ได้ลองตีราคาให้
ตกลงราคารับตังค์เรียบร้อย  แม่รจอ้อยจะจุ๊บๆๆ ตามสัญญา
พอคลีเป็นคนพ้นสาปแล้วหนา  แม่รจนาจะได้บ๊าย เอ๋ย บายยยยยยยยยยย

ได้ตังค์แล้วจะอยู่ทำไมล่ะวุ้ย ฮิฮิ    
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 06:37

จะจูจุ๊บกันยังไง ........ก็ตามใจพวกทั่นทั่น
ขออย่างเดียวช่วยแปรงฟัน.....ให้เฉิดฉันท์ได้ไหม

ขอบายบทนางเอก.......ไม่อยากเก๊กทำเรียบร้อย
น้ำหนักอิฉันมันก็ไม่น้อย.....เกือบครึ่งร้อยเห็นจะได้

บทถนัดก็นั่นแน่.......คงจะเป็นแม่มณฑา
มีลูกสาวตั้งเจ็ดแสนโสภา......เห็นแล้วน่าภูมิใจ

เชิญพ่อหนุ่มๆหน้าใส.......ขานไขกันให้เสนาะ
พูดกับแม่ให้เพราะๆ.......ของกำนัลเหมาะๆก็ยิ่งดี

ถ้าถูกใจคนไหน.....จะยกให้ทั้งเจ็ด
แถมพ่อตาเบ็ดเสร็จ.....สนมอีกร้อยเอ็ดมากมี

ใครดีใครได้ถูกใจยกให้ทันที.......
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 09:51

กรี๊ด..จูจุ๊บกันแล้วหรือเจ้าขา..........หนูหกมาช้าเลยต้องรีบหนีให้ไกล
เมื่อคืนยิ่งฝันว่างูฉก..........หะเดี๋ยวจะช้ำหัวอกเพราะคลีกลับเป็นคนสะได้
น้องรจอ้อยก็ช่างทามช่างทำ..........จุ๊บคลีซ้ำๆแล้วก็แจวจากไป
ก็รู้อยู่ว่าตอนเป็นคน..........คารมท่านแสนคมจนเหลือรับประทานแค่ไหน
แม่มณสนขาแม่มณ............ลูกหกว่าเราตัดไฟเสียแต่ต้นลมสะเลยดีไหม
จับท่านไปเต้นแถวๆ ทเวนตี้ (?)...........เผื่อฟลุ๊กๆท่านเหยียบเท้าใครสักที คงทำให้เราสบายจายยย.
(มือใหม่อยากร่วมสนุก..ขอให้เพื่อนพี่ทุกๆคนจงร่วมให้กำลังใจ )
(ระนาดรับด้วยจ้า )
Little Sun
พาลี
ตอบ: 212

กำลังตามหาความฝัน

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 10:02

มาเชียร์คุณสร้อยสนเจ้าค่ะ    ท่านอื่นๆด้วยค่ะ        
บัวบรรณ
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 12

ทำงานด้านหนังสือ

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 13:11

มานั่งรอพระเอก-นางเอกค่ะ          
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 14:27

ยังไงเล่าลูกสาวขา.....เสน่หาพ่อหนุ่มไหน
คุณเปี้ยวผู้กำยำใหญ่......หรือแขกบุมใบนกข.

คุณพระนายคนรูปงาม....หรือว่าตามหนุ่มสวนกล้วย
เลือกใครก็ได้ขอให้รวยๆ....แม่จะได้ช่วยใช้ให้พอ

แม่อ้อยขวั้นรจนา.....หนูฟ้าฝันเรืองยศ
เลือกนานเดี๋ยวหนูจะอด......พ่อสามนต์เหมาหมดไม่รู้หนอ

อย่าลืมนะลูกเลือที่อู๋ๆ...... อย่าเหลียวแลดูพวกชอบสอพลอ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์